มาขอตั้งกระทู้เกี่ยวกับกระเป๋าใหม่ แต่ไม่ได้การ์ดที่ระบุรุ่นของตัวสินค้าค่ะ
โดย ple15
ple15
อย่างแรกเลยนะคะ

1. เปิ้ลขอถามพี่ๆๆน้องๆๆชาว SBN นะคะ เนื่องจากที่เปิ้ลขายทั้งมือ1 และมือ2 ( แต่เหตุครั้งนี้เกิดจาก สินค้ามือ 1 ที่ลงขายอยู่ ซึ่งเราฝากหิ้วเอามาขาย แต่ไม่ได้การ์ดตัวเดียวที่ระบุรุ่นกระเป๋าอ่ะคะ นอกนั้นครบ ( แต่ไม่ได้เอากล่องมา ) ซึ่งได้มา 4 ใบ ก็ไม่ได้มาเลยสักใบ ก่อนหน้านี้ที่ขายไปเป็น 10-20 ใบ ก็ไม่ได้มาเหมือนกัน อยากสอบถามว่า เพื่อนๆๆพี่ๆๆได้มาทุกครั้งไหมคะ

-เมื่อเดือนที่แล้วไปสอยเข็มขัดจาก Shop paragon ก็ไม่เห็นได้เลยค่ะ เราก็ไม่ได้ถาม คิดว่าไม่จำเป็น เพราะขอแค่มีการ์ด มีกล่อง ถุงผ้า เราก็OK แล้ว

มาเข้าเรื่องกันเลยนะคะ เนื่องจากเปิ้ลลงขายของใหม่ และมีลูกค้าท่านนึง Cf .ตอนแรกนัดรับวันศุกร์ ต่อมาไม่ว่าง ขอเปลี่ยนเป็นวันจันทร์ และสุดท้าย เอาไปส่ง แต่ไม่เอา เพียงแค่เหตุผล ไม่มีการ์ดใบนี้ตัวเดียว อยากถามว่า เพราะไม่มีเจ้านี่ตัวเดียวนี่นะ และมาพูดนู่นนี่เรากลัวไม่แท้ ถุงผ้าแข็งไปไหม ใบเสร็จหรือการ์ดอีกตัว เอามาจากไหนก็ได้ ถามทุกท่านหน่อยนะคะ แบบนี้มันคือการดูถูกกันไหมคะ เรายืนยันความบริสุทธิ์ บอกไป Shop Paragon ไปถามด้วยกันเลย ว่าทำไมเมื่อเดือนที่แล้ว ถึงไม่มีการ์ดระบุรุ่นมาให้ และเจ๊เรา ก็ซื้อกระเป๋ามา แต่ก็ไม่ได้เหมือนกัน พี่แกก็ไม่ไป ซีเรียสมากถ้าไม่มีใบนี้ บอกตามตรงนะคะ เราโมโหมาก มันเหมือนดูถูกเปิ้ล และทำให้เราเสียเวลา และที่สำคัญพลาดลูกค้าไป 2 ราย ซึ่งเราก็อธิบายทุกอย่าง บอกเหตุผล และที่สำคัญขอใบเสร็จตัวจริง และ ขอสำเนาบัตร ปชช เราก็นะ ( คิดไว้แล้วว่าคงเรื่องเยอะแน่ๆๆคนนี้ เพราะจากที่ขายมานานมาก ด้วยความเชื่อใจ ไม่มีใครขอบัตร ปชช ) แต่เราก็ไม่ว่าไร หาที่ถ่าย แต่ใบเสร้จเราก็ไม่ได้ตัวจริงมา ได้ Copy มาเหมือนกัน

ตอนนั้นเราก็โมโห ทุกทีถ้าใครซื้อของกับเปิ้ล เปิ้ลง่ายๆๆอยู่แล้ว ให้ได้ก็ให้ แต่มาพูดจาเหมือนดูถูกกัน ขอโทษนะคะ คนอย่างเปิ้ล ไม่ใช้ และไม่เอาของปลอม มาขายหรอกนะคะ ให้ดูประวัติ ให้ไปถามด้วยกัน อะไรก็ไม่รับ สรุปคือ คุณคงหาเรื่องเตรียมไม่เอาไว้แล้วล่ะคะ

