เข้าเวบ SBN นี้แล้วรู้สึกเหมือนกันไหมคะว่า...
โดย lukbua
lukbua
คือเพิ่งเจอเวบนี้ราวๆ เดือนมีนา นี้เองค่ะ เพื่อนส่งมาให้เพราะเห็นว่าลูกบัวชอบ LV มากๆ ก็เลยส่งมาให้เพราะมีวิธีดูแล เก็บรักษาสารพัด

ซึ่งบอกตามตรงเลย เมื่อก่อนซื้อๆ มานี่ไม่เคยดูแลเลยค่ะ (มันจะเป็นสีน้ำผึ้ง มันจะถูกน้ำหยด ไม่เคยสนเลยอะ)

พอมาเห็นแล้วอึ้ง อุ้ย เขาต้องทำกันแบบนี้เลยเหรอ รู้สึกว่าเวอร์นิดๆ อะไรจะถนอมขนาดนั้น (วะ)

แต่ แต่ แล้วก็แต่...ทำให้เรารัก แล้วก็รักษากระเป๋ามากขึ้นเลยอะ เห็นกระเป๋าเขาใหม่ๆ ก็อยากใหม่ๆ ไปนานๆ บ้าง ได้รับความรู้ ได้ประโยชน์มากมาย

แล้วยิ่งไปกว่านั้น ทำให้รู้สึกอยากได้ แล้วก็อยากได้กระเป๋าอีกเรื่อยๆ อะค่ะ อันนี้แหละที่อยากถามว่าเป็นเหมือนกันหรือเปล่า?? เห็นของมือสองราคาดีดีก็อยากซื้อๆ จะซื้อๆ วันๆ ถ้าว่างก็ต้องคอยคลิกว่าจะมีใครเอารุ่นที่เราอยากได้มาขายบ้างหรือเปล่า ชอบค่ะ ชอบ

ขอบคุณทีมงานมากๆ เลยค่ะ :P
cherry_k
เป็นค่ะ ยอมรับแบบหน้าชื่นตาบานเลย :lol:

อย่างเราพอตอนเช้ามาถึงออฟฟิศก็จะต้องเข้ามาดูแระ ดูจบแล้วค่อยเริ่มทำงาน แล้วก็เปิดทิ้งมันไว้ทั้งวัน เรียกว่าเฝ้าบอร์ดกันเลยแหละ ว่างทีไรก็เข้ามาดูตลอด แต่ขนาดดูตลอดอย่างนี้ยังสอยไม่ค่อยจะทันเลยค่ะ เพื่อนๆในนี้ไวกันมากมายเลย :P

ที่สำคัญเลยก็ต้องขอบคุณคุณแอนท์ที่เปิดพื้นที่ดีๆนี้ให้แก่พวกเรา ขอบคุณคุณแป้ง คุณโก้ เจ๊บัน ที่คอยดูแลพวกเราในยามที่มีเรื่องราวต่างๆเกิดขึ้น :oops:

อยากบอกว่ารักเว็บนี้จัง

ปล. เจ๊บันขา ที่ห้อยเป๋าถึงไหนแล้วคะ รับสองอันนะคะ :D
m2m
เข้ามาแอบดูตั้งแต่ปลายปีที่แล้ว แต่ก้อไม่ได้สมัครเป็นสมาชิก

จากที่2-3วันเข้ามาดูที ก้อกลายเป็นดูทุกวัน แล้วก้อ...แล้วก้อ

ดูทั้งวันเลย :oops: :oops:

ได้ความรู้มากมาย ทั้งเรื่องการเก็บ การรักษาบำรุงต่างๆ ของน้องเป๋า

วิธีดูของจริง ของปลอม ได้รู้จักเพื่อนๆ ที่ดีๆ ที่ชอบในสิ่งเดียวกัน :D

(ถึงจะไม่เคยเห็นหน้ากันก้อตาม 555) :lol: :lol:

และได้ซื้อของในราคากันเอง (แม้ว่าจะซื้อไม่ค่อยทันใครเค้าอ่ะ) :cry:

