(T.T) ขออนุญาติเเชร์ประสบการณ์ในการซื้อ-ขายสินค้าที่เป็นของใหม่กันนะค่ะ
โดย natpapat313
natpapat313
เ้รียนเพื่อนๆ สมาชิก SBN เเละผู้ที่สนใจทำการซื้อ-ขายทุกท่านค่ะ

>> วันนี้ต้องขออนุญาตินำเรื่องราวของการซื้อ-ขายกระเป๋ามาเเชร์ประสบการณ์เพื่อเป็นข้อมูลประกอบการตัดสินใจในการซื้อ-ขายสินค้ากันนะคะ

เนื่องด้วยทางหล้าได้ลงขายกระเป๋า LV Keepall 50 Bandouliere Monogram : Date Code DU1172 ซึ่งเป็นของใหม่ยังไม่เคยถูกใช้งาน

ให้กับคุณลูกค้าท่านนึงในราคา 39,000 บาท (ราคาหน้าเว็ปLV @ 1,580 $USD) ทางคุณลูกค้าได้ติดต่อขอซื้อโดยเเจ้งว่าหุ้นกับเพื่อน

เเละจะซื้อให้เป็นของขวัญเเละสอบถามว่าลดอีกได้ไหม ทางหล้าเเจ้งว่าจากราคาที่ลงขายเมื่อเทียบกับราคาในShop นั้นนับว่าใบนี้ขายถูกกว่า

อยู่มากพอสมควรจึงขอขายในราคา 39,000 ตามที่เเจ้งไว้

<< กระเป๋าใบนี้ค่ะ

>> หลังจากนั้นอีกประมาณ 10 นาทีทางคุณลูกค้าติดต่อมาอีกครั้งสอบถามว่าเป็นของเเท้ใช่หรือไม่ทำไมขายถูกกว่าราคาหน้าเว็ป LV ที่ลงไว้

ซึ่งหล้าได้อธิบาบกับทางคุณลูกค้าตามจริงคือกระเป๋าใบนี้เป็น Date Code ปี2012 ทางเจ้าของซื้อมาเมื่่อต้นปี 2013 เป็นของใหม่ยังไม่เคยใช้งาน

ทางคุณลูกค้าได้รับทราบรวมถึงได้ดูรูปเพิ่มเติมทุกมุมตามที่ขอมาเเละตกลงซื้อกระเป๋าใบนี้โดยได้โอนมัดจำมา 3,000 บาท เเละขอนัดรับกระเป๋าในวันนี้

(ทั้งนี้ได้ตกลงกันไ้ว้ว่าทางผู้ซื้อจะเป็นผู้ออกค่าใช้จ่ายสำหรับmessenger ในการนำกระเป๋าไปส่งจำนวน 500บาท)

>> เมื่อถึงเวลานัดหมาย ทางหล้าได้ให้messenger นำกระเป๋าไปส่งตามจุดที่นัดหมาย คุณลูกค้าได้ให้คนมารับกระเป๋าเเละผู้มารับได้ปฏิเสธ

การรับกระเป๋าโดยโทรมาหาหล้าบอกว่ากระเป๋าไม่ใช่ของใหม่ เพราะที่หูHandle มีรอยจับเเล้วเเละ Cowhide สีไม่ขาวจึงขอเงินมัดจำคืน

ทางหล้าได้ชี้เเจงรายละเีอียดให้ทราบดังนี้คือ

1. กระเป๋าเป็นของใหม่ยังไม่เคยถูกใช้งานอย่างเเน่นอน รอยจับที่ Handle ตอนหล้าถ่ายรูปหรือตอนเเพ็คก็ต้องจับที่Handle เช่นกันเเต่ไม่ใช่รอยการใช้งาน

2. เรื่อง Cowhide ไม่ขาวเเบบของที่ผลิตใหม่ๆ นั้น ทางหล้าได้ชี้เเจงเเล้วว่าเป็นกระเป๋าที่ผลิตตั้งเเต่ปี2012 เเต่ซื้อปี 2013 เเละเป็นกระเป๋าใหม่เเน่นอน

โดยลักษณะธรรมชาติของCowhide ที่เป็นของใหม่เเม้เป็นกระเป๋าที่ตั้งอยู่ในShopเมื่อถูกอากาศก็จะมีการเปลี่ยนสีได้บ้างเล็กน้อยเช่นกันเเบบในShop บ้านเรา

ซึ่งกระเป๋าใบนี้ก็เช่นเดียวกันเป็นกระเป๋าผลิด ปี 2012 เเต่เจ้าของเดิมซื้อมาต้นปี 2013 เป็นกระเป๋าใหม่เเละยังไม่เคยถูกใช้งานอย่างเเน่นอน

>> ทางผู้มารับกระเป๋าเเละคุณลูกค้ายืนยันขอเงินมัดจำคืน หล้าจึงตัดสินใจโอนเงินมัดจำ 3,000 บาทคืนให้เต็มจำนวนเพื่อความสบายใจ

ทั้งนี้ได้ขอให้ทางผู้มารับกระเป๋็าเเล้วปฏิเสธการรับตามเหตุการณ์ข้างต้นนั้นเป็นผู้ชำระค่า messenger จำนวน 500บาทตามที่ตกลงกันไว้ด้วย

หลังจากนั้นประมาณ 15 นาทีทางคุณลูกค้าผู้ืที่เป็นคนติดต่อขอซื้อนั้นได้ติดต่อมาอีกครั้งเเจ้งว่าไม่พอใจเเละจะนำเรื่องลงห้องร้องเรียนด้วย

ทางหล้าจึงเเจ้งกลับไปว่าได้ค่ะ ไม่เป็นไรเพราะัหล้าเองก็ต้องการนำเรื่องราวนี้ลงเเชร์ประสบการณ์ในการซื้อขายครั้งนี้ไว้เช่นกัน

>> จากเรื่องราวข้างต้นหล้าเองต้องเสียโอกาสในการขายกับผู้ที่ติดต่อสอบถามมาอีก 2 ท่านซึ่งหล้าเเจ้งไปว่ามีคุณลูกค้ามัดจำไว้เเล้ว

เเต่สุดท้ายหล้าเองก็ต้องโอนเงินมัดจำคืนเต็มจำนวนไม่ได้หักค่าเสียเวลาหรือเสียโอกาสเเม้เเต่บาทเดียว เเละต้องนำกลับมาลงขายใหม่อีกครั้ง

