PRADA BAROQUE LACED-UP SHOES S/S 2011 รองเท้าส้นหนา must-have ครับ ได้มาแล้วภูมิใจม๊าก
โดย quatermaster
quatermaster
ตอนแรกเห็นจากในรูปครับ ก็ว่า รองเท้าคู่นี้แปลกดีจัง ของผู้ชายแต่ส้นสูงๆ ก็ว่าสวยดีครับ ก็เลยลองหาาข้อมูลดู ก็เริ่มตื่นเต้นละคับเพราะรู้ว่ามันเป็น most-wanted item ก็เลยเริ่มออกตามหาดีกว่า

ก็เลยไปเช็คที่เกษรพลาซ่าครับ ปรากฏว่า ไม่มีขาย พนักงานขายบอกว่า มีเข้ามา 4หรือ6 คู่นี่แหละครับ มีฝรั่งมากว้านซื้อไปหมดแล้ว ก็อย่างว่าล่ะครับ ของดีๆเจ๋งๆ ไม่อยู่นานครับ ความหวังผมเริ่มเลือนลาง แต่ก็ยังไม่ย่อท้อครับ ลืมบอกไปครับ ราคาค่าตัวที่ไทย ตอนนั้นที่ถาม 33,xxx หรือ 36,xxx นี่แหละคับ จำไม่ได้ อยากได้ต้องสั่งไว้แล้ว รอเหงือกแห้งประมาณ 6 เดือนคับ ผมรอไม่ไหวหรอกคับ

ไม่กี่วันต่อมาแม่ถามว่าอยากไปเที่ยวไหนสงกรานต์ เข้าทางเลยครับ บอกไปแบบไม่ต้องคิดว่า Italy!!!!! ประเทศต้นกำเนิด PRADA จะไม่มีขายก็ให้มันรู้ไป แล้วสุดท้ายก็ได้ไปสมใจคับ

พอไปถึงเมืองแรก ROME พอมีเวลาได้ช้อปปิ้งก็เริ่มออกตามหาเลยครับ เหนช้อปปุ๊บก็วิ่งเข้าใส่เลยครับ มีเพียงคู่เดียวครับ ซ่อนไว้หลังร้าน ถ้าไม่ถามหา ก็ไม่หยิบให้ดูด้วยคับ 555 งงๆๆ คู่นี้เป็นสีดำเรียบๆ size บะเร่อ ก็เลยไม่เอาครับ พอดีผมอยากได้สีน้ำตาล น้ำเงิน เหลือง

ตามหามาทุกเมือง VENICE, FLORNCE, PIZA, VERONA, เกาะหรู CARPRI ไม่มีขายซักเมืองครับบบบบบบ!!!!!!!! งงมาก อะไรมันจะขนาดน้านนนนนนนนน วันสุดท้าย แอบมีหวังที่ MILAN เพราะที่นี่มีหลายช้อปมากๆๆครับ แต่ละช้อปก็ห่างกันแค่หัวถนนกับสุดถนน ช้อปชายหญิงแยกกันไปเลยไม่ปะปนครับ บางช้อปก็มีขายแต่ accessaries ล้วนๆ

วันสุดท้ายที่ MILAN เข้าไปที่ห้าง Emmanuel อะไรยาวๆนี่แหละครับ มีช้อป PRADA แต่ไม่มีรองเท้าขายอีกแล้วครับ ถามเค้าๆบอกว่า ให้ลองไปอีกช้อปนึง เดินไปไม่ไกลมาก เป็นช้อปที่ขาย accessaries ล้วนๆ ก็เลยรีบวิ่งเลยครับ เข้าไปเจอแต่กระเป๋า แว่นตา รองเท้า ทั้งร้านครับ ไม่มีเสื้อผ้าซักชิ้น แล้วก็เจอจนได้ครับ PRADA BAROQUE ที่ถามหา ตั้งตระหง่านอยู่บนชั้นวาง และก็เป็น size ของผมด้วยครับ ดีใจสุดๆๆ รีบรูดปรื้ดดดดจ่ายตังไม่รีรอเลยครับ

ขึ้นเครื่องกลับบ้านนอนยิ้มแก้มปริคับ :)

Review นิดๆเกี่ยวกับ PRADA BAROQUE LACED-UP SHOES S/S 2011 ครับ
-ค่าตัว 550 euro
-แพทเทินค่อนข้าง oversized ครับ เพราะปกติผมใส่รองเท้าเบอร์ 8 UK, 9 US, 42 EURO ครับ แต่คู่นี้ เบอร์ 7.5 ใส่แล้วยังหลวมนิดๆ
-รุ่นขายกับรุ่นที่ใส่เดินบน RUNWAY ทุกอย่างเหมือนกันหมดยกเว้นส้นครับ รุ่นที่ขายโดนตัดส้นออกไปนิดนึงคับ คือ ส้นจะบางกว่าเพื่อความใช้ได้จริงครับ
-ใส่แรกๆจะเดินไม่ถนัดด้วยความที่ส้นหนามาก พักนึงจะชินครับ แล้วจะรู้สึกว่าเดินสบายเพราะพื้นหนามากรับแรงกระแทกได้ดีทีเดียว
-วัสดุหนังที่ใช่ทำ ดีมาก หอมมาก ปลื้มสุดๆครับ
-วัสดุถักๆรอบๆส้นรองเท้ามีรุ่ยๆออกมาบ้าง แต่ก็ไม่มีผลต่อการใช้งานเท่าไหร่ครับ
-แนะนำว่ารองเท้าคู่นี้ไม่ใช่ everyday-shoes นะครับ ใส่ไปเดินห้างได้ เดินข้างทางได้ ขึ้นเรือคลองแสนแสบได้ แต่ก็ยังไม่เหมาะที่จะใส่ทุกวันอะคับ

