+++++ รบกวนเพื่อนๆ ช่วยแนะนำทีค่ะ ในกรณีแบบนี้ เราผิดหรือแม่ค้าผิดคะ ++++++
โดย supergamy
supergamy
พอดีเราสั่งซื้อรองเท้า Used คู่นึงจากแม่ค้าในนี้
แต่แม่ค้าลงว่า เป็น Size 37 แต่ของจริงเป็น 36.5 พอเราถ่ายรูปแล้วบอกว่าจะส่งคืนและเปลี่ยน
แม่ค้าบอกว่าเราเป็นคนผิด เพราะเค้าวงเล็บไว้ข้างหลังว่ายาวกี่ cm แล้ว และเราต้องเสียค่าเปลี่ยนอีก 200 บาท

เราอยากทราบความคิดเห็นของเพื่อนๆ ว่าใน Case นี้เราผิดหรือแม่ค้าผิดคะ

ขอบคุณเพื่อนๆ ที่ช่วยแสดงความคิดเห็นด้วยค่ะ
AntiFakeBrand
ง่ายๆ คือ แม่ค้าควรรับคืนค่ะ เพราะ บอกไซส์ไม่ตรง ถึงจะมีวงเล็บบอกด้านหลังว่ากี่ cm
แต่เราเป็นคนนึงที่ซื้อรองเท้า ก็ดูแค่ 35,36,37 สมมติตัวเลขนะคะ คือจะบอกว่าไม่ได้มาดู cm
yu-i
ถ้าตัวเองเป็นแม่ค้า ก็คงให้คืนของได้เช่นเดียวกันค่ะ เพราะแม่ค้าบอกข้อมูลผิดเอง แม้จะบางส่วนบอกเพิ่ม เพราะเรื่องสำคัญบอกผิดค่ะ แม่ค้าบางคนน่ารักนะคะ ขายสินค้าบอกข้อมูลครบถูกต้องพอมีตำหนินอกเหนือจากที่บอกก็รับคืนนะคะ
supergamy
ขอบคุณเพื่อนๆ สำหรับความคิดเห็นนะคะ แค่อยากส่ง link ให้ทางแม่ค้าเห็นน่ะค่ะ ว่าโดยทั่วไปลูกค้าจะมีความรู้สึกอย่างไร
อยากให้เค้าคิดถึงใจเค้าใจเราบ้าง

ส่วนตัวไม่ได้เป็น TM เลยให้ negative feedback ไม่ได้ ความจริงไม่อยากมีเรื่องมีราว แต่จริงๆ ก็รู้สึกไม่ดี เหมือนโดนเอาเปรียบน่ะค่ะ

ขอบคุณเพื่อนๆ สำหรับความคิดเห็นอีกครั้งน่ะค่ะ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3