ทั้งนี้หล้าเองมิได้ต้องการเรียกร้องความเห็นใจเเต่อย่างใด เพียงเเต่ต้องการนำเรื่่องราวที่เกิดขึ้นจริงมาเเชร์ประสบการณ์

สำหรับผู้่ที่สนใจทำการซื้อ-ขาย ให้ได้ใช้เป็นกรณีศึกษาเพื่อป้องกันปัญหาที่อาจเ้กิดขึ้นได้ในลักษณะนี้เท่านั้นค่ะ

ขอขอบพระคุณพื้นที่ดีๆ ในSBN เเห่งนี้เป็นอย่างยิ่งค่ะ
แม่มดpotter
เป็นกำลังใจให้นะคะ

^___^

สุ้ต่อไป. คะ
pokkcc
No.1 (Brand New) LV Keepall 50 Bandouliere Monogram (ซื้อปี 2013ค่ะ)
>> ลดพิเศษสุดๆ @ 39,000 เท่านั้นค่ะ
(ราคาในShop บ้านเราอยู่ที่ 52,000 ++ กันเรยนะคะ)
date Code : DU1172 made in France ***size:W50*H29*D22(cm.)
Condition : 100% (Brand New)
อุปกรณ์: การ์ด + ชุดกุญเเจ + Name Tag + Handle Belt + สายStrap พร้อมที่รองบ่า + ถุงผ้า + ถุงกระดาษ (ครบชุดกันไปเรยค่ะ)

ที่ลงขายมีรายละเอียดข้างต้นครับ
1.ตอนก่อนมัดจำแฟนถามผู้ขายว่าทำไมขายถูก ผู้ขายตอบว่าอยากชายราคานี้ครับ
2.หลังจากรับของ ผมถามว่าทำไม cowhide มีรอย ผู้ขายแจ้งว่า เป็นตัว display ไม่เคยใช้งาน แล้วอย่างนี้เรียก brandnew 100% เท่ากับคุณหลอกลูกค้าป่าวครับ?
3.สำหรับผม brandnew 100% คือของแกะออกจากกล่อง ไม่ใช่สินค้าโชว์ครับ
4.ผมขายของในนี้ รูปที่ส่งให้ลูกค้าดูเป็นตำหนิครับ ไม่ใช่รูปที่แบบที่ผู้ขายส่งมาครับ สวยเหมือนใหม่ แต่เป็นตัวโชว์
ขอยกตัวอย่างนะครับ ถ้าเป็นรถยนต์ ที่โชว์ ในโชว์รูม มีคนดูเป็นร้อย เป็นพัน ผมเอามาขายให้คุณลงโฆษณาว่า brandnew 100% ถือว่าหลอกลวงป่าวครับ
ผมเป็นสมาชิกที่นี่มาไม่นาน แต่อยากให้ชุมชนsbn แห่งนี้ มีจรรยาบรรณในการทำการค้าด้วยครับ เพราะผมเห็นคุณเป็นถึง sbn exclusive brandname ผมถึงไว้ใจครับ แต่ตำแหน่งที่คุณเป็นมันไม่ช่วยอะไร เลยครับ "เงินทุกคนก็อยากได้ครับ แต่ต้องมีจรรยาบรรณของการค้าด้วยครับ"
titled

อันนี้พูดในฐานะกลางๆ เพราะไม่รู้จักกับทั้งคู่คับ เห็นใจและเข้าใจทั้งคู่
ในกรณีนี้ถือว่าแม่ค้ามีSpirit สูงมากนะครับ
เพราะถ้าเขียนในกระทู้ชัดเจนขนาดนี้ว่าเดทโค้ทปี2012
แต่ชื้อ2013และเป็นของใหม่ ลูกค้าหรือคนชื้อที่ใช้lvลายโมโนมานานๆ
จะทราบว่า Cowhide ไม่มีทางจะใหม่แบบ100% จะคล้ำลงเพราะอาจจะเกิดจากการเก็บคับ
แล้วราคาที่ลงขายสำหรับ keepallใบนี้ถือว่ากลางๆ ในเมื่อแม่ค้าคืนเงิน
ก็ถือว่าจบด้วยดี เพราะถ้าเป็นแม่ค้าคนอื่นไม่ว่าจะเกิดอะไร ต้องโดน50%หรือหักหมด3000แน่นอนคับ
เพราะถือเป็นค่าเสียเวลา โดยมากจะคืนเงินเฉพาะกรณีของปลอมคับ ดีใจที่เรื่องนี้จบด้วยดี
เป็นกำลังใจให้ทั้งคู่ ขอให้ลูกค้าได้กระเป๋าใหม่ไวๆ และแม่ค้าก็ขายได้ไวๆนะคับ;)

natpapat313
Originally Posted by pokkcc
No.1 (Brand New) LV Keepall 50 Bandouliere Monogram (ซื้อปี 2013ค่ะ)
>> ลดพิเศษสุดๆ @ 39,000 เท่านั้นค่ะ
(ราคาในShop บ้านเราอยู่ที่ 52,000 ++ กันเรยนะคะ)
date Code : DU1172 made in France ***size:W50*H29*D22(cm.)
Condition : 100% (Brand New)
อุปกรณ์: การ์ด + ชุดกุญเเจ + Name Tag + Handle Belt + สายStrap พร้อมที่รองบ่า + ถุงผ้า + ถุงกระดาษ (ครบชุดกันไปเรยค่ะ)

ที่ลงขายมีรายละเอียดข้างต้นครับ
1.ตอนก่อนมัดจำแฟนถามผู้ขายว่าทำไมขายถูก ผู้ขายตอบว่าอยากชายราคานี้ครับ
2.หลังจากรับของ ผมถามว่าทำไม cowhide มีรอย ผู้ขายแจ้งว่า เป็นตัว display ไม่เคยใช้งาน แล้วอย่างนี้เรียก brandnew 100% เท่ากับคุณหลอกลูกค้าป่าวครับ?
3.สำหรับผม brandnew 100% คือของแกะออกจากกล่อง ไม่ใช่สินค้าโชว์ครับ
4.ผมขายของในนี้ รูปที่ส่งให้ลูกค้าดูเป็นตำหนิครับ ไม่ใช่รูปที่แบบที่ผู้ขายส่งมาครับ สวยเหมือนใหม่ แต่เป็นตัวโชว์
ขอยกตัวอย่างนะครับ ถ้าเป็นรถยนต์ ที่โชว์ ในโชว์รูม มีคนดูเป็นร้อย เป็นพัน ผมเอามาขายให้คุณลงโฆษณาว่า brandnew 100% ถือว่าหลอกลวงป่าวครับ
ผมเป็นสมาชิกที่นี่มาไม่นาน แต่อยากให้ชุมชนsbn แห่งนี้ มีจรรยาบรรณในการทำการค้าด้วยครับ เพราะผมเห็นคุณเป็นถึง sbn exclusive brandname ผมถึงไว้ใจครับ แต่ตำแหน่งที่คุณเป็นมันไม่ช่วยอะไร เลยครับ "เงินทุกคนก็อยากได้ครับ แต่ต้องมีจรรยาบรรณของการค้าด้วยครับ"

