เตือนภัย account P-ying-aeae นำของปลอมมาขายปนของจริง catch fake ไม่ผ่านไม่ยอมคืนเงินค่า....
โดย Bagazo Mania
Bagazo Mania
ด้วยความไว้ใจคิดว่าคนขายในนี้น่าจะมีจรรยาบรรณ ไม่กล้าเอาชื่อเสียงตัวเองมาแลก แต่ก็เป็นไปได้ค่ะ account นี้นำเอาของปลอมปนกับของจริงมาขาย
ปนๆ กัน อ้างว่ารับฝากขาย ใบที่โดนคือ Prada รุ่น shopping bag ค่ะ ได้มาแล้วดูแปร่งๆ นำไป catch fake ก็ไม่ผ่าน ติดต่อขอคืนเงินเป็นเดือนบอกว่าจะรีบคืนภายในพรุ่งนี้ 3 รอบ พอหลังๆ block line โทรไปก็ตัดสายทิ้ง ติดต่อไม่ได้ ทำตัวน่าเกลียดมากค่ะ เงินแค่ 1,500 บาทรับผิดชอบกับลูกค้า
ไม่ได้ก็อย่าขายมันเลยค่ะ ของแบรนด์เนม ถึงเงินจะไม่เยอะ แต่ไม่ชอบค่ะ เพราะเราก็ขายในนี้เหมือนกัน ลูกค้ามีปัญหาคืนเงินครบจำนวนทุกราย

ใบนี้ล่ะค่ะ

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=2861211

ยังไงเตือนทุกคนเวลาจะซื้อก็อย่าไว้ใจใครมากนะคะ ไม่ว่าจะซื้อจากแหล่งใด หรือ จำนวนเงินเท่าไร สมัยนี้อะไรก็ไว้ใจไม่ได้ทั้งนั้นคร่า
P-ying-aeae
Originally Posted by Bagazo Mania
ด้วยความไว้ใจคิดว่าคนขายในนี้น่าจะมีจรรยาบรรณ ไม่กล้าเอาชื่อเสียงตัวเองมาแลก แต่ก็เป็นไปได้ค่ะ account นี้นำเอาของปลอมปนกับของจริงมาขาย
ปนๆ กัน อ้างว่ารับฝากขาย ใบที่โดนคือ Prada รุ่น shopping bag ค่ะ ได้มาแล้วดูแปร่งๆ นำไป catch fake ก็ไม่ผ่าน ติดต่อขอคืนเงินเป็นเดือนบอกว่าจะรีบคืนภายในพรุ่งนี้ 3 รอบ พอหลังๆ block line โทรไปก็ตัดสายทิ้ง ติดต่อไม่ได้ ทำตัวน่าเกลียดมากค่ะ เงินแค่ 1,500 บาทรับผิดชอบกับลูกค้า
ไม่ได้ก็อย่าขายมันเลยค่ะ ของแบรนด์เนม ถึงเงินจะไม่เยอะ แต่ไม่ชอบค่ะ เพราะเราก็ขายในนี้เหมือนกัน ลูกค้ามีปัญหาคืนเงินครบจำนวนทุกราย

ใบนี้ล่ะค่ะ

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=2861211

ยังไงเตือนทุกคนเวลาจะซื้อก็อย่าไว้ใจใครมากนะคะ ไม่ว่าจะซื้อจากแหล่งใด หรือ จำนวนเงินเท่าไร สมัยนี้อะไรก็ไว้ใจไม่ได้ทั้งนั้นคร่า

