TM BUGSBUNNY ติดต่อไม่ได้หายไปเลยตั้งแต่โอนเงินไปค่ะ
โดย imusique
imusique
พอดีเป็นอีกคนที่พรีออเดอร์กับ TM BUGSBUNNY และไม่สามารถติดต่อได้อีกเลยตั้งแต่โอนเงินไปให้ค่ะ
ไม่ว่าจะโทร หรือไลน์ ไม่มีการตอบรับใดๆทั้งสิ้นเลยค่ะ
รบกวนถ้าเห็นติดต่อกลับมาด้วยนะคะ ไม่งั้นจะแจ้งเรื่องดำเนินคดีแล้วค่ะ
โอนไปเกินสัปดาห์แล้วค่ะ เท่าที่เห็นคาดว่ามีอีกหลายคนโดนกรณีนี้เช่นเดียวกัน ทั้งๆที่เป็นTMนะคะ มันทำให้รู้สึกไม่ปลอดภัยอีกแล้ว

------
ฝากพรีสินค้ากับแม่ค้าชื่อคุณฟ้า ปุญญิศา มณีโชติ แต่ติดต่อไม่ได้อีกเลยตั้งแต่โอนเงินไป ตั้งแต่วันที่ 24/11
จนเมื่อวันที่ 5/12 ส่ง msg กลับมาอ้างว่าเพิ่งตื่นอยู่ปารีส ทั้งที่วันนั้นเป็นวันนัดรับของที่ตกลงกันไว้และเขียนชัดเจนในกระทู้ที่โพสต์
จากนั้นวันที่ 6/12 มีการส่ง msg เข้ามาอีกครั้งว่าให้ส่งหมายเลขบัญชีเรา ไปที่อีกเบอร์ซึ่งก็คือ 087-407-5757 (เบอร์ที่ติดต่อไม่ได้เช่นกัน เหมือนเบอร์นี้ยังไม่มีการเปิดใช้ค่ะ)
แล้วอ้างว่าจะโอนคืนภายใน 10 วัน เลยมากว่า 10วันแล้วไม่ได้รับการติดต่ออะไรอีกเลย โทรศัพท์ไปก็ไม่ติด มีบ้างที่โทรติดในช่วงวันที่ 4/12-5/12 แต่ไม่มีคนรับสาย
ขาดความรับผิดชอบมากค่ะ

-------
UPDATE ล่าสุด
หลังจากได้เข้าแจ้งตำรวจ ทางตำรวจได้จัดการออกหมายจับและเรียกผู้ต้องหาเข้ามาเคลียร์ที่ สน.
เมื่อได้รับเงินคืนแล้ว ทางเราได้เซนยอมความจะไม่เอาเรื่องต่อ
จึงขอมาอัพเดทเพื่อให้ทราบว่าได้เงินคืนแล้วค่ะ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3