เ้รียนคุณ pokkcc เเละเพื่อนๆ สมาชิก SBN รวมถึงผู้ที่สนใจทำการซื้อ-ขายทุกท่านค่ะ

>> ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณคุณ pokkcc มากๆ เลยค่ะที่ได้นำข้อมูลมาเเจ้งเพิ่มเติมให้เพื่อนๆ สมาชิกเเละผู้ที่สนใจได้ดูไว้เป็นกรณีศึกษานะคะ

ทั้งนี้ก็ขออนุญาติอธิบายรายละเอียดให้ทราบกันไปทีละข้อเลยนะคะ

ข้อที่1
ตอนก่อนมัดจำแฟนถามผู้ขายว่าทำไมขายถูก ผู้ขายตอบว่าอยากชายราคานี้ครับ

--> เรื่องราคานั้นก็ได้อธิบายให้ทราบเเล้วว่า ทางเจ้าของเดิมนั้นต้องการขายใบนี้มาเเละหล้ารับซื้อไว้ในราคาที่หล้าคิดว่าเหมาะสมเเละขายต่อได้ในราคาไม่สูงมากนัก
ตอนที่เเฟนคุณโทรมายังขอต่อราคาลงอีกด้วย เเละเเฟนคุณยังสอบถามมาหลังจากนั้นด้วยว่ากระเป๋าหล้าเป็นของเเท้หรือปล่าว (คุณลองสอบถามกันเองให้ดีก่อนนะคะ)
เเละเรื่องที่ตอบไปว่าต้องการขายราคานี้ก็ด้วยการพิจารณาเเล้วว่าเหมาะสมกับสภาพของสินค้า ซึ่งก็เเจ้งเเฟนคุณเเล้วว่าไม่ได้ต้องการบวกกำไรมากมายอะไรค่ะ

ข้อที่2
หลังจากรับของ ผมถามว่าทำไม cowhide มีรอย ผู้ขายแจ้งว่า เป็นตัว display ไม่เคยใช้งาน แล้วอย่างนี้เรียก brandnew 100% เท่ากับคุณหลอกลูกค้าป่าวครับ?
--> กระเป๋าทุกใบที่ตั้งขายในShop LV ทุกที่ในโลกเเม้จะเป็นใบที่ตั้งโชว์อยู่ทางพนักงานของShop ทุกคนก็เเจ้งว่าเป็นของใหม่เเละพร้อมที่จะขายให้ลูกค้านะคะ
เพราะกระเป๋าที่อยู่ในShop ก็ยังไม่เคยถูกใช้งานเเล้วอย่างนี้พนักงานของทางShop ทุกที่ก็คงจะเข้าข่ายหลอกลวงลูกค้าในมุมมองของคุณด้วยเช่นกันนะค่ะ

ข้อที่3 สำหรับผม brandnew 100% คือของแกะออกจากกล่อง ไม่ใช่สินค้าโชว์ครับ
--> ในมุมมองของคุณ Brand New 100% คือของที่เเกะออกจากกล่องเท่านั้น (เเล้วอย่าลืมว่าห้ามสัมผัสเเตะต้องด้วยนะคะถึงจะใหม่จริงในมุมมองของคุณ)
ส่วนในมุมมองเรื่องสินค้า Brand New ของหล้าเเละคิดว่าอาจจะเป็นมุมมองของอีกหลายๆท่านโดยทั่วไป Brand New คือสินค้าที่ตั้งขายหรือถูกซื้อออกมาจากShop
เเละยังไม่เคยถูกใช้งานค่ะ (เเละต้องขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะคะที่มุมมองของหล้าอาจเปิดกว้างเกินไปเเละไม่ตรงกับมุมมองที่จำกัดไว้ตามความคิดของคุณค่ะ)

ข้อที่4 ผมขายของในนี้ รูปที่ส่งให้ลูกค้าดูเป็นตำหนิครับ ไม่ใช่รูปที่แบบที่ผู้ขายส่งมาครับ สวยเหมือนใหม่ แต่เป็นตัวโชว์
--> หล้าเิองก็เคารพสิทธิในการทำการซื้อขายของเพื่อนสมาชิกรวมถึงท่านเจ้าของสินค้าเเละคุณลูกค้าที่น่ารักทุกๆคนนะคะ
หลักการในการชื้อ-ขายของหล้านั้น : หล้าเองก็ถ่ายรูปของสินค้าตามสภาพ ณ ปัจจุบันของสินค้าเเต่ละชิ้นที่ลงขายให้คุณลูกค้าดูรายละเอียดเช่นกันค่ะ
เเล้วหล้าก็ส่งรูปกระเป๋าใบนี้ให้ดูก็เป็นใบที่คุณบอกว่า"สวยเหมือนใหม่..เเต่เป็นตัวโชว์" เเละไม่ต้่องการซื้อนี้เเหละค่ะ
ส่วนเรื่องที่คุณขายสินค้าใน SBN เเห่งนี้เเล้วส่งรูปตามจริงก็นับว่าเป็นสิ่งที่ถูกต้องเเละพึงกระทำสำหรับสมาชิกทุกท่านอยู่เเล้วนะค่ะ

