TM: คนชื่อ มินตรา กูดคล้าย ออกมาโกงเราค่ะ เราเพิ่งรู้ว่าเค้าเป็นมิจฉาชีพก้สายไปแล้ว เพราะโอนให้ไปแล้ว 60,000 ของก้ไม่ได้ เจ็บใจมากๆๆๆ ระวังๆ อพรข่าวออกไปเยอะๆค่ะ
โดย Sugar_Babe
Sugar_Babe
เค้าบอกเป็นแอคเค้า TM เหมือนกัน ส่งรูปมาให้ เราก้ยุ่งๆ บวกอารมอยากได้ ไม่สังเกตว่ารูปที่ส่งมาให้คนละแอคเค้ากัน
มันเป็นความประมาทเลินเล่อของเราจิงๆค่ะ เป็นอุทาหรณ์สอนใจว่าต้องรอบคอบต่อไปนี้ เลยมาเตือนทุกคน ให้ระวังคนๆนี้เลยค่ะ
อยากได้ Chanel 7 red caviar 12a นางเลยแอดไลน์มาเสนอ 69,999 ต่อเหลือ 60,000 ให้คร่า
บอกจะรีบไปถอยจัมโบ้คาร์เวียร์ เบจ สามีออกส่วนต่างให้ แต่ชองค่าส่งเรา 100 บาท เนียนป่ะล่ะ!!!

ตลอดเวลา คุยกับเราตลอด เหมือนตีซี้เป็นเพื่อน ท้องอยู่อยากกินของเผ็ด เลี้ยงหมา นั่นนี่ นู่นนั่น เราเป็นคนมองโลกในแง่ดี เชื่อสนิทค่ะ!!!

ชื่อ มินตรา กูดคล้่าย (มี บช. ไทยพานิชย์ กับ กรุงไทย)
สามีชื่อ คฑาเทพ แย้มพิวัน ร่วมกันต้มตุ๋นทั้งสามี-ภรรยา
บอกว่าอยู่สิงห์บุรี ถ้าอยากนัดรับ เราต้องขับไปสิงห์บุรี เลยให้ส่งของโดยรถทัวร์
บอกเรียบร้อย บริษัทนี้ดี มีประกันของ น่าเชื่อถือมากก มีรอบรถให้เลือก
วันนี้ไปรับของ รอบรถก้ไม่ใช่ อะไรก้ไม่มี...เกือบเป็นลมคาหมอชิต
โทรไปไม่รับ ไลน์ไปไม่อ่าน นึกในใจ...โดนแล้วเรา
หาชื่อในกูเกิ้ล ขึ้นมาเพียบ มิจฉาชีพ มืออาชีพ!!!!!

โทรไปหาคนที่โพสใน SBN ว่าเคยโดน ชื่อพี่แป้ง ให้คำแนะนำดีมากค่ะ
เด่วจะไปเป็นกำลังเสริม แจ้งความร้องเรียนทำทุกวิถีทางที่จะลากมันมารับผิดให้ได้

ตบท้าย มีฝากซื้อขนมจากญี่ปุ่นด้วยค่ะ

มันทำให้เรารู้สึกว่า สังคมเด่วนี้ อยู่ยากจิงๆค่ะ เราทำดี คิดดี แต่คนอื่นอาจจะไม่เป็นเหมือนเรานะคะ

ระวังตัวในการช้อปปิ้งละกันนะคะ โชคดีค่ะ T_T
pk perfume party
บ่อยเหลือเกินคับคนนี้ ยังไงเป็นกำลังใจให้ได้คืนไวๆนะคับ รวมๆตัวกันเก็บหลักฐานเยอะ เพราะรู้สึกว่าทำชั่วแบบลอยหน้าลอยตาจิงๆคับคนนี้
Sugar_Babe
ขอบคุนมากนะคะ
summer
[SIZE=7]แม่ค้าชั่ว เลวมาก ไปตายแล้วไม่ต้องเกิดใหม่นะ!! ไม่กลัวบาป กรรม บ้างหรอ เงินทอง ลูกค้าไม่ได้หามาง่ายๆนะ