ท้ายที่สุด ขอบคุณค่า ที่มีเว็บดีๆๆๆๆๆ แบบนี้ :D :D :D
nikio
เป็นหนักเลยคะ....
เป้นสมาชิกมาเกือบปีแล้ว....
แบบว่าเมื่อก่อน กว่าจะตัดใจซื้อใบแรกได้เกือบ3 เดือน...
หลังจากนั้น แทบจะเดือนละใบเลย...
แต่เดี๋ยวนี้ เริ่มเอามาขายแล้วคะ.....
ไม่มีกินแทน....
charlotte
เพิ่งเป็นสมาชิกได้ไม่นานเหมือนกันค่ะ เจอwebนี้โดยบังเอิญ
แรกๆก็เข้าบ้าง ไม่เข้าบ้าง ตอนนี้เราต้องเข้าทุกวันเลย นอกจากมาดูกระเป๋าสวยๆ แล้วยังทำให้เรารู้อะไรอีกเยอะแยะเกี่ยวกับกระเป๋าที่เราไม่เคยรู้มาก่อน แถมพี่ๆเพื่อนๆที่นี่ก็น่ารักกันทุกคนเลย
ถึงแม้เราจะไม่รู้จักเลยก็ตาม
เดี๋ยวนี้ถ้าวันไหนไม่ได้เข้ามาที่นี่ เหมือนจะลงแดงตายเลยค่ะ :lol:

ขอบคุณทีมงานทุกท่านที่ทำให้มีwebนี้นะคะ
HoneyB
เป็นสมาชิกคนนึงที่ติดเวปนี้งอมแงมค่ะ
ได้เข้ามาพูดคุย ได้ความรู้ ได้ชื่นชมกระเป๋าสวยๆ
และก็ได้ซื้อกระเป๋าสวยๆ ในราคามิตรภาพ แค่นี้ก็มีความสุขค่ะ
รัก web นี้มากๆ ค่ะ เพื่อนๆน่ารัก และอบอุ่นทุกคั้งที่ได้เข้ามาค่ะ
due
พี่เป็นเหมือน จขกท. ทุกอย่างเลยค่ะ ที่สำคัญเพื่อนๆในนี้น่ารักกันเป็นส่วนใหญ่ จริงใจ มีน้ำใจ ใครมีปัญหาอะไรสามารถขอคำปรึกษาได้ตลอด อยู่แล้วรู้สึกอบอุ่นดี :P :P :P
-bow-
ติดเวบคุณแอ๊นตั้งแต่อยู่ mylv แล้วค่ะ พอย้ายบ้านใหม่ก็ตามมาสมัครเป็นสมาชิกต่อ

เมื่อก่อน wish list ไม่เยอะขนาดนี้ แต่พออยู่เวบนี้ มีห้องอาหารตา wish list ยาวเป็นหางว่าวเลยค่ะ

แต่ก็ทำให้ได้เพื่อนใหม่เยอะเลยค่ะ ทั้งเพื่อนที่คุยกันมานานแล้วอาจจะนัดเจอกันมั่ง
หรือแม้กระทั่งเพื่อนที่ได้รู้จักจากการที่เราติดต่อซื้อ-ขายกัน
อย่างล่าสุด โบว์นัดรับของจะจ่ายเงิน ตอนที่ดูของอยู่ โต๊ะข้างๆก็สนใจที่กระเป๋าที่โบว์ดูอยู่ด้วย
พอคุยไปคุยมาเลยถามว่า "เล่น SBN หรือเปล่าคะ?" นี่แหละค่ะ มิตรภาพที่คาดไม่ถึงจริงๆ :wink:
noo_pizza
เคยอ่านmylvshop เพราะได้วิธีดูแลรักษา
ตอนนั้นก็ยังไม่ได้ติดมาก

