วิธีโพสรูป
โดย suzuzi0955
suzuzi0955
รบกวนปรึกษาค่ะ เพิ่งสมัครเป็นสมาชิก พยายามจะโพสรูปสินค้าให้ช่วยตรวจสอบว่าเป็นของแท้หรือเปล่า แต่ไม่สามารถโพสได้อะค่ะ ต้องทำอย่้างไรบ้างค่ะ ขอบคุณค่ะ
nucha
**รีบ edit ลบข้อความออกดีกว่านะคะ เพราะลงกะทู้ผิดห้องค่ะ เดี๋ยวจะโดนเพื่อนๆโหวตตัดแต้มนะคะ

ส่วน เรื่องการลงรูป ก็เข้าไปฝากรูปที่ www.temppic.com จากนั้นเลือกจำนวนรูป / อัพโหลดรุป browse รูปขึ้น(ไม่ควรใหญ่เกิน 200kb) / ทางระบบจะ gen code ให้ / สุดท้ายให้คุณ copy code ที่ 3 ของแต่ละรูป ลงแปะในกะทู้ รูปก็จะขึ้นนะคะ

ลองดูค่ะ ไม่ยาก

Originally Posted by suzuzi0955
รบกวนปรึกษาค่ะ เพิ่งสมัครเป็นสมาชิก พยายามจะโพสรูปสินค้าให้ช่วยตรวจสอบว่าเป็นของแท้หรือเปล่า แต่ไม่สามารถโพสได้อะค่ะ ต้องทำอย่้างไรบ้างค่ะ ขอบคุณค่ะ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3