Prada Suffiano "ของปลอม" ตัวจริงเสียงจริง
โดย sushi
sushi
[size=+1]
[highlight]Prada Saffiano[/highlight] รุ่นยอดฮิตติดลมบนไปเรียบร้อยแล้ว และแน่นอนของก๊อปต้องตามมา มีทุกเกรด ทุกราคา

วันนี้เราจะมาสอนวิธีดูนะคะว่าอันไหนแท้และปลอม ง่ายนิดเดียวเองคะ

ดูรูปแรกเล่นๆ กันก่อนนะคะว่าอันไหนจริงและปลอม(จริงๆ)

สีแดงสนใจ ให้ลุคแบบชิคๆ

สีดำคลาสสิค เข้าได้กับทุกชุด

เฉลยจ้า....
[highlight]สีแดงของจริง[/highlight]และ[highlight]สีดำตัวปลอม[/highlight] (ที่ทางร้านขายบอกว่าสินค้าเขาไม่ใช่เกรด A, ไม่ใช่งานMirror แต่อ้างว่า "เทียบเท่าของแท้" ดูพูดเข้าสิ)
แต่ต่อให้เทียบเท่ายังไงก็ปลอมและไม่เหมือนอยู่ดี อะ! มาดูกัน

มาดูจุดแรก [highlight]ป้ายPrada[/highlight]หน้ากระเป๋าคะ สีดำ(ตัวปลอม) ขอบชีสมาเชียว ล้ำออกมาค่อนข้างเยอะ แต่สีแดง(ตัวจริง) โผล่มาแค่พองาม

ต่อมา[highlight]สาย[/highlight]คะ ขนาดจะต่างกันอย่างเห็นได้"ชัด" ของจริงจะใหญ่กว่า ตรงเข็มขัดจะแน่นกว่า และรูใส่เข็มจะใหญ่กว่าคะ

จุดสุดท้าย อันนี้ฮาสุด สังเกตุรอยเย็บของด้ายนะคะ คนละจุดกันเลย และที่ฮาไปกว่านั้นคือ[highlight]กระดุม[/highlight]ของจริง กระดุมตัวผู้ (มีปุ่มยื่นออกมา) จะอยู่ฝั่งด้านหน้ากระเป๋า ส่วนตัวเมีย(เป็นหลุม) จะอยู่ด้านหลังของกระเป๋าทั้งสองฝั่งคะ

ของปลอมต่อให้ปลอมยังไง บอกว่าเหมือนยังไง ก็ไม่เหมือนอยู่ดี แล้วของปลอมใบนี้ไม่ถูกนะคะ เกือบหมื่นกันเลยทีเดียวเชียว บางใบก็เลยหมื่นนะคะ
ส่วนอุปกรณ์นี้ไม่ต้องพูดถึง Pradaของจริงไม่มีกล่องนะคะ แต่เขาก็โฆษณาว่าเหมือนได้ออกมาจากช้อป แต่เราเห็นแว๊บแรกก็แบบ...ไม่อะ มันไม่ใช่อะกิ๊บ!
ที่หนักไปกว่านั้นเขายังรีวิวว่า มีคนเคยเอาของร้านเขามาขายเป็นของจริงในเว็บดังด้วย เราสันนิฐานว่าน่าจะเป็นSBNพวกเรานี้แหละคะ

สุดท้ายฝากเอาไว้อีกนิดนะคะ ร้านที่ขายของปลอมนี้เค้าโฆษณาชวนเชื่อมากว่ากระเป๋าเขาเหมือนของจริงมากที่สุด มีอุปกรณ์ทุกอย่าง แม้กระทั้งใบเสร็จ และราคาของแต่ละใบ แต่ละยี่ห้อนั้นไม่ถูกเลยนะคะ เหยียบๆ หลักหมื่นเลยทีเดียว อย่าเสียเงินเลยคะ ค่อยๆ เก็บเงินแล้วเอาไปซื้อของจริงดีกว่า

หวังว่ารีวิวนี้คงเป็นประโยชน์ไม่มากก็น้อยสำหรับคนซื้อกระเป๋าออนไลน์นะคะ
จำไว้ว่าถ้าไม่แน่ใจ [size=+2]"อย่าซื้อ"
ขอบคุณค้าบ

Brandnamelism_
สุดยอดค่ะ มีประโยชน์มากๆเลยย^^
sushi
Originally Posted by Brandnamelism_
สุดยอดค่ะ มีประโยชน์มากๆเลยย^^

ขอบคุณที่อ่านนะคะ :)
beaubow
มีประโยชน์มาก ๆ เลยค่ะ ขอบพระคุณค่ะ
nita
มีประโยชน์มากค่ะ ขอบคุณนะคะ
DamierLover
ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะคะ

เพิ่มเติมนะคะ
กล่องปราด้าจริงๆ มีนะคะ " บางที่ " เท่านั้นถึงจะให้คะ :) เป็นกล่องสีชมพู นะคะ :)
sushi
Originally Posted by DamierLover

เพิ่มเติมนะคะ
กล่องปราด้าจริงๆ มีนะคะ " บางที่ " เท่านั้นถึงจะให้คะ :) เป็นกล่องสีชมพู นะคะ :)

ขอบคุณคะ :)
ตอนเราขอเขาบอกมะมีแหะ สงสัยจะขี้เหนียว อิอิ
ABAC
ขอบคุณครับ
Kitty man

มีประโยชน์มากเลย
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3