คุณค่า เราชื่อเอ๋เป็นเจ้าของกระทู้ p-ying-aeae ค่า ใบที่น้องร้องเรียนพี่ เป็นสินค้าฝากขาย ซึ่งจะเห็นว่าเบอร์โทรและเบอร์บัญชีไม่ใช่ของพี่เลยสักนิด พี่ยังไม่รู้ด้วยว่าเกิดอะไร พอดีมรเพื่อนในsbn โทรมาแจ้งว่่งานเข้า เรากับคุณไม่เคยติดต่อกันด้วย อต่น้อฃเอาเรามาร้องเรียน โดยที่ไม่แจ้งด้วยซ้ำว่าเกิดอะไร ยุติธรรมกับเราแล้วหรอค่า เราเสียชื่อเสียนะค่า ขายของมาไม่เคยโดนร้องเรียน แล้วใบไม่มีใครแจ้งเรานะค่าว่าเกิดอะไรขึ้น ยังไงซะช่วยลงรายละเอียดด้วยค่าว่าไม่ใช่เอ๋ แต่เรืาองที่เกิดขึ้นในฐานะที่ลงรูปฝากขายให้คนอื่น(ดันซวยโดยที่ไม่รู้เรื่องอะไรเลยสักนิด ไลน์เรา aeae7777777 ไม่เคยblockใครนอกจากโรคจิตกับแฟนเก่า ดังนั้นขอความกรุณาด้วยค่า เราจะตามเรื่องให้และยกเลิกการฝากขายของจากเจ้าของกระเป๋าใบนิ และจะดำเนินการติดต่อเจ้าของกระเป๋าคนที่คุณติดต่อโอนเงินอะค่าซึ่งไม่ใช่เอ๋เจ้าของกระทู้ p-ying-aeae ไม่ได้รู้เห็นอะไร จะให้เขาโทรไปเครียร์ และจะถามว่าเกิดอะไรขึ้นด้วย ขอบพระคุณล่วงหน้าค่า
natpapat313
>> จากรายละเอียดเมื่อได้อ่านดูเเล้วก็เห็นใจทั้ง 2 ฝ่ายนะคะ

ขออนุญาติเเชร์ประสบการณ์ที่เคยเข้าชมสินค้าในกระทู้เเละได้เคยทำการซื้อขายกระเป๋ากับทางพี่เอ๋มาบ้างนั้น

เท่าที่เคยได้เข้าชมสินค้าที่พี่เอ๋ลงขายที่ผ่านๆ มาหากรายการใดที่เป็นของพี่เอ๋เองนั้นยังไม่เคยพบว่าใบไหนปลอมนะคะ

ส่วนรายการที่เป็น Zone ฝากขายนั้นคิดว่าทางพี่เอ๋อาจจะต้องมีการตรวจสอบสินค้าที่รับฝากขายอย่างละเอียดก่อนลงขายเพื่อป้องกันปัญหาในลักษณะนี้

ทั้งนี้ในใบที่เกิดปัญหาขึ้นนี้ทางพี่เอ๋ก็ได้ออกมาชี้เเจงเเละดำเนินการติดตามเรื่องกับทางเจ้าของกระเป๋าให้ก็ขอเรื่องราวลงเอยกันได้ด้่วยดีโดยเร็วนะคะ
Bagazo Mania
พอดีพี่เอ๋เจ้าของ Account โทรมาเคลียร์เรียบร้อยแล้วนะคะ เป็นการเข้าใจผิดกัน คือสินค้าดังกล่าวเป็นสินค้าฝากขายใน Account พี่เอ๋ ด้านล่างที่ชื่อ
Shopmania99 ซึ่งพี่เค้าให้ฝากขายเฉยๆ ไม่ได้มีส่วนรู้เห็นกับสินค้าดังกล่าว เนื่องจากคุณ Shopmania99 เป็นเพื่อนที่รู้จักกันมาไม่คิดว่ามีปัญหา

ส่วนคุณ Shopmania99 ก็ได้โทรมาแจ้งว่าจะโอนเงินให้ภายในวันนี้ ดังนั้นขอฝากประสบการณ์นี้ไว้ว่าเวลารับฝากขายสินค้า หรือซื้อสินค้าก็ควรจะรอบคอบไม่ว่าราคาจะมากหรือน้อย

