ขอรวบรวมรายชื่อผู้เสียหายที่โดนโกงจากกรณี นายบัญชา รักษาทรัพย์ และ ชลลดา โชคมีศีล ค่ะ
โดย Manyl0vez
Manyl0vez
ขอลบรายละเอียดออกตามคำแนะนำของตำรวจนะคะ ป้องกันรูปคดีเสีย ขอบคุณพี่น้องทุกท่านที่เข้าใจ เห็นใจนะคะ บ้านหลังนี้อบอุ่นเสมอ :)
pla411
ขอให้ตามเรื่องได้เร็วๆนะคะ พวกมารสังคม หน้าด้านกล้าบอกว่าส่งถูกต้อง อย่างนี้ต้องจับให้ได้ค่ะ มันวนเวียนในนี้ไม่เลิก ถึงจะเป็น Trusted Member แล้ว แต่ถ้าเช็คประวัติกระทู้ขายน้อยๆ ลงติดๆกัน 2-3 วันแล้วเงียบ ห้ามซื้อหรือนัดเจอดีกว่า ถ้าบอกอยู่ตจว.โน่นนี่ ก็อยากให้ตัดใจดีกว่าเสียเงินฟรีค่ะ อย่าหลงเป็นเหยื่อเด็ดขาดค่ะ
boomnarak
ขอให้ตามได้นะคะ เห็นลอยนวลอยู่ใน IG ตอนที่ใช้ชื่อเก่า เราก็ฟอลค่ะ เห็นว่าราคาโอเค

แต่พอดีมีอีก IG นึงขึ้นรูประวังภัยคนชื่อนี้ แล้ว tag ไปยัง backlist เราเลยรีบ unfollow

ตอนนี้พยายามซื้อขายกับแม่ค้าที่ไว้ใจได้ (ในกรณี EMS) แต่จะให้ดีนัดรับดีกว่านะคะ

เอาใจช่วยค่ะ เงินหามายากแต่ถ้ามาโดนโกงแบบนี้ต้องลุยซักตั้งค่ะ !!!
แม่มดpotter
ก่อนหน้านี้เห็นใช้อีกชื่อนึงนะคะแล้วไปโกง ล/ค. มีคนมาร้องเรียนไว้แล้ว

พึ่งทราบว่าไปเปลี่ยนชื่อมาหลอกอีกแล้วหรอเนี้ยะ

ขอให้ตามได้นะคะ. เปลี่ยนชื่อ หลอก ไปเรื่อยเลย
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3