ความอดทนมีน้อย Pre order คุณฟ้าใส mildminemild ค่ะ
โดย suparusr
suparusr
สวัสดีค่ะ
สืบเนื่องจากการ Pre order กระเป๋าจากคุณฟ้าใสหรือ log in mildminemild คราวนี้โดนไปไม่ใช่น้อยกระเป๋า chanel 2 ใบ YSL อีก 1 ใบรวมเป็น เงิน 250500 บาท แต่ไม่ได้รับสักใบเงินก็ไม่ได้คืนสักบาท แถมการทวงถามเรื่องเงินเรื่องของก็มีการผลัดผ่อนมาเรื่อยๆ จนเป็น series เลยค่ะ

วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2556 : สั่งซื้อ กระเป๋า Chanel ราคา 75000 บาท คุณฟ้าแจ้งว่าสามารถส่งสินค้าให้ได้วันที่ 14-15 มีนาคม 2556
วันที่ 6 มีนาคม 2556 : สั่งซื้อ กระเป๋า Chanel ราคา 125000 บาท คุณฟ้าแจ้งว่าสามารถส่งสินค้าให้ได้วันที่ 14-15 มีนาคมพร้อมกับ Chanel ใบแรกที่สั่งไป
วันที่ 13 มีนาคม 2556 : สั่งซื้อกระเป๋า YSL ราคา 50500 คุณฟ้าแจ้งว่าสามารถส่งสินค้าให้ได้วันที่ 23-25 มีนาคม
วันที่ 15 มีนาคม 2556 : ได้ตามของที่สั่งซื้อเอาไว้ เนื่องจากยังไม่มีการแจ้งเรื่องการส่งของ เพราะถึงกำหนดวันที่คุณฟ้าแจ้งไว้ คุณฟ้าตกลงจะส่งของให้คือ Chanel 2 ใบแต่ไม่สามารถส่งของให้ได้เพราะติดปัญหาจึงขอเลื่อนเป็นวันที่ 16 มีนาคมแทน
วันที่ 17 มีนาคม 2556 : ตามการส่งสินค้าอีกครั้ง แต่ได้รับคำตอบจากคุณฟ้าแจ้งว่ามีปัญหาไม่สามารถส่งของให้ได้ โดยอ้างว่าสินค้าที่สั่งมาทั้งหมดโดนยึดและมีเจ้าหน้าที่ตำรวจมายึดสินค้าถึงที่บ้าน ซึ่งตนก็โดนจับไปโรงพักและยังไม่สามารถนำของมาส่งให้ได้ และแจ้งว่าขอเคลียร์เรื่องที่เกิดขึ้นก่อนและจะแจ้งข้อมูลกลับทันที
วันที่ 18 มีนาคม 2556 : ได้รับการติดต่อกลับจากคุณฟ้าแจ้งว่าตนสามารถส่ง Chanel ให้ได้วันที่ วันที่ 26 มีนาคม 2556 เพราะว่ามีคนอื่นที่ไปซื้อของมาให้ได้ใหม่เป็นของลูกค้าคนอื่น จึงจะส่งมาให้ก่อนแทนใบเดิมที่โดนจับไป แต่สำหรับ Chanel อีกใบยอดเงิน 75000 บาทจะขอคืนเป็นเงินให้ก่อนโดยนัดวันโอนเงินคืนคือวันเสาร์ที่ 23 มีนาคม 2556 พร้อมขอเลขที่บัญชีการโอนคืนไป
วันที่ 23 มีนาคม 2556 : ติดตามคุณฟ้าเรื่องการโอนเงิน Chanel จำนวน 75000 บาทเพราะยังไม่ได้รับยอดโอนเงินคืน แต่คุณฟ้าอ้างว่าโอนไม่ทันต้องขอโอนเป็นวันจันทร์ที่ 25 มีนาคมแทนพร้อมขอเลขที่บัญชีและยอดการโอนเงิน
