เตือนภัยค่ะ ซื้อ Hermes แท้ ได้ Hermes ปลอม จาก Daikoku Japan และเพื่อนที่คิดว่าไว้ใจได้
โดย chutisa
chutisa
ขอลบเนื้อหานะคะ เนื่องจากจะได้รับเงินคืนเร็วๆนี้ค่ะ
marni_mm
เคยซื้อของที่ญี่ปุ่นบ่อยๆค่า. ของปลอมก็เคยเจอแต่น้อยมากๆๆส่วนใหญ่จะเป็นชิ้นเล็กๆแบบเราดูไม่รอบคอบเองอ่ะคะ
แต่ชิ้นใหญ่ๆแพงๆแบบbirkinยังไมเคยเจอปลอม (แต่ก็อาจจะมีปลอมนะคะเพราะเห็นมีเย๊อะจัดอ่ะคะ)
ร้านพวกนี้เวลารับซื้อของจากลูกค้าเค้าจะมีบันทึกว่าซื้อกระเป๋ามาจากใครนะคะ
แต่กว่าเค้าจะรับซื้อโดยเฉพาะdaikokuyaซึ่งเป็นร้านใหญ่มีหลายสาขาเค้าน่าจะตรวจสอบอย่างดีก่อนจ่ายเงินซื้อนะคะ

Ps.เพื่อนคุณจขกท หายตัวไปเลยก็ดูแปลกๆอยู่นะคะ

ขอให้ได้เงินคืนนะคะเป็นกำลังใจให้ค่า
Ps.เคยไปแต่daikokuya daikoku ไม่เคยไปจ้าเมื่อกี้พิมพ์ตกyaไปหน่อย

เมื่อกี้เข้าไปดูในเวปร้านdaikoku. ราคาถูกกว่าร้านอื่นมากจนน่าแปลกใจเลยค่า
theIIIdEmpire
ร้าน daikokuya 大黒屋 เป็นร้านใหญ่มีหลายสาขามาก http://standard.navitime.biz/daikokuya/Index.act
ถ้ามีหลักฐานการตรวจสอบว่าปลอมเป็นเอกสารยืนยัน เค้าน่าจะรับคืนนะคะ

เร็วๆนี้ มีคนโพสถามถึงร้าน
daikoku เฉยๆ เว็บนี้ http://www.daikokujapan.com/ ตั้งชื่อเหมือนกัน แต่คนละร้านนะคะ
ซึ่งดูราคาแล้วแปลกๆ รุ่นหายากกลับราคาแสนถูก เพื่อนคุณจขกท ซื้อจากร้านนี้หรือเปล่าคะ?

ยังไงก็ขอให้ได้เงินคืนเร็วๆนะคะ
manee
ถ้าผมจำไม่ผิดเคยมีกระทู้เคสเลดี้ดิออร์ปลอม ก้อซื้อมาจากร้านนี้รึป่าวคับ
chutisa
ขอลบนะคะ จะได้เงินคืนน่ะค่ะ
AwesomeIsMe
1. ผิดตั้งแต่สีเลยนะคะ นี่ไม่ใช่สี Rose Tyrin แต่เป็น Pink แบบเพี้ยนๆ ค่า สี Rose Tyrin สีจะชมพูแปร๋นเลยและด้ายเป็นสีขาวค่า สี Pink จะขมพูอ่อนประมาณไอศครีมสตรอเบอรี่เลย และด้ายเป็นสีน้ำตาล

2. สี Pink, Rose Tyrin ถ้าช้อปมี ซึ่งมีโอกาสเป็นไปได้ 0.00001% แล้ว ซึ่งจะเป็นหนัง Cherv หรือ Epsom หนังอื่นมีมั๊ย ตอบคือต้องสั่งถ้าเค้ารับสั่งพิเศษ ซึ่งโอกาสที่จะรับสั่ง 0.000001% + โอกาสได้จริงมีแค่ 0.0000001% + โอกาสเป็นสี Pink หรือ Rose Tyrin อีกเหลือ 0.0000000001% + ยอมทำหนัง Togo อีกเหลือโอกาส 0.00000000000000000000001% ถ้ามีคนมีได้เป็นคนระดับสูงแน่นอน เค้าจะขายทิ้งมั๊ย สั่งกว่าจะได้มาเป็นปีๆ ถ้าของจริง Stamp Q มันคือปีนี้ เพิ่งได้มาเลย และถ้าบ้าขายทิ้่งจริง 600,000-900,000 ได้เลยแม้แต่ที่ญี่ปุ่นหรือยุโรป (อ้อเขียนแบบนี้จะทำให้บางคนคิดไปว่าตัวเองอาจจะเป็นผู้โชคดี 1 ในล้านล้านรึเปล่านะ)