มาเริ่มอ่าน อ่าน อ่านเยอะ ช่วงปลายปีที่แล้ว
สสุดท้าย สมัครบ้างดีก่า

จ๊ากกก ตอนนี้ เข้ามาบ่อย ๆ แล้วก็รู้สึกอยากได้รุ่นนู้น รุ่นนี้เพิ่ม
ง่ะ ....เกรงใจเงินในกระเป๋าเจรง เจรง
Nuammy
เป็นเหมือนกันชอบเข้าดูแต่ไม่ได้ซื้อชอบได้ความรู้ได้เห็นแบบกระเป๋ามาใหม่ ๆ ซึ่งบางครั้งเราไม่มีปัญญาซื้อ และได้รู้วิธีการดูกระเป๋าของแท้ของcopyการดูแลรักษากระเป๋าซึ่งมีหลายอย่างเป็นความรู้ที่ดีมากและได้ความรู้อย่างอื่นนอกเหนือจากกระเป๋าอีกด้วย
[size=7]แม้ตอนนี้จะโดนใครว่าหรือไม่ชอบขี้หน้าเราก็ไม่สนก็คนมันหน้าด้านที่จะอยู่เป็นผีเฝ้าเว็บต่อไป555555555
เว็บนี้ดีจะตายพี่ ๆ เป็นกันเองชอบรีวิวกระเป๋าของพี่ ๆทุก ๆ ใบไม่เลิกแน่นอนจะเป็นสัมพเวสีอยู่เนี้ยแหละ5555555555 :lol: :lol: :lol:
pete
เป็นด้วยคนค่ะ ตอนนี้ใช้กระเป๋าระมัดระวังมากเลยค่ะ กลัวหูดำม๊ากๆๆ จนบางทีไม่ใช้เลยดีกว่าเนอะ ส่วนเรืองซื้อของ เป็นกันทุกคนเลยค่ะ หยุดไม่ได้เลย แต่ตอนนี้ได้แต่มองค่ะ แล้วต้องให้จากไปค่ะ ไม่งั้นแย่แน่เลย

ต้องขอบคุณเวปดีๆๆอย่างนี้นะคะ
cocoa
^
^
น้องพีทจ๊ะ ไม่ใช้ส่งมานะจ๊ะ ยังตั้งตารอคอยอย่างมีความหวังอยู่ :oops:
ratkatu
^
^
^
:lol: เห็นด้วยกับทุกท่านค่ะ โดยเฉพาะคุณโก้ อิอิ :P
piyapohn
เราก็เป็นคนนึงที่ติดเวปนี้มากเลยค่ะ ดูทุกวันทั้งวันเลย (ถ้าไม่ได้ไปไหนนะคะ)
อยากขอบคุณทีมงานทุกคนด้วยคนนะคะที่ทำให้เรามีเวปดีๆแบบนี้ขอบคุณจากใจเลยค่ะ
แอม
ปล.เราได้รู้จักพี่ๆเพื่อนๆที่น่ารักจากเวปน้หลายคนแล้วด้วยค่า
kunmuay
^
^
^

ใช่ค่ะคุณแอมก็เป็นอีกคนที่หมวยรู้จักแล้วเป็นเพื่อนที่น่ารักอีกคนค่ะ...

คือแบบว่าทุกวันนี้ดูทุกวันเลยถ้าช่วงไหนปิดปรับปรุงก็เหมือนจะลงแดง ต้องออกไปออนเอ็ม หรือโทรคุยกับเพื่อนๆในนี้แหละค่ะ เรื่องกระเป๋า บางทีนั่งคุยกันหรือโทรคุยกันหรือ msn คุยกันเป็น ชม.ๆๆๆ เลยอะค่ะ
GiB
เป็นด้วยค่ะ แอบสิงสถิตย์มาตั้งแต่ mylv เหมือนกัน
ย้ายมา sbn ก็ยังอ่านอยู่ทุกวันเลยค่ะ
แต่ไม่ค่อยจะเข้ามาตอบหง่ะ เขินนนน :oops:
...
..
ขอบคุณเวบนี้มากมายจากใจจริง
- โอ๊ว รู้จักดูของแท้ ของปลอม เดี๋ยวนี้เวลาเห็นคนถือกระเป๋าผ่าน จะรีบดูแล้วสะกิดแฟน (จ้องจับผิดชาวบ้าน รึป่าวหว่า เรา :wink: )
- นำพาให้เราได้รู้ว่าการฝากหิ้วจากร้านใน net เนี่ยมันก็มีร้านที่ไว้ใจได้ แม่ค้าน่ารักมากมาย ของแท้แน่นอน ที่สำคัญราคาน่าคบหา แถมไม่ต้องปวดใจโดน sa เหยียดหยาม (บางยี่ห้อ..สงสัยหน้าตาเราจะไม่ผ่านแฮะ) หรือต่อคิวรอของกว่าจะมาถึง shop นะ
- อันนี้ก็สุดยอด ทำให้ดิชั้นพบอุปกรณ์ มากมายที่ไม่เคยรู้เล๊ยยยย ว่ามันมีกันด้วยเฟร๊ยย แผ่นรอง หูจับ น้ำยงน้ำยา สเปรย์ โอ๊ววว พระเจ้าจอร์ช มันยอดมาก
...
..
แต่เวบนี้ทำให้กิเลสเราพุ่งปรี๊ด ปรี๊ด ตลอดเวลา โดยเฉพาะ forum อาหารตา เนี่ย
เปิดเมื่อไหร่ เลือดกำเดาพุ่งตลอดเลย 8O

