ร้านมือสองที่เซ็นทรัล
โดย mayujo
mayujo
ร้านแบรนด์เนมมือสองที่เซ็นทรัลลาดพร้าวชั้นใต้ดิน มีร้านไหนบ้างที่น่าไว้ใจที่สุดค่ะ กลัวไม่มั่นใจเพราะไม่เคยซื้อร้านมือสอง ส่วนใหญ่ซื้อจากร้านช้อปค่ะ ช่วงนี้กำลังประหยัดอยู่ อิอิอิ
Tiny T
วันนี้เพิ่งไปมา เห็นร้านนึง (ตรงไหนจำไม่ได้) เป๋าเยอะ ๆ เดินเข้าไปดูเล่นกับเพื่อน . . ยังไม่ทันหยิบอะไร

พี่คนขายบอกว่า นี่มิลเลอร์เลยนะน้องงง . .

หันไปบอกเพื่อน . . เฮ้ย ชั้นว่าแม่แกไม่ชอบหรอก ไปเหอะ . . (คือไม่รู้จะพูดว่าไงดี แบบก๊อปหรอ ยี้! ก็เกรงจะโดนของก๊อปตบหน้า . . )

-_-"
kattt
ทำไมไม่หาในบอร์ดนี่ละคะ เราเคยเอากระเป๋าหลุย กะ กระเป๋าตังบาลองไปขายที่ร้านหนึ่งใหญ่ที่สุดในชั้นใต้ดินที่เซนทรัล จำได้ว่าเปนหลุยโนเอ้ไหม่นะคะ เค้ารับเรา สองพันบาท งงเลย กระเป๋าตังบาลองรุ่น compagnon หมุดเงิน สีดำไหม่มากๆๆ เค้ารับเรา ห้าพน เราเกบของออกจากร้านเลย งงมากกทำไมรับต่ำขนาดนี้ก้ไม่รุ้ เฮ้ออออ
whaza
ร้าน angel ร้านเล็กๆติดกับ coffe world ค่ะ
KwaNn
Originally Posted by whaza
ร้าน angel ร้านเล็กๆติดกับ coffe world ค่ะ

ใกล้ๆร้านแองเจิลมีร้านแบรนด์มือสองมาเปิดใหม่ด้วย มาแทนเบตตี้ฯ

ถ้าจำมะผิดร้าน bobby brand จ้ะ

ละก็มีอีกสองร้านที่เป็นพวกเสื้อผ้า กระเป๋า

แต่ส่วนมากจะมี hi-street แต่แอบมี lv ด้วยสี่ห้าใบ

แต่เค้ารับหิ้วด้วยน้า ยังไงลองดูจ้า
kattt
ถ้าตจะซื้อแล้วไม่ได้ซื้อจากชอปแนะนำไห้พรีออเดอร์ดีกว่าไหมอะคะ เพราะราคาก้ถูกกว่าไนชอปอยู่แล้ว เราเคยซื้อ oversized muse จากคลับ21 89xxx แต่ว่าเราเหนราคาพรีออเดอร์มันอยู่ที่ประมาน49xxx อะคะ
pe
น่าจะมีบางร้านนะคะที่ขายของจริง
เพราะมีเพื่อนขายของให้ลูกค้าในนี้แล้วเจอกระเป๋าตัวเองขายต่อในราคาเท่าตัวเลยคะ อิอิอิ
ยังไงก่อนซื้อลองเช็คราคานิดนึงนะคะ^^
mayujo
ขอบคุณมากคร่าาาา^__^
yapanee_1987_belle
มีร้านที่ เซ๊นทรัลลาดพร้าวใต้ดินร้านนึงค่ะ
เขียนหน้าร้านว่า มือสอง และ รับฝากขาย แต่พอเข้าไป ก็อปทั้งร้านเลย .....งง ค่ะ
mayujo
Originally Posted by yapanee_1987_belle
มีร้านที่ เซ๊นทรัลลาดพร้าวใต้ดินร้านนึงค่ะ
เขียนหน้าร้านว่า มือสอง และ รับฝากขาย แต่พอเข้าไป ก็อปทั้งร้านเลย .....งง ค่ะ

ร้านไหนคะ...ร้าน Angel รึป่าว
aungsumc
ร้าน Angel ขายของแท้คะ ไปอุดหนุนมาหลายใบแล้วคะ ราคาก็สมเหตุสมผลดีนะคะ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3