วันที่ 25 มีนาคม 2556 : สอบถามเรื่องการโอนเงิน 75000 บาท คุณฟ้าแจ้งว่าโอนเงินไม่ทันขอเป็นคืนวันอังคารที่ 26 มีนาคม แทน และได้มีการติดตามการส่งของ Chanel ที่อ้างว่าจะส่งของได้ว่าจะได้เมื่อไหร่ คุณฟ้ายังยืนยันว่าส่งให้ได้วันอังคารที่ 26 มีนาคมช่วงบ่าย
วันที่ 26 มีนาคม 2556 : ตามเรื่องส่งของ Chanel คุณฟ้าแจ้งว่าไม่สามารถส่งของให้ได้เพราะมีปัญหาเรื่องของคนที่ไปซื้อของมาให้ไม่ยอมส่งของมา จึงทำให้คุณฟ้าไม่สามารถส่งของได้ คุณฟ้าจะชำระคืนทั้งหมดรวมทั้ง YSL ด้วยไปให้และจะโอนเงินคืนให้ในวันเสาร์ที่ 30 มีนาคม ไปทั้งหมดจำนวน 250500 บาท โดยคุณฟ้ารับปากว่าจะคืนให้
วันที่ 27 มีนาคม 2556 : ดิฉันได้ส่งข้อความหาคุณฟ้าว่า ถ้าวันเสาร์ที่ 30 มีนาคม นี้ไม่ได้ยอดโอนเต็มก็ขอให้คืนมาก่อน 150000 ส่วนที่เหลือสามารถทะยอยคืนได้แต่ต้องคืนไม่เกินเดือนพฤษภาคม 2556 เนื่องจากว่าเห็นใจคุณฟ้าและสงสารคุณฟ้าที่เกิดเรื่อง เพราะคุณฟ้าเล่าให้ฟังว่าตอนนี้ตนเองกำลังเจอปัญหาใหญ่เกี่ยวกับการดดนจับในครั้งนี้ และขอความเห็นใจ ดังนั้นผู้ขายจึงตกลงตามที่เสนอให้ว่าจะคืนเงินก้อนแรกมาให้ก่อนและทะยอยคืนและรับปากว่าสามารถคืนได้แน่นอน
วันที่ 30 มีนาคม 2556 : มีการติดตามการโอนเงินที่คุณฟ้าตกลงไว้ ไปหลายครั้งตามที่บอกว่าจะชำระเงินคืนให้ แต่ก็ได้รับคำตอบว่าไม่สามารถคืนให้ได้อีกและขอร้องพร้อมขอความเห็นใจพร้อมกับแจ้งว่าเงินที่ผู้ขายจะไปยืมคนอื่นมาเพื่อมาใช้คืนค่าสินค้านั้น คนที่ให้ยืมตอบปฏิเสธจึงทำให้ตนไม่สามารถนำเงินมาคืนให้ได้ พร้อมกับขอเวลาอีก 7 วันที่จะคืนเงินทั้งหมดให้ และยังบอกว่าจะชดใช้ค่าเสียหายเพิ่มให้เป็นจำนวน 10-20% จากยอดที่ต้องใช้คืน และขอเลื่อนเป็นวันศุกร์ที่ 5 เมษายน 2556 อีกครั้งหนึ่ง แต่ทำดิฉันยืนยันว่าขอให้ชำระคืนเฉพาะยอเงิน 250500 บาทที่ติดอยู่เท่านั้นไม่ต้องชดใช้ค่าเสียหายเพิ่มเติม เพราะไม่ต้องการเอาเปรียบใครแต่ขอให้คุณฟ้าชดใช้คืนให้ได้ในวันที่สัญญาไว้เท่านั้น
วันที่ 5 เมษายน 2556 : สอบถามคุณฟ้าว่าสามารถคืนได้กี่โมงในวันเสาร์ที่ 6 เพราะต้องการใช้เงินก่อนห้าโมงเย็น
วันที่ 6 เมษายน 2556 : คุณฟ้าแจ้งว่าอันให้ไม่ทัน สามารถโอนให้ได้วันพรุ่งนี้เที่ยงก่อน 40000 บาทและที่เหลือตามรายละเอียดดังนี้