ข้อที่5 ขอยกตัวอย่างนะครับ ถ้าเป็นรถยนต์ ที่โชว์ ในโชว์รูม มีคนดูเป็นร้อย เป็นพัน ผมเอามาขายให้คุณลงโฆษณาว่า brandnew 100% ถือว่าหลอกลวงป่าวครับ
ผมเป็นสมาชิกที่นี่มาไม่นาน แต่อยากให้ชุมชนsbn แห่งนี้ มีจรรยาบรรณในการทำการค้าด้วยครับ เพราะผมเห็นคุณเป็นถึง sbn exclusive brandname ผมถึงไว้ใจครับ
แต่ตำแหน่งที่คุณเป็นมันไม่ช่วยอะไร เลยครับ "เงินทุกคนก็อยากได้ครับ แต่ต้องมีจรรยาบรรณของการค้าด้วยครับ
(ข้อนี้ยาวหน่อยเลยขอเเยกตอบตามประเด็นย่อยนะค่ะ)
--> ในมุมมองของหล้า : เรื่องนโยบายการขายของรถยนต์นั้นดูเหมือนจะมีความเเตกต่างกับสินค้า Brand Name อยู่บ้างนะคะ
รถยนต์ที่คุณต้องการซื้อเป็นรถใหม่ป้ายเเดงโดยส่วนใหญ่ในปัจจุบันนั้น คุณต้องทำการสั่งจองก่อนเเละต้องรอคิวรถที่จะออกมาจากสายการผลิตของบริษัทนั้นๆ นะคะ
ส่วนสินค้าBrand Name หากคุณต้องการซื้อสินค้ารุ่นใด หากทางShop มีตั้งอยู่คุณจะได้รับสินค้าชิ้นนั้นๆ หรือบางที่ที่มีอยู่ในStock อีกคุณอาจสามารถเลือกได้ค่ะ
เเต่หล้าเองก็ไม่เเน่ใจเหมือนกันว่าเพิ่งเเกะออกจากกล่องเหมือนหลักการของคุณหรือปล่าวนะคะ ^^

--> เรื่องสถานะสมาชิก Exclusive Master Brandname ที่มีอยู่หรือเเม้เเต่ สถานะอื่นๆตามระบบของ SBN นั้นไม่ได้หมายถึงตำเเหน่ง อย่างที่คุณเข้าใจนะคะ
เเล้วก็ไม่ได้เป็นเครื่องชี้วัดเพียงอย่างเดียวที่จะนำมาใช้ในการพิจารณาเรื่องความน่าไว้วางใจ หรือความมีจรรยาบรรณมากน้อยของสมาชิกเเต่ละท่านนะคะ
เเต่เป็นเพียงสถานะปัจจุบันที่มาจากจำนวนการโพสหัวข้อหรือการตอบกระทู้ต่างๆ ในชุมชนเเห่งนี้เป็นหลักนะค่ะ
ส่วนเรื่องจรรยาบรรณ เเละมารยาทในการซื้อ-ขาย โดยเเท้จริงนั้นก็ขึ้นอยู่กับสามัญสำนึกของเเต่ละบุคคลที่เข้ามาอาศัยอยู่ร่วมกันในชุมชนเเห่งนี้นะค่ะ

ขอขอบพระคุณพื้นที่ดีๆ ในSBN เเห่งนี้เป็นอย่างยิ่งอีกครั้งนะค่ะ (^.^)
pk perfume party
กระเป๋าเดทโค้ด 1172 ก็ผลิตได้ปีกว่าแล้วคับ การที่ของอยู่ในชอปสักพักก็จะมีความเปลี่ยนแปลงบ้างตามธรรมชาติของคาวไฮด์ ยังไงก็ทำความเข้าใจและก็ไม่ได้มีปัญหากันบานปลายก็ดีแล้วคับ ผู้ขายเองก็คงไม่ได้มีเจตนาเอาเงินโดยการหลอกลวงมั้งคับเพราะก็ให้นัดรับของได้ ก็แสดงถึงความบริสุทธ์ใจในระดับนีง
pokkcc
โดยส่วนตัวผมเองซื้อของจาก Shop Lv และแม่ค้าในsbn ที่ชัดเจนที่บอกว่า Brand New 100% ไม่ต่ำกว่า 4-50 ใบ ผมยังไม่เคยได้รับ กระเป๋าที่มี Cow Hide มีตำหนิไม่น้อยกว่า 2 จุด ตามที่ผมได้รับจากคุณหลา ที่บอกว่า Brandnew 100% ครับ สามรถชมได้จากรูปภาพครับ
อันนี้สินค้าที่ผมถ่ายเอง โดยก่อนมัดจำคุณหลา ไม่บอกด้วยว่าเป็นสินค้าตัวโชว์ เพิ่งจะมาบอกตอนที่รับสินค้า ครับ

ผมเป็นสมาชิกของชุมชนแห่งนี้มาก็ไม่น้อย ผมอยากให้ที่แห่งนี้ เปรียบเป็นชุมชนอันดีเป็นต้นฉบับของการซื้อขายสินค้าบนโลกออนไลน์ที่ มีจรรยาบรรณ ของทุกคน ตามที่คุณหลา บอกว่า ควรมี "มารยาท ทั้งการซื้อและขาย" ครับ สังคมดีเริ่มจากที่ตัวเราเองครับ

THX SBN
natpapat313
โดยส่วนตัวผมเองซื้อของจาก Shop Lv และแม่ค้าในsbn ที่ชัดเจนที่บอกว่า Brand New 100% ไม่ต่ำกว่า 4-50 ใบ ผมยังไม่เคยได้รับ กระเป๋าที่มี Cow Hide มีตำหนิไม่น้อยกว่า 2 จุด ตามที่ผมได้รับจากคุณหลา ที่บอกว่า Brandnew 100% ครับ สามรถชมได้จากรูปภาพครับ
อันนี้สินค้าที่ผมถ่ายเอง โดยก่อนมัดจำคุณหลา ไม่บอกด้วยว่าเป็นสินค้าตัวโชว์ เพิ่งจะมาบอกตอนที่รับสินค้า ครับ

ผมเป็นสมาชิกของชุมชนแห่งนี้มาก็ไม่น้อย ผมอยากให้ที่แห่งนี้ เปรียบเป็นชุมชนอันดีเป็นต้นฉบับของการซื้อขายสินค้าบนโลกออนไลน์ที่ มีจรรยาบรรณ ของทุกคน ตามที่คุณหลา บอกว่า ควรมี "มารยาท ทั้งการซื้อและขาย" ครับ สังคมดีเริ่มจากที่ตัวเราเองครับ