3. ความปลอม เป็นปลอมเกรดค่อนข้างต่ำเลย ปลอมเห็นชัดๆ ตั้งแต่รูปแรกยันรูปสุดท้าย เอาแบบที่ไปดูกันง่ายๆเลยนะคะ

- ทรงความยาวเทียบกับความสูงจะยาวกว่านี้
- หนังไม่มีมิติเลยตาของหนังก็เท่ากันไปมั๊ย และ Togo ของแท้จะขึ้นลายเส้นมากน้อยแล้วแต่ความแห้ง ของใหม่จะแห้งมากด้วย เวลาหักจะไม่เป็นรอยยับที่อยู่ถาวรแบบนี้ หนัง Togo จะมีคุณสมบัติที่เป้นตำนานเลยคือ โยนลงไปที่พื้นให้ช้างเหยียบ ตัวหนังก็กลับมาเป็นเหมือนเดิมค่ะ (แต่มีรอยขูดขีดกับเสียทรงนะคะดังนั้นอย่าลอง 555)
- ด้ายปลอมสุดๆ เงาเชียว ด้าย Hermes จะด้านและเส้นเล็ก และเวลาเย็บจะห่างๆด้านหน้าแทยงเล็กน้อย ด้านหลังจะตรง แต่ที่สำคัญห่างๆ
- โลหะ Font และสีเพี้ยน แต่จะไม่พูดถึงเพราะแล้วแต่ปีและการใช้งานอย่างปีนี้กลับมาทำ Font หนาอีกแล้ว เอาแบบชัดๆ ดูหมุดค่ะ ของแท้จะชิดขอบเลย ทำให้ด้่านหลังหมุดจะอยู่บนรอยเย็บค่ะ และของแท้จะตอกแน่นๆ ทำให้หมุดด้านหลังจมแนบไปกับหนังค่ะ ไม่นูนอยู่ข้างบนแบบนี้
- แสตมป์ ความหนักเบาและตำแหน่งจะไม่พูดถึงเพราะบางทีแล้วแต่ช่าง Hermes บางคนก็แรงช้างสาร แต่ดูสี่เหลี่ยมรอบตัวอักษรค่ะ สี่เหลี่ยมตั้งแต่แสตมป์ A มา ไม่ว่าจะเป็นรุ่นไหนหนังไหนปีไหนไซด์ไหน การันตีว่าเหลี่ยมทุกมุม ไม่มีโค้งบ้างเหลี่ยมบ้างแบบนี้ค่ะ
-ซิปข้างในปลอมแบบสัมเพ็งเลย ไม่นับสีที่เวอร์เกินกับขนาดซี่ หัวซิปของแท้บางและตัวอักษรก็บางค่ะ ไม่กลมมนหนาแบบนี้
-อื่นๆอีกมากมาย

แค่นี้ถ้าร้านมันยังกล้าว่าแท้อีก ก็บอกให้มันไปไล่คนของมันออกไปไถนาเถอะค่ะ

ร้านบรนด์เนมทุกที่ในโลกนี้ ที่ซื้อต่อ รับซื้อ รับฝาก มีโอกาสที่จะมีของปลอมทั้งนั้นค่ะ เพราะที่มามันวงกว้างไปรับง่ายไป แต่อ้อก็มั่นใจว่าส่วนใหญ่ไม่ตั้งใจจะหลอกขายของปลอมกันหรอก (แต่อีร้านนี้ตั้งใจแน่นอน) แต่ตาดีได้ตาร้ายเสีย ถ้าลูกค้าซื้อไปแล้วไปเช็คได้ว่าเป็นของปลอม ร้านเลวๆ ก็จะปัดความรับผิดชอบไล่ให้ไปหาหลักฐานเป็นลายลักษณ์อักษรจากช้อปมายืนยัน ร้านที่ดีๆก็จะรับคืนให้จบเรื่องกันไป แต่ประเด็นคือจะมีลูกค้ากี่คนที่จะรู้และเช็คว่าของตัวเองเป็นของแท้จริงๆรึเปล่าอย่างคุณเจ้าของกระทุ้ล่ะ จะซื้อเอาให้มั่นใจอย่าดูแค่ซื้อกับใครน่าเชื่อถือแค่ไหน ดูที่ตัวสินค้าชิ้นนั้นๆทุกจุดทุกประเด็นทุกครั้งที่ซื้อถึงจะซื้อกับคนเดิมร้านเดิมซ้ำๆ
jaiko
daikoku japan เป็นเว็ปขายของปลอมค่ะ ทำให้คนเข้าใจผิดจาก daikokuya