แต่วันที่ 19 เม.ย. มีเมลล์มาแจ้งว่าเลื่อนวันกลับถึง กทม วันพรุ่งนี้เวลา 6.25 เราก็รอและติดต่อหาตลอด แต่ปิดเครื่องตลอด SMS ไม่ตอบ Whatapps ไม่ตอบไม่อ่าน Email ไม่ตอบจนมาได้รับ email อีกฉบับวันที่ 20

"ตอนนี้ฟ้ากลับมาแล้วและมีปัญหาบางอย่างที่ยังไม่สามารถจ่ายเงินคืนพวกคุณทุกคนได้ วันอังคารที่23 นี้จะมีคนติดต่อไปหาพวกคุณทุกคนเพื่อเจรจาเรื่องการจ่ายเงิน เพืีอความมั่นใจฟ้าไม่รู้ว่าพวกคุณจะทำอะไรบ้าง แต่เรื่องประจานในเว็ปจะมีผลต่อการที่ฟ้าจะนำเงินมาคืน เพราะลูกค้าที่สั่งของรอบที่ฟ้าบินไปเองนี้ เค้ายังไม่ได้รับของและจ่ายเงินเต็มจำนวน เพราะกระเป๋าที่ไปหิ้วรอบนี้ไม่ใช่เงินฟ้าแม้แต่บาทเดียว เป็นเงินที่ลูกค้าอื่นจ้างให้ไปหิ้วเฉพาะแอรเมสล้วนๆซึ่งฟ้าจะนำส่งลูกค้าและรับเงินส่วนที่เหลือ จากเงินส่วนที่เหลือจะมีกำไร อยู่ในนั้น เพื่อที่เอาเอามาคืนพวกคุณทุกคน เป็นเพราะประเด็นนี้เลยขอแค่อย่าโพสประจานกันเลยค่ะ"

ก็เลยหมดความอดทนแล้วค่ะ กะว่าจะรอถึงวันอังกคารที่ 23 เพื่อรอดูท่าทีว่าจะมามุกไหนไม้ไหนอีก แต่คงไม่มีประโยชน์ เพราะเค้าพูดอ้อนวอนให้เราเห็นใจเค้า แต่เค้าไม่เห็นใจเราเลยค่ะ มองแล้วเหมือนถูกเอาเปรียบ ให้มากให้น้อยก็ควรจะให้บ้าง เราโอนอ่อนให้เยอะเห็นใจเยอะแล้วค่ะ ไม่เคยโกงใครเลยไม่อยากให้ใครมาโกง ตอนนี้ก็มีน้องกำลังท้องอยู่ด้วย เครียดแถมมาอีก สงสารลูกค่ะ

คุณฟ้าค่ะ เราไม่อยากใจร้ายแต่เข้าใจเราด้วยนะค่ะ ยอดเงิน 250500 ขอด้วยนะคะ เงินเรานำพักน้ำแรงเราทำมาค่ะ
ถ้าให้ได้ก็จบ โพสนี้จะลบให้ค่ะ
pook2010
รายการหนักๆทั้งนั้นเลย เหนื่อยแทน ขอเป็นกำลังใจให้นะคะ ยิ่งกำลังท้องอยู่ด้วย คงเครียดน่าดู ค่อยๆเจรจากับเขาดู ไม่ก็ลองรวมตัวกับกระทุ้ข้างล่างรู้สึกจะพรีกับคนเดียวกัน
cawaii-nina
เห็นใจจังค่ะ อย่าเครียดมากนะคะ เดี๋ยวมีผลกับน้อง ขอให้ได้เงินคืนโดยเร็วค่ะ

ไม่รู้จะแนะนำยังไงดีค่ะ คุณฟ้าคะเห็นใจลูกค้าของคุณทุกๆท่านเถอะนะคะ ดูทุกคนก็ให้โอกาสคุณในการแก้ปัญหา แต่ขอความจริงและระยะเวลาที่แน่นอน
ว่าจะคืนเงินหรือส่งของให้เมื่อไร ทุกคนมีปัญหาและเดือดร้อนใจไม่น้อยไปกว่าคุณหรอกค่ะ
panipakedd
วันนี้วันที่ 23/4/56 เลขสวยด้วย ขอให้ได้เงินคืนนะคะ