THX SBN

เ้รียนคุณ pokkcc เเละเพื่อนๆ สมาชิก SBN รวมถึงผู้ที่สนใจทำการซื้อ-ขายทุกท่านค่ะ

>> ต้องขอขอบคุณคุณ pokkcc อีกครั้งนะคะที่ได้นำรูปภาพจุดที่ทำให้คุณคิดว่ากระเป๋าใบนี้ต้องไม่ใช่ของใหม่เเละเคยใช้งานมาเเล้วนะค่ะ
หล้าเองก็ยังขอยืนยันว่ากระเป๋ายังไม่เคยถูกนำไปใช้งานอย่างเเน่นอน โดยรอยตามรูปนั้นหล้าก็เพิ่งได้เห็นจากรูปของคุณเช่นกัน
โดยก่อนการจัดส่งหล้าเป็นคนเเพ็คเองก็ไม่พบร่องรอยดังกล่าวตามรูปที่คุณได้ถ่ายมาลงไว้นะค่ะ

>> ส่วนเรื่องการเเจ้งสภาำพกระเป๋าที่หล้าลงขายนั้นจะเเจ้งตามสภาพปัจจุบันของกระเป๋าใบนั้นๆ เช่นเดียวกับใบนี้ซึงหล้าดูเเล้วว่ายังไม่เคยถูกใช้งานมาจริง
หล้าก็นำลงขายโดยเเจ้งว่าเป็นของใหม่ที่ยังไม่เคยถูกใช้งานจริงๆ โดยข้อมูลที่หล้าได้รับจากเจ้าของเดิมตอนหล้ารับซื้อมาได้เเจ้งหล้าไว้ว่า
กระเป๋าใบนี้เป็นใบที่ตั้งขายอยู่ในShop ซึ่งข้อมูลส่วนนี้หล้าใช้ประกอบการพิจารณาราคาในการรับซื้อมา ส่วนการนำมาลงขายนั้นหล้าก็นำเสนอ
ตามสถานะเเละสภาพปัจจุบันของกระเป๋าเเต่ละใบค่ะ หากคุณลูกค้าต้องการสอบถามข้อมูลที่มาของกระเป๋าเเต่ละใบหล้าก็จะเเจ้งให้ทราบทุกใบเท่าที่ทราบเช่นกันค่ะ

ซึ่งใบนี้ตอนเเฟนคุณติดต่อสอบถามมาไม่ได้ถามรายละเอียดที่มาของกระเป๋าในส่วนนี้นะคะ เเต่ได้สอบถามมา 3เรื่องหลักๆคือ

1. เป็นของใหม่ไม่เคยใช้งานใช่หรือไม่ (คำตอบคือ เป็นของใหม่เเละยังไม่เคยถูกใช้งานค่ะ)
2. ราคาลดให้อีกได้ไหม (คำตอบคือ ขออนุญาติขายในราคาที่ตั้งไว้ค่ะ) เเละหลังจากนั้นอีก 10 นาทีก็ส่งคำถามอีกเเบบมาคือ
3. เป็นของเเท้ใช่หรือไม่ (คำตอบคือ เป็นของเเท้ค่ะ)
ทำไมราคาถูกกว่าหน้าเว็ป LV (คำตอบคือ หล้ารับซื้อมาจากทางเจ้าของเดิมในราคาที่เหมาะสมซึ่งใบนี้เป็นกระเป๋าผลิตปี 2012 เเต่เพิ่งซื้อต้นปี 2013 ค่ะ)

เเละขอเรียนเเจ้งคุณเพิ่มเติมด้วยว่าก่อนหน้าที่จะมีการตกลงมัดจำนั้นเเฟนคุณได้ขอรูปกระเป๋าเพิ่มเติม ซึุ่งหล้าก็ได้ส่งรูปกระเป๋าโดยละเอียดให้กับเเฟนคุณ
โดยเเฟนคุณได้ดูจนเป็นที่พอใจเเละตกลงซื้อโดยขอมัดจำเเละนัดรับกระเป๋าตามรายละเีอียดที่ได้อธิบายเรื่องราวไปนะคะ เเต่พอคุณเป็นคนมารับกระเป๋า
เเล้วปฏิเสธการรับเเละขอเงินมัดจำคืนด้วยเหตุผลที่คุณได้เเจ้งไว้นั้น หล้าก็ได้โอนมัดจำคืนให้คุณทันทีเช่นกันเพื่อความสบายใจของทั้ง 2ฝ่ายค่ะ

>> ทั้งนี้หล้าขอยืนยันว่ารอยดังกล่าวตามรูปที่คุณได้นำมาลงไว้นั้นตอนที่หล้าเเพ็คส่งไม่มีรอยดังกล่าวเเละไม่ได้เกิดจากการใช้งานอย่างเเน่นอน
หากคุณคิดว่ากระเป๋าใบนี้ไม่ใช่้ของใหม่ในความเห็นของคุณก็ไม่เป็นไรค่ะ ว้นที่นัดรับหล้าก็ขอเเสดงความรับผิดชอบโดยการโอนเงินมัดจำคืนให้กับคุณ
เต็มจำนวนคือ 3,000 บาทในทันทีเช่นกันเพื่อความชัดเจนของหล้าค่ะ เเละหากคุณคิดว่าหล้าไม่ชัดเจนก็เชิญเลือกดูของท่านอื่นๆ ได้เลยค่ะ
ส่วนเรื่องความหวังที่จะต้องการใ้ห้ SBN เป็นสังคมออนไลน์ที่ดีเเละชุมชนต้นเเบบบนโลกออนไลน์นั้นหล้าเเละสมาชิกทุกๆ คนก็คงหวังเช่นเดียวกับคุณค่ะ

>> ท้ายสุึดนี้ขอให้คุณได้กระเป๋าใบใหม่ที่ต้องเป็นกระเป๋าที่เพิ่งเเกะออกจากกล่องจริงๆ ในราคาที่คุณพอใจ เเละสามารถนำไปเป็นของขวัญได้ทันเวลานะคะ
ส่วนกระเป๋าใบนี้ก็มีคุณลูกค้าท่านอื่นที่สนใจสอบถามมาเเละเข้าใจในลักษณะของกระเป๋าดูเเล้วว่าเป็นของใหม่ไม่เคยถูกใช้งานจริงๆได้ขอซื้อไปดูเเลต่อเรียบร้อยเเล้วค่ะ

