REVIEW : Chanel wallet 2 ไซส์ 2 สไตล์ค่ะ ^^
โดย loveismysoul
loveismysoul
สวัสดีค่ะ ยังเป็นน้องใหม่ของ sbn ขอฝากตัวด้วยนะคะ
วันนี้ขอประเดิมด้วย REVIEW Chanel wallet 2 ไซส์ 2 สไตล์
พอดีเป็นคนที่มีบัตรเยอะมากกกกกก ของพะรุงพะรัง
เลยสนใจถอยกระเป๋าตังค์ที่มีที่ใส่บัตรเยอะๆ
แรกเริ่มเลย เริ่มจากใบนี้ก่อนเลยค่ะ

1.Chanel signature wallet RED calfskin SHW
ขนาด : 18.2x10.4x2.5 cm (ประมาณ 5.4x3x0.7 นิ้ว)
พื้นที่ใช้สอย :
8ช่องใส่การ์ด 1ช่องซิป 4ช่องแบงค์หรือสลิป
ข้อดี :
หนังเนียนนุ่มน่าสัมผัส สีสันถูกใจ สรุปโดยรวม สวยค่ะ ^^
ข้อเสีย :
ใส่บัตรได้น้อย ถ้าจะเอาบัตรใส่ไปในช่องแบงค์ก็กลัวกระเป๋าเสียรูป
และพอใส่บัตรเต็มช่อง มันทำให้หนังฝั่งตรงข้ามเป็นรอยขึ้นเงาค่ะ >.<

ดูรูปตอนได้มาใหม่ๆก่อนนะคะ

พอเห็นว่ากระเป๋าใบนี้ใส่บัตรไม่พอ ก็เริ่มหากระเป๋าใบใหม่ >.<
ก็ไปถูกใจใบนี้เข้าค่ะ

2. Chanel large zip wallet BLACK cavier GHW
ขนาด : 12.5x20.5x2 cm. (ประมาณ 4x6x1 นิ้ว)
พื้นที่ใช้สอย : 16ช่องใส่การ์ด 1ช่องซิป 4ช่องแบงค์หรือบุ๊คแบงค์หรือพาสปอร์ต
ข้อดี : ใส่การ์ดได้เยอะ มีช่องขนาดใหญ่ใส่บุ๊คแบงค์หรือพาสปอร์ตได้โดยกระเป๋าไม่เสียรูป
ใส่มือถือเข้าไปได้ด้วย หนังดูทนทาน ไม่บอบบางเหมือนรุ่นด้านบน

ข้อเสีย : ยังไม่มี ณ ตอนนี้ค่ะ ...ปลื้มมากกกกก ^^

ดูรูปตอนได้มาใหม่ๆก่อนนะคะ

มาดูภาพเปรียบเทียบขนาดและความจุกันค่ะ

ตอนนี้ใช้ทีเดียวสองใบจัดใส่ใน GST หากเทียบกับน้ำหนักของ GST แล้ว
ถือว่าสองใบนี้เบามากๆค่ะ ไม่ทำให้กระเป๋าหนักขึ้นเท่าไหร่
สรุปแล้ว ชอบทั้งสองใบค่ะ ใบนึงถูกใจ ใบนึงจุใจ

ขอจบการรีวิวเท่านี้ก่อนนะคะ ... และขออภัยมือใหม่หัดโพสต์ค่ะ แนะนำติชมได้นะคะ
ขอบคุณพื้นที่และสังคมดีๆของ SBN
nita
น่าใช้ทั้ง2ใบเลยค่ะ
being_nuch
เห็นแล้วกิเลสมาทันที อยากได้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
mybfsaysno
สีแดงสวยจังค่ะ :)
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3