สุดท้าย อยากสอบถามทุกท่านนะคะ ว่าพี่ๆๆน้องๆๆ SBN ได้มาทุกครั้งไหมคะ
pooprewwan
จริงๆการ์ดรุ่น ไม่ค่อยได้อ่ะค่ะ เราเคยฝากพรี ได้บ้าง ไม่ได้บ้าง ส่วนใหญ่ไม่ได้ค่ะ อีกอย่างเป็นการ์ดกระดาษ เลยไม่ค่อยใส่ใจมาก
natpapat313
>> เป็นตามนี้เลยอีกเสียงนะคะ (^.^)

Originally Posted by pooprewwan
จริงๆการ์ดรุ่น ไม่ค่อยได้อ่ะค่ะ เราเคยฝากพรี ได้บ้าง ไม่ได้บ้าง ส่วนใหญ่ไม่ได้ค่ะ อีกอย่างเป็นการ์ดกระดาษ เลยไม่ค่อยใส่ใจมาก
chu
น้อยครั้งมากค่ะที่ได้มา แต่ก็ไม่ได้ใส่ใจนะคะ เพราะมันเป็นเหมือนกระดาษธรรมดาอ่าคะ ได้อย่างอื่นมาครบก็โอเคแล้วอ่ะค่ะ
ple15
ใช่ค่ะ เปิ้ลก็ไม่ซีเรียสอะไรค่ะ ขออุปกรณ์ครบ และแท้ก็พอแล้ว แต่คุณลูกค้า เจ้าของเบอร์นี้ 081-733093X เค้าซีเรียสมากค่ะ แล้วเริ่มพูดจาแบบว่านะ ผ้าแข็งไปมั่ง การ์ดกับใบเสร็จ อาจเอาที่ไหนมาก็ได้ แล้วก้อย่างนู้นอย่างนี้ โมโหค่ะ ขออย่าได้เจอคนแบบนี้อีกเลยค่ะ
AwesomeIsMe
การ์ดสีขาวเป็นแค่การ์ดบอก Model มี barcode ที่ช้อปเอาไว้สแกนเวลาคิดเงิน ปกติช้อปจะเอาออก ไม่ใช่อุปกรณ์ที่จะให้มากับกระเป๋าเลยค่า แต่ที่มีได้มาบ้างเพราะแล้วแต่บางช้อปและบางทีไม่ได้เอาออกแค่นั้นเอง

คุณเปิ้ลอย่าไปใส่ใจจ้า
nong-cake
ขนาดที่ฝรั่งเศส ยังไม่ได้มาเลยค่ะ เพื่อนซื้อมา รวดเดียว 3 คน 7 ชิ้น ไม่มีมาเลยค่ะ การ์ดเล็กก็ไม่มี ก็ไม่ซีเรียส

กรณี มีมาก็ดี อุปกรณ์ครบๆ ถ้าไม่มีก็ไม่ได้บ่งบอกว่าไม่แท้นิค่ะ คนซื้อหาเรื่องมากกว่าค่ะคุณเปิ้ล
appl3
เจออย่างงี้เซ็งไปเลยอ่ะคุณเปิ้ล บางคนเยอะเกิน เยอะจิงๆ คือแบบ เจออย่างงี้ไม่ขายดีกว่าค่ะ --'

เห็นด้วยว่าซื้อจากชอปเอง การ์ดบางทีก็ได้ไม่ได้บ้าง ไม่น่าต้องซีเรียสค่ะ เปิ้ลซื้อของเปิ้ลยังไม่ซีเรียสเลยค่ะ
dolce
เหตุการณ์คล้ายๆกับกระทู้ข้่างล่าง ลูกค้าคนเดียวกันป่าว

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=2917677
ple15
ขอขอบคุณทุกๆๆท่านมากๆๆเลยนะคะ ใช่ค่ะ เปิ้ลฝากซื้อและซื้อเอง ยังไม่ได้เลยค่ะ

ขอจดจำลูกค้าท่านนี้ไว้เลยค่ะ นี่ขนาดของใหม่นะคะเนี่ย ยังเป็นได้ขนาดนี้
plathong109
ได้บ้างไม่ได้บ้างค่ะ
ส่วนตัวคิดว่าลูกค้าที่น่ากลัวที่สุดคือลูกค้าที่บอกว่าดูกระเป๋าไม่เป็นและพยายามจะไม่เชื่อว่ากระเป๋าที่ตัวเองกำลังจะซื้อคือของแท้ -"-
คืออะไร..
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3