เคยซื้อจาก daikokuya ที่ญี่ปุ่น ไม่มีปัญหาอะไรค่ะ

แต่เว็ปนี้ ปลอม และ หลอกลวงค่ะ
zumo_kik
^^ คุณ จขกท ถือซะว่าความโชคดีจะมีอยู่บนความโชคร้ายเสมอนะคะ เพราะเหตุการณ์นี้นอกจากจะทำให้รู้ว่ากระเป๋าจากร้านนี้เป็นของปลอม ก็ยังทำให้รู้อีกด้วยค่ะว่า เพื่อนคนนี้ก็เป็นของปลอมเช่นกันค่ะ เป็นเพียงเพื่อนกิน (กินจุซะด้วย 180,000 แพงกว่าราคากระเป๋าปลอมอีก) ไม่ใช่เพื่อนตาย ความเห็นส่วนตัวนะคะ เพราะเพื่อนแท้เพื่อนกันจริงไม่มีวันที่จะมาหากินหรือเอาเล็กเอาน้อยจากคนที่เรียกว่าเพื่อนด้วยกันค่ะ

เอาใจช่วยให้ได้เงินค่ากระเป๋าคืนมานะคะ อย่างน้อยๆได้ 120,000 กลับมาก็ยังดีค่ะ ส่วน 180,000 ที่เป็นค่าเหนื่อยของเค้า ถือซะว่าเราซื้อบทเรียนไว้อาลัยให้กับคนที่เคยเรียกว่าเพื่อน 1 คนนะคะ
chutisa
ขอลบนะคะ จะได้เงินคืนน่ะค่ะ
dolce
ถามคุณ awesomisme cแล้วทำไมใน ig reseller ถึงได้มีขายสีนี้กันโครมๆ แถมราคาก็แพงมาก
AwesomeIsMe
Originally Posted by dolce
ถามคุณ awesomisme cแล้วทำไมใน ig reseller ถึงได้มีขายสีนี้กันโครมๆ แถมราคาก็แพงมาก

ขอรูปและรายละเอียดมากกว่านี้ค่ะ อ้อไม่ได้ตามดูคนอื่น

ต้องขอรูปเป็นใบๆไป อ้อไม่สามารถตอบแบบรวมได้ เพราะถึงแม้ Hermes ยังพูดเองว่า Hermes ใน internet 80% ทั้งโลกเป็นของปลอม (ไม่รวมนอก internet ที่ขายทั้งปลอมว่าปลอมทั้งปลอมว่าแท้ที่เกลื่อนไปทั่วที่อาจจะมากถึง 98%) แต่ของแท้ถึงจะมีน้อยหายากแต่ก็มี จะรู้ได้ต้องดูที่กระเป๋าเป็นใบๆไปเสมอค่ะกรณีนี้เฉพาะร้านที่ขายของแท้ก็พอนะคะ ในร้านที่เห็นๆอยู่ว่าขายของปลอมราคาเป็นไปไม่ได้ไม่ต้องเสียเวลาหวังว่าจะเป็นผู้โชคดีเจอของแท้

อีกกรณีนึงคือ มีเจ้าของกระเป๋า 1 ใบ แต่ขายผ่านหลายๆร้านก็มี หากสงสัยก็ถามเค้าค่ะว่าใบนี้ฝากขายรึเปล่า ใบเดียวกับอีกร้านรึเปล่า ทีนี้ก็แล้วแต่ว่าเค้าจะตอบตามตรงมั๊ยนะค๊า

ปล. เอาแต่รูปกระเป๋าขอมาละเอียดหน่อยนะคะ ชื่อร้านไม่ต้องบอก เพราะไม่สำคัญ แม้แต่ลูกค้าอ้อเองอ้อก็บอกเหมือนกันดูว่าซื้อกับใครได้ระดับนึง แต่ทุกครั้งต้องดูที่ตัวของเช็คให้ละเอียด มั่นใจด้วยเหตุด้วยผลว่าแท้ยังไง รู้จักของๆตัวเองไว้ให้เป๊ะ เผื่ออีก 10 เดือนหรือ 10 ปีจะขาย ลูกค้าถามมั่นใจว่าแท้มั๊ยคะ จะได้ตอบได้ว่าแท้ยังไง ถ้าตอบได้แค่มั่นใจค่ะเพราะซื้อจาก... ถ้าเค้าไม่รู้จักก็เงิบได้นะคะ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3