ขอขอบพระคุณพื้นที่ดีๆ ในSBN เเห่งนี้เป็นอย่างยิ่งอีกครั้งนะค่ะ (^.^)
pokkcc
ขอถามคุณผู้ขายนิดเดียวครับว่า ทำไมไม่แจ้งว่าเป็นสินค้าตัวโชว์ตั้งแต่แรก คุณพูดไปพูดมาจนงง กับตัวเอง ตอนแรกบอกว่าลูกค้าซื้อมาแล้วยังไม่ได้ใช้งาน แต่พอผมรับของ คุณบอกว่าเป็นสินค้าตัวโชว์ ตกลงผมสามารถ เชื่อ คุณผู้ขาย ว่าสินค้านี้เป็นแบบไหนกันแน่ครับ ความจริงคือความจริง เพื่อนๆชุนชน sbn ลองช่วยกันพิจารณาแล้วกันครับ ว่าผู้ขายสินค้าตอบคำถามไม่ตรงกันสักครั้งครับ แล้วความน่าเชื่อถือของผู้ขายสินค้ามันอยู่ตรงไหน ผมเป็นผู้บริโภคครับ ถ้าเป็นผมขายสินค้าใบนี้ ผมจะลงขายให้เป็น สินค้า display ครับ ไม่ใช่ brandnew 100% ตามที่คุณผู้ขายได้ลงขายสินค้าไว้ครับ
Thx sbn
natpapat313
ขอถามคุณผู้ขายนิดเดียวครับว่า ทำไมไม่แจ้งว่าเป็นสินค้าตัวโชว์ตั้งแต่แรก คุณพูดไปพูดมาจนงง กับตัวเอง ตอนแรกบอกว่าลูกค้าซื้อมาแล้วยังไม่ได้ใช้งาน แต่พอผมรับของ คุณบอกว่าเป็นสินค้าตัวโชว์ ตกลงผมสามารถ เชื่อ คุณผู้ขาย ว่าสินค้านี้เป็นแบบไหนกันแน่ครับ ความจริงคือความจริง เพื่อนๆชุนชน sbn ลองช่วยกันพิจารณาแล้วกันครับ ว่าผู้ขายสินค้าตอบคำถามไม่ตรงกันสักครั้งครับ แล้วความน่าเชื่อถือของผู้ขายสินค้ามันอยู่ตรงไหน ผมเป็นผู้บริโภคครับ ถ้าเป็นผมขายสินค้าใบนี้ ผมจะลงขายให้เป็น สินค้า display ครับ ไม่ใช่ brandnew 100% ตามที่คุณผู้ขายได้ลงขายสินค้าไว้ครับ
Thx sbn

>> ก่อนอื่นต้องขอให้คุณลองกลับไปอ่านรายละเอียดเรื่องราวในกระทู้นี้อีกครั้งนะคะ หล้านั้นได้ลำดับเหตุการณ์รวมถึงชี้เเจงรายละเอียดไว้อย่างชัดเจนเเล้ว
โดยคำตอบที่หล้าได้ตอบกับทางเเฟนของคุณรวมถึงตัวคุณด้วยก็ชัดเจนทุกหัวข้อ
หล้าไม่ได้ตอบไปตอบมาจนงง เหมือนกับที่คุณเองกำลังงงว่าจะนำประเด็นไหน
ในมุมมองของคุณที่จะนำมาเป็นประเด็นให้ผู้ที่ได้เข้ามาอ่านกระทู้นี้มองว่าหล้าเป็นเเม่ค้าที่ไม่มีจรรยาบรรณเเละหลอกลวงลูกค้าตามที่คุณคิดไว้นะคะ

>> ในตอนเเรกที่เเฟนคุณสอบถามมาเเฟนคุณไม่ได้ถามเลยนะคะว่ากระเป๋าใบนี้มี ประวัติต้นกำเนิดตั้งเเต่ตอนที่ถูกซื้อมานั้นเป็นมาอย่างไร
หากเค้าได้สอบถามรายละเอียดมาตั้งเเต่เเรกก็คงจะได้รับทราบข้อมูลตั้งเเต่ก่อนมัดจำเเล้วนะคะ คุณเองต่างหากที่เป็นคนได้รับคำตอบ
เรื่องที่หล้าได้เเจ้งให้ทราบเพิ่มเติมเนื่องจากคุณบอกว่า Cowhideไม่เห็นขาวเหมือนของใหม่ หล้าจึงขออธิบายที่มาเพิ่มเติมให้ตามคำบอกเล่า
จากเจ้าของเดิมตอนหล้ารับซื้อกระเป๋าใบนี้มา หากหล้าทราบว่าคุณต้องการจะนำมาเป็นประเด็นในเรื่องนี้หล้าคงจะรีบเเจ้งอย่างละเอียดตั้งเเต่ก่อนที่
เเฟนคุณจะมัดจำเเล้วค่ะ
เเต่เเฟนคุณซึ่งเป็นคนติดต่อสอบถามมานั้นสนใจสอบถามมาในเรื่อง ราคา / ความเเท้ / อุปกรณ์ เเละขอรูปถ่ายเพิ่มเติมทุกมุม
ซึ่งหล้าก็ทำหน้าที่ของหล้าอย่างครบถ้วนคือ ตอบคำถาม เเละส่งรูปถ่ายให้ทุกมุม จนเเฟนคุณพิจารณาตกลงขอซื้อเเละมัดจำมา
จนกระทั่ง
ถึงวันส่งมอบก็มาเจอคุณเเละเกิดประเด็นตามที่คุณได้เเจ้งมานี่เเหละค่ะ ซึ่งหล้าก็ได้เเสดงความรับผิดชอบคือคืนมัดจำให้เต็มจำนวนเเล้วนะคะ

