วิธีดู Lv Geronimos หรือ กระเป๋าคาดอก ที่ตอนนี้เป็นที่นิยมมากในหมู่หนุ่มๆ
โดย Paratadiamond
Paratadiamond
พอดีมีลูกค้า และ ผู้ที่ต้องการอยากทราบความแตกต่างของกระเป๋า รุ้นนี้เลยนำมาแชร์ให้ทราบกัน ครับ

Lv Geornimos นั้นที่ทาง Lv ออกมานั้นมีทั้งหมด 3 รุ่น คือ

1) มี 2 ซิบ และ เป็นอะไหล้ทองเงา ผ้าด้านในของกระเป๋าเป็นสีแดง เป็นรุ่นที่มีอะไหล่ทองที่ปลายสาย และ สาย ที่ไว้ปรับนั้นจะสั้นกว่า รุ่นใหม่ และมีตีนตะขาบตรงช่องด้านหลังกระเป๋า รุ่นนี้ถือว่เป็นรุ่นเก่า และ รุ่นที่มีอายุ นาน ที่สุด (รุ่นแรก)

2) มี1 ซิบ เป็นอะไหล้ทองเงา ผ้าด้านในของกระเป๋าเป็นสีแดง สายปรับจะยาวกว่า รุ่นแรก และไม่มีตีนตะขาย และ ไม่มีอะไหล่ ปลายสาย

3) รุ่นใหม่มี 1 ซิบ( อะไหล่ทองจะเป็นอะไหล่ที่ไม่เงาเหมือน รุ่น 1 กับ 2 เป็นด้านๆ) ดูตามภาพ นะครับ ด้านในผ้าสีนำตาล สายจะปรับได้ยาว เหมือนรุ่น 2 ไม่มีตีนตะขาบเหมือนรุ่นแรก ไม่มีอะไหล่ปลายสาย ( แต่อย่างไรก็ตามรุ่นนี้ก็ผลิตออกมาเป็นเวลานาน 5-6 ปี ควรที่จะเช็ค date code ของกระเป๋าเนื่องจากสภาพหนังของกระเป๋า อาจจะ ชราไปตามปีที่ผลิต)

แต่อย่างไรก็ตาม front ของหนัง Lv รุ่น Geronimos จะเหมือนกันหมดไม่มีเปลี่ยน Front ตามในภาพ ครับ

Date code ส่วนใหญ่จะอยู่มุมๆของช้องกระดุม พยายามอย่าแหกกระเป๋ามากอาจจะฉีกได้ทางที่ดีควรใช้แฟลตถ่ายจะเหนง่ายกว่าครับ
แต่บางรุ่นของรุ่นแรก เดทโคดอาจจะอยู่ช่องข้างๆของตีนตะขาบ

ABAC
เยี่ยมครับ
Rogers
งั้นถ้าเป็นกระเป๋าที่ไม่มีอะไหล่ทองตรงปลายสาย ผ้าข้างในสีแดง แต่มี2ซิปอ่ะคะ แบบนี้มีมั้ย หรือเป็นของปลอม ช่วยตอบด้วยนะคะ T^T
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3