ใส่แล้วโดนมองเหลียวหลัง ไม่ก็สะกิดเพื่อนดูเลยครับ 555

สรุป : ประทับใจให้คะแนนเต็ม100ครับ

ใส่เดินมากครับ เลยเป็นรอยย่นๆที่รองเท้า ซื้อมาใช้งานจริงคับ ผมถือคติที่ว่าเสียเงินแล้วต้องใช้ให้งานให้คุ้มค่า แต่ก็ไม่ลืมที่จะใช้อย่างระมัดระวังและดูแลรักษาคับ

รูปสุดท้ายนี้แถมคับ ริริก็ใส่(ใส่รองเท้าแต่ไม่ใส่กางเกงคับ):eek:

หวังว่าที่ review ไปจะพอเป็นประโยชน์ไม่มากก็น้อย ให้กับเพื่อนๆที่กำลังหาข้อมูล รองเท้าคู่นี้อยู่นะคับ :)

Nabhattrada
เท่มากเลย หนังสีสด แจ่มมาก...ยินดีด้วยนะค่ะ...
northopus
รูปที่ใส่เสื้อสีส้ม เป็นของ จขกท หรือเปล่าครับ
ถ้าใช่เริ่ดส์จิงไรจิงมากกกกกกก
PO
Originally Posted by northopus
รูปที่ใส่เสื้อสีส้ม เป็นของ จขกท หรือเปล่าครับ
ถ้าใช่เริ่ดส์จิงไรจิงมากกกกกกก

นั่นสิ นายแบบมาเองเลยนะเนี่ย

ขอบคุณสำหรับรีวิวนะค้า
55555 นี่รูปผมเองค้าบ

review มีประโยชน์ผมก็ดีใจคับ:cool:
srichardson
เก๋มากเลยค่ะ นายแบบใส่แล้วดูดี เหมาะมากกก
eh
สวยเลยครับ ยินดีด้วยครับตามหาจนเจอ ว่าแต่หนักกว่าพวกLaced-upธรรมดามากมั๊ยครับ
รูปสุดท้ายนี่ที่ครอสทูระยอง(X2)เปล่าครับ คุ้นๆ
makeberry
เท่ห์มากเลยค่ะ ชอบๆๆ แล้วมารีวิวอีกนะคะ ^______^
Tacky
มากด Like คับ^^
ตัวรองเท้านี้หนักอยู่นะคับ หนักทั้งวัสดุหนังที่ใช้ แล้วก็ส้นรองเท้านี่ตัวดีเลยคับ ผมว่าหนักกว่า Laced-upธรรมดา มากเลยล่ะคับ

แต่แปลก... ที่เดินแล้วไม่รู้สึกหนักเลยละคับ

X2 Rayong ใช่แล้วคับ ^^
Tom & Jerry
รีวิวนี้ดูแล้วไม่ผิดหวังจริงๆค่า

อ่านรีวิว จขกท ก่อนค่อยๆ เลื่อนดูภาพทีละภาพ

รองเท้าเท่จริงสมกับจขกท

คิดถูกแล้วค่ะที่เลือกสีนี้ ถ้าสีดำคงเรียบเกินไม่เห็นดีเทลเก๋ๆของรองเท้าค่า

:)
pinpak_papawin
ยินดีด้วยนะคะ ได้ของถูกใจ เคยได้ยินเหมือนกันว่า หาของตามรุ่นที่ต้องการที่ยุโรปหายากจริงๆ
aaaiirz
จขกท เท่ห์มว๊ากกกกก
MY*BANK
รองเท้าน้องปลา สวยมากกกกกกกกกกกก อยากได้ แต่ หมด --"
nutty@SBN
แจ่มจิงๆ อ่านเรื่องราวตาม จขกท แล้วลุ้นตามจนเหนื่อยเลย 555
Precious Lover
อ่านแล้วลุ้นดีจริงๆ เห็นถึงความพยายามเลย

ดีใจด้วยครับ
rycool
อ่านตอนบรรยายรายละเอียดก็เพลินแล้วค่ะ เจอรูปนายแบบกับรองเท้าเข้าไป เท่ห์มากค่ะ ^_^
coldine
ลุ้นกับจขกท.

ใส่เเล้วเท่สมกับที่ตามหาค่ะ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3