โรคนี้เค้าเรียกว่า โรคเลื่อน ค่ะ เลื่อนไปเรื่อยๆ
suparusr
ขอขอบคุณทุกกำลังใจมากมากค่ะ ตอนนี้เริ่มคลายเครียดได้บ้างหลังจากที่ได้ระบายความในใจที่อดทนและอดกลั้นมานาน ยังไงก็อยากได้เงินคืนคะ (ใครเป็นแม่คงเข้าใจว่าค่าใช้จ่ายมันเยอะจริงๆสำหรับลูกน้อย) และยังมาเจอแบบนี้อีก ตอนนี้ก็ผ่านไปครึ่งวันแล้วค่ะ ยังไม่มีการติดต่อใดใดมาเลยค่ะ ก็ยังคงรออยู่คะ :)
simply_fab
เห็นใจจังค่ะ ขอให้ได้เงินคืนเร็วๆค่ะ เงินมากน้อยมีค่าเท่ากัน ไม่น่าคิดสั้นเลย ทำแบบนี้ก็หมดอนาคตขายของในนี้.. โชคดีค่ะ ^^
suparusr
มา update ค่ะ เมื่อวานวันอังคารที่ 23 ที่คุณฟ้าแจ้งว่าจะให้คนโทรมาเจรจาเรื่องการจ่ายเงิน ก็ยังคงไม่มีการติดต่อใดใดทั้งสิ้น หรือแม้แต่เมลล์ที่เราส่งไปหาก็ไม่ตอบ แต่เมื่อก่อนย้ำกับเรานักหนาว่า พี่ไม่หนีไม่หาย แต่ตอนนี้กับไม่มีอะไรแจ้งเราเลย

ช่องทางทำมาหากินเหลือน้อยเต็มทีแล้วค่ะ ช้ากว่านี้ไม่ดีแน่ แสดงความรับผิดชอบออกมาหน่อยเถอะหรือติดต่อกลับมาก็ยังดี เราไม่ได้ใจร้ายมากมาย เพราะถ้าร้าย ร้ายมานานแล้วค่ะ
panipakedd
เป็นยังไงบ้างคะ ได้เงินคืนมั้ย คืบหน้ายังไงบ้าง
suparusr
ขอบคุณมากคะ สำหรับทุกท่านที่เป็นห่วง

ขอ update ว่าเมื่อวาน (25/4) คุณฟ้าได้โอนเงินคืนมาให้เป็นจำนวน 40000 บาท จาก 250000
ซึ่งยังคงเหลืออีก 210000 โดยแจ้งทางเมลล์ว่าอาจจะโอนคืนให้ได้อีกวันจันทร์ ซึ่งยังไม่ทราบว่ายอดเท่าไหร่แล้วจะแจ้งอีกที

ก็ถือว่าเป็นบุญค่ะที่ยังได้มาบ้าง แต่ที่เหลือมันก็ยังเยอะอยู่นัก ยังไงก็ยังคงต้องรอ(อย่างลุ้นๆ)ต่อและคงต้องขอให้โอนคืนต่อไปค่ะ

ยังไงจะส่งข่าวกันนะค่ะ
suparusr
มา update ค่ะ

ตอนนี้คุณฟ้าเริ่มทะยอยเงินคืนมาบ้างแล้ว สามยอด แต่ยังเหลืออีกประมาณ 145000

ต้องขอบอกตรงนี้ว่าขอบคุณที่เห็นใจและทะยอยคืนเงิน เห็นว่าจะทะยอยคืนให้เรื่อยๆจนครบ

ยังไงก็ขอให้ทำตามสัญญาที่ว่าไว้นะค่ะ
suparusr
ตอนนี้ยังไม่มีการโอนเงินคืนเพิ่มให้กับลูกค้าหลายๆท่านที่ pre order กับคุณฟ้า mildminemild