>> เเละขอเรียนให้ทราบว่าที่หล้าลงเรื่องราวนี้ให้เพื่อนสมาชิกรวมถึงผู้ที่สนใจได้ลองอ่านกันเพื่อเป็นกรณีศึกษาเท่านั้น เเละไม่ได้อ้างอิืงถึงใครเลย
ซึ่งคุณเองที่ได้เข้ามาตอบกระทู้อธิบายเพิ่มเติมโดยพยายามมุ่งหาประเด็นต่างๆ ที่คุณมองว่าหล้าเป็นผู้ขายที่หลอกลวงตามมุมมองของคุณ
ซึ่งพอหล้าได้อธิบายตามประเด็นต่างๆ ของคุณไปทีละข้อโดยละเอียดเเล้ว สุดท้ายคุณก็ยังพยายามมุ่งประเด็นว่าหล้าไม่ยอมเเจ้งที่มาของกระเป๋าอีก
ว่ากระเป๋าใบนี้เป็นกระเป๋าใบที่เคยตั้งโชว์ในShop ก่อนที่เจ้าของเดิมซื้อมานั้น หล้าคงต้องขออภัยคุณเป็นอย่างยิ่งมา ณ ที่นี้ด้วยนะคะที่ไม่ได้เเจ้งเเฟนคุณ
ทั้งที่เเฟนคุณก็ไม่ได้ซักถามถึงประว้ติของตัวกระเป๋านี้เลยก่อนการตกลงมัดจำเพื่อซื้อใบนี้ ซึ่งหล้าเองก็คงไม่สามารถรับรู้ได้เองหรอกนะคะว่า
คุณต้องการให้หล้าเเจ้งที่มาเเฟนคุณด้วยในขณะที่เค้าไม่ได้สอบถามมาเลย
หากคุณยังมองว่าเรื่องนี้เป็นความบกพร่องของหล้านั้นก็ไม่เป็นไรนะค่ะ

>> ท้ายสุดนี้คิดว่าหล้าได้ชี้เเจงเเละอธิบายเรื่องราวไปโดยละเอียดครบถ้วนเเล้ว เเละคงไม่มีอะไรที่จะต้องชี้เเจงเพิ่มเติมกับคุณอีกเเล้วนะคะ
ส่วนหากคุณยัีงต้องการมุ่งประเด็นใดๆ เพิ่มเติมกับหล้าอีกนั้นก็เเล้วเเต่คุณนะคะ ส่วนเรื่องนี้จะส่งผลกระทบใดๆ ต่อหล้านั้นหล้ายินดีรับไว้ในความรับผิดชอบของหล้าค่ะ
หล้าต้องขอขอบคุณคุณ pokkcc เเละเเฟนของคุณเป็นอย่างยิ่งอีกครั้งนะคะ ที่ได้มีประเด็นต่างๆ ให้หล้าได้พิจารณาเตรียมความพร้อมเเละปรับปรุงการขายของหล้าต่อไป
เเละหล้าหวังเป็นอย่างยิ่งว่าเรื่องราวที่เกิดขึ้นนี้คงจะเป็นประโยชน์ให้กับเพื่อนสมาชิกรวมถึงผู้ที่สนใจในการทำการซื้อ-ขายในSBN เเห่งนี้ได้บ้างนะค่ะ

panipakedd
ขอให้เคลียร์กันลงตัวนะคะ นานาจิตตังค่ะ
Noopun
เข้ามาอ่านอีกทีคุณแม่ค้าขายกระเป๋าไปได้แล้ว คุณลูกค้าก็ได้รับเงินมัดจำคืนครบเต็มจำนวน ขอให้เรื่องราวจบลงด้วยดีทั้งสองฝ่ายนะคะ
pooprewwan
อืม จริงค่ะ นานาจิตตัง อย่างเราถ้าซื้อของใน sbn online pre-order หรือ ตามร้าน brandname ทั่วไป ซืึ่งไม่ใช่จากชอปโดยตรง เราจะหยวนๆอ่ะค่ะ เพราะถ้าจะให้ออกมาแบบแกะกล่องคงยาก เพราะกว่าจะมาถึงเราอย่างๆน้อยๆก็ผ่านมือแม่ค้ามาแน่นอน บางทีเค้าเอาออกมาถ่ายรูป หยิบมาดูเดทโคดบ้างในกรณีที่ลูกค้าบางคนถามหรือส่งทางไปรษณีย์ก็จะถามมากเป็นพิเศษหน่อย บางทีหยิบออกมาหลายรอบมากเพราะไม่ใช่ว่าลูกค้าคนหนึ่งถามแล้วจะซื้อเลย ขนาดบอกว่าเป็นของใหม่ยังให้ถ่ายหลายๆมุมเลยค่ะ เพราะบางทีแพคมาจากต่างประเทศก็อาจเกิดตำหนิได้เช่นกัน ยิ่งตามร้่าน brandname เนี่ย เค้าเอาออกมาวางโชว์เลยค่ะ ทั้งหยิบทั้งจับสารพัด แต่อาจจะห่อด้วยพลาสติก แต่เค้าก็บอกว่า brand new 100% ค่ะ เพราะไม่เคยผ่านการใช้งาน แต่อย่างว่าราคามันก็ถูกกว่าในชอปพอสมควร เราก็เลยไม่ค่อยแคร์ตรงนี้เท่าไหร่ แต่ขอให้ไม่เคยผ่านการใช้งานจริงๆ คำว่า brand new แต่ละมุมมองของแต่ละคนก็จะแตกต่างกันไป
deva
เห็นใจทั้งผู้ซื้อ และผู้ขายค่ะ เพราะ Deva ก็เป็นคนซื้อมาก่อนที่จะมาเป็นแม่ค้า

กรณีนี้ Lost in transtation นะคะคงตีความต่างกันค่ะ

แม่ค้าก็แจ้งตามจริงว่าของใหม่ เพราะไม่มีการใช้งาน เอ ผ่านมาแล้วสีก็น่าจะเปลี่ยนบ้างเพราะปี 12 ตรงนี้แม่ค้าต้องย้ำให้ลูกค้าทราบว่าใหม่แต่สีเปลี่ยนนิด หรือแจ้งไปว่าที่ขายราคานี้เพราะซื้อมาเก็บและเกรงจะมีตำหนิที่มองไม่เห็นเด่นชัด ก็ว่าไป....
ลูกค้าก็คิดว่า เห็นแม่ค้าขายของใหม่ในราคาแค่ 39000 บาทก็คิดว่าจะได้ของที่ใหม่แท้ ๆ ออกจากshop แบบไร้ริ้วรอย บางทีสินค้าก็มีตำหนิมาจากในช็อบนะคะคนหิ้วมาไม่เห็นก็มีทั้งที่ไม่ได้ใช้งาน เพราะฝากญาติหิ้ว ไปรอรับเองถึงสนามบินยังมีรอยเล็ก ๆ น้อย ๆ เลยด้วยความเคารพ

