เตือนภัย เจอแม่ค้ามาถามซื้อสินค้า มารยาทไม่ดี จับสือมือเปล่า พูดจาไม่ดี แล้วblock เราไป รู้สึกแย่มาก เลยขอแชร์ค่ะ
โดย namaa
namaa

วันนี้ 14.1.57 ประมาน 18.00 น

มีลูกค้าคนนึง มาถามซื้อกระเป๋า ขอรูปเพิ่มไป2ใบ เราส่งให้ครบถ้วน 10 กว่ารูป ถามรายละเอียดเราตอบทุกอย่าง จากนั้น เทอบอกเราจะเอาไปขายต่อ บอกให้เราลบรูปออกจากกระทู้ เราบอกลบได้ แต่ให้ลบทุกกระทู้ที่โพสเลยคงไม่ได้ เพราะลงขายมานานมาก ลบสัก 1 สัปดาพอไหว ในขณะที่กำลังคุยอยู่เทอถามเราว่าลบหรือยัง เราบอกยังค่ะ เพราะไม่สะดวก ให้เทอซื้อก่อนเราจะลบให้ตามสมคารที่ทำได้ เค้าบอกเราว่า ขายก่อนนั้นก้อขายไป เราถามนั้นก้อขายไปคืออะไร เทอบอก ไปขายคนอื่น แล้วก้อบลอกไลน์เราไป ปกติเราขายสินค้า ขายอะไรเราก้อลบออกกอยู่แล้ว นี่เทอยังไม่ได้ซื้อเลยมาสั่งให้เราลบ พูดจาเร่งรีบแล้วก้อหนีไป ไร้มารยาทสิ้นดี ไม่น่าเป็นแม่ค้าได้ ถ้าจะจับเสือมือเปล่าก้อไปขายที่อื่น เราก้อไม่ได้ง้อนะ โมโหมาก อยากแชร์ค่ะ ไม่เคยพบเคยเจอ เผื่อใครจะเคยเจอ

ขอบคุณค่ะ

natpapat313
>> ลูกค้าที่เป็นเเบบนี้มีอยู่จริงๆ .... เเต่ลูกค้าที่ดีๆ ก็มีอยู่อีกมากนะคะ (^.^)

ยังงัยก็ขอเป็นกำลังใจให้คุณ Namaa นะค่ะ....สู้ๆๆๆ ค่ะ
namaa
ขอบคุณคุณ natpapat313 มากๆค่ะ
yu-i
ปกติ เวลาเราขายของ ของยังไม่ถึงลูกค้าจะไม่ลบเหมือนกันค่ะ รอให้ได้รับของเรียบร้อย บางทีลูกค้าไม่ได้เซฟรูปไว้ จะได้ดูว่าตรงกับที่ลงขายหรือไม่ และเมื่อสอบถามลูกค้าว่าได้รับเรียบร้อย ลูกค้าไม่ติดปัญหาอะไรแล้วจึงค่อยลบรูปค่ะ
Yingpoopae*.*

เข้าใจความรู้สึกเลยค่ะ ทำถูกแล้วค่ะ อย่าไปขายพวกลูกค้าประเภทนี้เลย ให้นางไปซื้อคนอื่นซะ
เป้ก้อเคยเจอค่ะ บังคับห้ามวางป้ายด้วย....เป้ไม่ขายให้คะ เพราะไม่รู้เป็นมิจฉาชีพหรือป่าว เอารูปเราไปทุจริต
พวกนี้ไม่ต่างจากสัม.......ดีๆๆ นี่เอง

ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3