อย่างนี้ เรามีสิทธิ์ขอคืนเงิน ได้มั้ยคะ
โดย maya
maya
คือว่าเราซื้อกระเป๋ามาใบนึงจากแม่ค้า เป็นกระเป๋า ที่อยากได้ หามาซักพัก

จนเจอแม่ค้าขายอยู่ เป็นของใหม่ เราจึงซื้อ ไม่ได้ถามอะไร เพราะเห็นว่าเป็นของใหม่

และแม่ค้าก็ไม่ได้บอกอะไรกำกับไว้ เป็นพิเศษ

พอได้รับกระเป๋า ปรากฏว่า ไม่มีสายสะพายยาว มาด้วย นึกว่า แม่ค้าคงลืม เลยสอบถามไป

แต่แม่ค้าบอกว่า ไม่มีตั้งแต่ซื้อมา ในรูปที่ถ่ายขายก็ไม่มีนะคะ

กระเป๋าใบนั้น เป็นรุ่นที่มีสองสาย สายสั้นและยาว และเราอยากได้กระเป๋าสะพาย cross body จึงหารุ่นนี้

ถึงตอนนี้ เรารู้สึกแย่มากก จึงมาขอความเห็นทุกคน ว่า ถ้าเราขอคืนเงิน คืนกระเป๋าแม่ค้าไป ได้มั้ยคะ ผิดมั้ย
maya
ไลน์ไป แม่ค้าก็ยังคงเงียบ เฮ้ออออออ........ เสียใจ ... T_T
maya
ไม่มีซักความเห็นเดียว

และคงจะคืนไม่ได้เพราะแม่ค้าบอกว่า รูปที่ถ่ายมันก็ไม่มีสายอยู่แล้ว

คราวหน้าจะซื้อกระเป๋ามือหนึ่ง ก็ต้องถามว่า มีสายครบมั้ย มีซิปครบมั้ย มีช่องมีรูตรงไหนมั้ย อย่างนี้เหรอคะ ทั้งที่เป็นมือหนึ่ง ชีวิดมันเศร้าจริงๆ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3