ปล เอากำลังใจช่วยคุณลูกค้าครับ เอาเรื่องมันให้ถึงที่สุดครับ อย่าปล่อยให้เสนียด เหลือบไรของสังคมลอยนวล
shoemaker
เลวได้ใจเลยคะ อย่าปล่อยให้ลอยนวล นะคะ เจ็บแสบมาก เคยโดนมาเหมือนกันคะ กับอีกคนชื่อ นางสาว มณฑาทิพย์ สุวประดับ หรือ ชื่อเล่น ตุ๊กตา เพราะความไว้ใจนี่ละคะ เป็นกำลังให้นะคะ สู้ๆ
pakwan
คำเดียว [SIZE=7]เลวมาก!
pakwan
เราเกือบโดนคนนี้เหมือนกันค่ะ .. (เท่าที่อ่านมา..มาในรูปแบบเดียวกันค่ะ บอกว่ากำลังจะลงขายพอดี)

เราเคยประกาศตามหากระเป๋าไปสองครั้ง ตอนแรกเขาโทรมาก่อน(เสียงเหมือนกระเทย) โทรมาว่าตามหาของได้รึยังคะ เราบอกว่าได้แล้ว (รอดตัวครั้งที่1....)

ครั้งที่สอง,, เราประกาศตามหาอีกใบ ยัยนี่ก้โทรมาอีก (เราจำได้ว่าเปนเสียงเดิมกับครั้งแรก) เราเลยบอกให้เขาไลน์ส่งรุปมาให้ เขาก้ส่งรุปมา(เป็นป้ายชื่อเป็น user TMสมาชิกในนี้ค่ะ)
แต่เรากลัวโดนหลอกเลยบอกเขาว่าให้เขียนป้ายชื่อให้ตรงกับชื่อไลน์เขาถ่ายคู่กับกระเป๋าให้ที แล้วเขาก็เงียบไป.............

Sugar_Babe
คุน Pakwan รอบคอบมากค่ะ เราไว้ใจเค้าเกินไป เห็นเค้าตามหาคาร์เวียร์เบจ จัมโบ้ ถ้าเรามีจะขอแลกกันด้วย ก้ยิ่งเชื่อใหญ่ จะฝากเราซื้อขนมจากญี่ปุ่นอีก ทุกอย่าง มาทุกไม้ตาย สุดท้ายตอนเราโอนเงิน มีหน้าส่งมาบอกว่่า ส่างแล้วตอบไลน์ด้วย จะอวดว่าได้ คาร์เวียร์เบจมาแล้ว...ดูเค้าสิ!!!
Sugar_Babe
อัพเดทล่าสุดค่า!!!! คุนมิจฉาชีพคนนี้ส่งของมาให้ที่บ้านค่ะ แต่เป็นของปลอมนะคะ ถ้าคุณเข้ามาอ่่านอยู่ อยากให้คุนได้รู้ว่าได้รับแล้วค่ะ ขอบคุนมาก แต่บาปกรรมมีจิงค่ะ ไม่ตกกับคุน ก้คงตกกับลูกคุน หรือใครสักคน ที่จะทำให้คุนทุกข์ทรมานแสนสาหัสค่ะ จำไว้นะคะ คุนหนีไม่รอดหรอกค่ะ!!!

pakwan
โชคดีที่เรายังไม่ลบข้อความในไลน์ เอามาให้ดูค่ะ

Sugar_Babe
ใช้รูปคนเดียวกันมาหลอกเลยค่ะ สงสัยเจ้าของรูป profile มาก

ตัวจิงมิจฉาชีพคนนี้หน้ายังงี้ค่ะ สายสืบราชการลับเรา ส่งข่าวมาค่ะ ช่วยกันแพร่ออกไปเลยนะคะ

ใครเจอ...เรามีรางวัลนำจับค่ะ ติดต่อมาได้โดยตรงที่เรา!!!

sevenday
เมื่อวานบีลงตามหาChanel vintage ตัวสามีเค้ามาทักคะแต่ใช้ไลน์เป็นรูปผู้หญิง
และเหตุการณ์ก็เหมือนคุณเลยคะ มันไปเอารูปของคุณ brandshoes มาใช้
และบีก็ได้คุยกับเจ้าของกระเป๋าตัวจริงแล้วคะ ดีนะคะที่ไหวตัวทัน
เด่วคุณเจ้าของกระเป๋าจะเอาเรื่องนี้มาลงอีกที ถ้าคุณมีอะไรให้บีช่วยบอกได้นะคะ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3