ขอโทษคุณเอ๋ด้วยนะคะที่เกิดการเข้าใจผิด คือว่าเรื่องนี้ตามมาเป็นเดือนแล้วและได้เตือนกับทางคุณ Shopmania99 ไปแล้วด้วยว่าถ้าไม่ดำเนินการใดๆ
จะทำการร้องเรียน เพื่อเป็นตัวอย่าง เค้าก็ยังตัดสายโทรศัพท์ทิ้ง และ blog line ไป ดิฉันก็เลยคิดว่าคงติดต่อไม่ได้แล้ว จึงนำมาโพสต์เพื่อเป็นกรณีตัว
อย่างค่ะ

พยายามจะลบโพสต์แต่ลบไม่ได้ ไม่รู้ต้องทำอย่างไรคะ สรุปประเด็นนี้กับ account P-ying-aeae เคลียร์จบเรียบร้อยนะคะ ไม่มีปัญหาค่ะ พี่เอ๋รับผิดชอบดีมาก

ขอบคุณค่ะ
mybfsaysno
ถึงจะเป็นการรับฝากขาย คนที่เอาของมาโพสต์ภายใต้ชื่อตัวเองก็สมควรรับรู้ และรับผิดชอบด้วยนะคะ ไม่ใช่กลายเป็นเครื่องมือของมิจฉาชีพใช้ชื่อคุณมากฝากขายของนะคะ จะรับฝากยังไงก็สมควรตรวจสอบของที่เขาเอามาฝากด้วยค่ะ รักษาชื่อเสียงของคุณเองด้วยค่ะ
P-ying-aeae
ด้วยความสัตย์จริง เราเจ้าของ account p-ying-aeae ไม่ได้นิ่งนอนใจนาทีที่รับรู้เรื่องก็หยิบมือถือเพื่อติดต่อขอทราบเรื่องราวที่เกิดขึ้นกับเจ้าของกระทู้และเจ้าของกระเป๋าทันที เพื่อดำเนินการทุกอย่างให้เรื่องจบและผ่านพ้นไปด้วยดี หากแต่ถ้ารู้มาก่อนนี้คงได้ดำเนินการเพื่อเจ้าทุกข์แล้วค่ะ แต่ด้วยความสัตย์จริง เราไม่เคยได้รู้มาก่อนจริงๆ ขอบคุณทุกความคิดเห็นและทุกกำลังใจจากเพื่อนๆพี่ๆน้องๆใน sbn มากๆค่า จากกรณีที่เกิดเราเจ้าของ account p-ying-aeae แม้จะไม่ใช่คนที่ขายกระเป๋าให้เจ้าทุกข์ก็ตาม ก็ขอแสดงความรบผิดชอบเต็มทีแน่นอนค่ะ และคงต้องยกเลิกการฝากรูปลงขายให้คนอื่น จากนี้ขอลงขายเฉพาะสินค้าที่อยู่ในมือเอ๋เท่านั้น และขอบคุณพี่ๆน้องๆทุกคนที่ยังรักและคอยโทร ไลน์ วอทแอพสอบถามให้กำลังใจ ประโยคที่ทุกคนพูดคล้ายกันและทำให้เอ๋ชื่นใจ "...คุณเอ๋สู้ๆนะค่า เราเชื่อคุณเอ๋ค่า" ยังไงก็ตามขอให้เชื่อใจได้ค่า มีอะไรให้โทรหาเอ๋โดยตรงเพราะเอ๋ต้องรักษาชื่อเสียง account p-ying-aeae และทำทุกอย่างให้ถูกต้องที่สุดแน่นอนค่ะ
Annvary
เคยซื้อน้องเป๋าพี่หญิงเอ๋นะค่ะ ประมาณ 4 ใบอ่ะค่ะ ก็ไม่เคยเจอของปลอมค่ะ แถมสภาพดีมาก พี่เอ๋ก็ใจดี ลดกระจายตลอด ยังไงเป็นกำลังใจให้นะค่ะ จะรับฝากใครก็ระวังด้วยค่ะ เดี๋ยวจะเกิดการเข้าใจผิดอีก เคลียร์กันลงตัวก็ยินดีด้วยจร้า...^_^ ใบต่อไปลดอีกนะค่ะ อิอิ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3