คุณฟ้าเลื่อนมา 3 ครั้งแล้วค่ะ โดยทุกครั้งก็บอกว่าได้แน่นอน ไม่เกินวันนั้นวันนี้ กี่โมง แต่พอใกล้เวลา

ก็ส่ง mail มาบอกว่าไม่ทันบ้าง ไม่ได้เงินบ้างขอเลื่อนไปอีก ไกลออกไปเรื่อยๆ ตอนนี้เริ่มหนักขึ้นแล้ว

3 ครั้งติด ยอดที่ค้างอยู่ก็ยัง 145000 ไม่มีการเปลี่ยนแปลง ซึ่งให้คำมั่นด้วยนะว่าจะเคลียร์ให้หมดไม่เหลือในครั้งที่ทำการนัดโอนคืน

ตอนนี้เข้าใจว่าคุณฟ้าอาจจะไม่ปรากฎตัวใน SBN แล้วหรือว่าอาจจะยังแอบแฝงกับชื่อ log in อื่นๆอีกหรือไม่ ก็ไม่ทราบได้ค่ะ

แต่ถ้าใครที่จะ pre order หรือสั่งซื้อสินค้าโดยโอนเงินเข้าบัญชี K-Bank หรือ SCB โดยใช้ชื่อบัญชีว่า

ฉันทิชย์ เมืองสง ให้ระวังไว้ด้วยนะคะ เพราะนี้คือชื่อบัญชีที่คุณฟ้าให้เราโอนเงินตอนสั่งของกับเค้าค่ะ

แล้วจะเข้ามา update เรื่อยๆค่ะ แข้าใจว่าอาจจะมีหลายท่านที่โดนเหมือนกัน ถ้ายังไงติดต่อเข้ามาได้นะคะทาง PM

ตอนนี้มีการรวมกลุ่มกันบ้างแล้วหลายคนอยู่ค่ะที่เจอปัญหากับ Log in นี้

suparusr
ไม่ทราบว่าใครพอแนะนำการติดต่อ Siambrandname webmaster ได้บ้างคะ คือทางเราได้มีการส่งเรื่องเข้าไปให้แล้ว แต่ไม่ทราบว่าถูกช่องทางหรือเปล่า เพราะตอนนี้แม่ค้าหายตัวไปแล้ว ติดต่อก็ไม่ได้เลยทุกช่องทาง เลยไปแจ้งความเพื่อดำเนินคดีค่ะ และจะส่งเรื่องให้ทาง webmaster เพื่อดำเนินการขอข้อมูล และจะทำตามขั้นตอนต่อไป

อย่างไรขอคำแนะนำด้วยนะค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
suparusr
ประกาศ

ขอตามหาผู้เสียหายที่ได้รับผลกระทบจากการซื้อสินค้าและการ Preorder จาก log in mildminemild ตามที่เป็นปัญหาในกระทู้นี้คะ
อาจจะในนามของ ฟ้าใส จูน โดยมีการโอนเงินเข้าบัญชีของ ฉันทิชย์ เมืองสงค์

สามารถติดต่อเรากลับมาหรือส่ง pm ทิ้งไว้นะคะ ตอนนี้ได้มีการรวมตัวกันของผู้เสียหายแล้วจำนวนนึง ได้มีการดำเนินคดีถึงขั้นขึ้นศาลกันไปแล้วระดับนึง ตอนนี้จึงต้องการรวบรวมผู้เสียหายเพิ่มเพื่อที่จะได้มาเรียกร้องความยุติธรรมและสิทธิอันเป็นของเราคืน

รบกวนติดต่อผึ้ง 0851523456 หรือ pm ทิ้งไว้นะคะเข้าทุกวันจะพยายามเข้ามาบ่อยๆ
เห็นว่าฟ้าใสมีการขายผ่าน ig ด้วยถ้าผู้เสียหายจาก ig และได้เข้าใน sbn และเห็น post นี้ก็สามารถติดต่อเข้ามาได้เช่นกันนะคะ

ขอบคุณค่ะ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3