ขอบคุณจ้า
paleypay
งึมมมม....ตอบกันเกลี้ยงเลยอะ เป้ไม่รู้จาตอบไรอ่า
จิงจิงก้อไม่ใช่แค่เรื่องเป๋าเนอะคะที่น่าประทับใจอะคะ
แต่มิตรภาพกับหลายๆๆๆอย่างที่หลายๆๆๆคนใน web หั้ยอะ มีค่าน่าจดจำมากก่าเยอะเลย

เป้ได้รู้จักเป๋าแบบใหม่ๆ.......พี่ๆๆเพื่อนๆๆๆใหม่ๆๆๆด้วย
วิธีดูแลกระเป๋าที่ไม่เคยรู้......มิตรภาพและความจิงใจที่พี่ๆๆหั้ยแบบไม่หวังสิ่งตอบแทน
วิธีดูกระเป๋าว่าปลอมหรือจิง....วิธีอยู่ในสังคมใหญ่ๆๆดูมิตรแท้และมิตรเทียม
ได้กระเป๋าคู่ใจ มองยังงัยก้อร๊ากก....พี่แอน พี่ดาว พี่เด่น พี่โก้ พี่เอ พี่ป้อง

ขอบคุงมากมากคร๊า.......จุ๊บๆๆๆ อิอิ
watermel30
ตื่นมายังไม่ได้ล้างหน้าเปิดคอมเข้ามาเว๊ปนี้ก่อนเลยวันไหนไม่ทำงานนั่งเฝ้ามันทั้งวันแล้วก็เผลอตอบกระทู้แล้วบอกว่า จอง โดยไม่ได้ตั้งใจด้วยความที่อยากได้กระเป๋าน่ะค่ะทั้งๆที่รู้ว่าอยู่ใกล้เห็นแล้วอดไม่ได้จริงๆกะว่าลุยซื้อมือสองแล้วจะเข้าไปที่ร้านซื้อมือหนึ่งสักที
teamteam
555 เหมือนกันคับ ที่จะเป็นจะตายกะ balen ทุกวันนี้ก็เพราะเวบนี้แหละคับ
เลิกไม่ได้ซะด้วย เป็นแหล่งรวมกูรูทางด้านต่าง ๆ ไว้มากมาย มีปัญหาอะไรแก้ไม่ตก
ไขไม่ออกบอก ชาว SBN ได้ แต่ที่สำคัญที่สุดและมีมากที่สุดในเวบนี้คือ น้ำใจและความเห็นอกเห็นใจกันคับ
s
เริ่มติดตามเว็บของคุณแอ้นท์
เมื่อตอนที่ใช้ชื่อเว็บ mylvshop ในมาร์เก็ตแอดโฮมแล้วค่ะ
และก็ตามมาที่นี่ แต่ไม่ค่อยโพสสักเท่าไร เพราะไม่ค่อยว่างค่ะ
แต่ก็เป็นเว็บที่ ว่างเมื่อไร เป็นต้องเข้ามาดู ไม่เช่นงั้นลงแดงแน่ๆค่ะ

ขอบคุณมากนะคะ คุณแอ้นท์
ที่เปิดเว็บดีๆให้เราได้รู้จักแบรนเนมแท้ 100% แต่ราคาไม่แพง
และให้พวกเราได้พูดคุยกันแทบทุกเรื่อง
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3