ความเห็นและจากประสบการณ์ที่ได้พบมากะตัวเองในส่วนของผู้ซื้อต้องการได้รับ กระเป๋า ที่ตรงสภาพที่ผู้ขายแจ้ง และในบางครั้งสินค้าที่ได้ไม่ตรงสภาพก็มี เราก็จะคิดกลับกันว่าถ้าใหม่กว่านี้เขาคงไม่ขายราคานี้ให้เรานะ 55 ก็สบายใจไปบางทีเอามาปล่อยต่อได้เท่าทุนก็ยังดี ไม่เจ็บตัวสบายแฮ

ส่วนในฐานะ แม่ค้าที่เราขาย เราจะบอกลูกค้าเสมอว่ามีส่วนไหนที่มีตำหนิ ถ้าคุณลูกค้ารับได้กับสภาพนี้ก็รับไป ถ้ารับไม่ได้ก็ผ่านได้เลย เพราะคนซื้อก่อนทำการซื้อคงนั่งดูกระทู้อยู่หรอกน่า และคงมีการเปรียบเทียบกับหลายกระทู้ที่ขายรุ่นเดียวกัน บวก ลบ คูณ หาร แล้วว่าคุ้มไหมกะราคานี้ ถ้าซื้อแล้วคุ้มถึงซื้อ

เรื่องนี้แม่ค้าก็ไม่ได้หักค่าเสียเวลาสักนิด ก็ขอให้เรื่องจบกันไปนะคะ
pk perfume party
ผมเห็นด้วยอย่างนึงในเรื่องที่ว่าสินค้าตัวโชว์คือพร้อมขายนะคับ เพราะปกติที่ผมซื้อของแบรนด์จากชอปเค้าก็จะให้ตัวโชว์คับถ้าเราไม่แจ้ง รึว่าใบนั้นคือใบสุดท้ายในชอป ส่วนเรื่องของนั้นจะเกิดตำหนิอะไรอย่างไรก็เป็นเรื่องที่ชอปจะพิจารณาเรื่องว่าจะยกเลิกการขาย รึบางแบรนด์ก็จะเซลล์
ส่วนเรื่องสภาพสินค้าอันนี้บอกไม่ได้เลยไม่ได้เห็นกะตา แต่ตกลงกันได้ก็ดีแล้วค้าบ ยินดีด้วยทั้งคู่คับ
kori
ขอออกความเห็นนิดเดียว เราว่ารอยมันน้อยมากเลยนะคะ ปกติเราเองยังไม่ค่อยได้สังเกตขนาดนี้เลยค่ะ แม่ค้าก็ขายถูกแล้วเหมือนกันเนอะ ยังไงก็เอาใจช่วยทั้งสองฝ่ายค่ะ
pokkcc
http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=2855151
ยอมรับในสปิริตที่ "ยอมให้ข้อมูลกระเป๋าที่เป็นความจริง" ลูกค้าจะได้ไม่ถูกหลอกเหมือนที่เจอมา...(Du1172)

หายไปเกือบเดือน ขอให้ขายได้จริงๆซะทีนะครับ
natpapat313

>> ต้องขอขอบคุณคุณ pokkcc อีกครั้งนะคะที่ยังเข้ามาติดตามกระทู้ของหล้าอย่างต่อเนื่องนะคะ (^.^)
ขอเรียนให้ทราบว่าึคุณคงจะเข้าใจผิดไปนะคะ ใบ DU1172 ใบเดิมทีมีประเด็นกับคุณนั้นซื้อต้นปี2013 ซึ่งหล้าขายไปเเล้วหลังจากที่คุณปฏิเสธการรับค่ะ
คุณลูกค้าที่มารับไปนั้นพอใจเเละเข้าใจสภาำำพกระเป๋าดีเเละยินดีซื้อไปในราคา 39,000 เท่ากับตอนที่ตกลงกับคุณเลยค่ะ

>> ส่วนใบที่ลงขายในกระทู้รอบที่ 32 นี้เป็นคนละใบกันนะคะ...ใบนี้เจ้าของเดิมเป็นเเพทย์หญิงนะคะ (ใบนี้คุณสามีเค้าซื้อมาให้เมื่อปลายปี 2012ค่ะ)
เเต่เนื่องจากขนาดใหญ่ไปจึงติดต่อขายหล้ามานะคะ ดังนั้นกรุณาเข้าใจเสียใหม่อย่าเอาความคิดส่วนตัวมาพยายามสร้างปัญหาให้กับคนอื่นเลยค่ะ

>> สุดท้ายนี้ขอเเนะนำว่าคุณ pokkcc ควรใช้เวลาว่างไปดูเเลเรื่องของตัวคุณเองจะดีกว่านะคะ....เพราะผู้ที่ได้เข้ามาติดตามเรื่องราวจากกระทู้นี้นั้น
เเต่ละท่านเค้ามีวิจารณญานในการรับรู้ข้อมูลอยู่เเล้วนะคะ คงไม่มีประโยชน์อะไรที่คุณจะมาชี้นำใ้ห้เป็นไปตามความคิดของคุณหรอกนะคะ

ปล.
จบกันด้วยดีดีกว่าค่ะ....หากคุณ pokkcc ยังไม่เข้าใจในรายละเอียดกรุณาอ่านใหม่อีกครั้งนะค่ะ

pokkcc
หาของเก่งนะครับ เพราะเป็น datecode ที่ผมยังมีรูปที่คุณส่งให้อยู่เลย ว่าเป็น Du 1172 เป๊ะเลย ที่เป็นใบเดียวกับที่ลงขาย ว่า Brandnew 100% เลย
natpapat313

หาของเก่งนะครับ เพราะเป็น datecode ที่ผมยังมีรูปที่คุณส่งให้อยู่เลย ว่าเป็น Du 1172 เป๊ะเลย ที่เป็นใบเดียวกับที่ลงขาย ว่า Brandnew 100% เลย

>> คุณ pokkcc นี่คงจะเป็นคนที่เข้าใจอะไรยากจริงๆ นะคะ...หล้าเเจ้งเเล้วว่าเป็นคนละใบคุณก็ยังไม่วายที่จะพยายามสร้างประัเ้ด็นกับหล้าอีก
คุณเป็นผู้ชายเเท้ๆ ทำไมมีนิสัยเเบบนี้คะั ??? หากต้ัองการหาเรื่องกับผู้หญิงก็ไม่เป็นไร....จัุดไปค่ะ(คราวนี้คงไม่ต้องอธิบายอะไรให้เสียเวลากันอีกนะคะ)

มาดูรูปใบที่ได้มาใหม่ที่ลงขายกันเลยนะค่ะ

>> เข้าใจชัดเจนเเล้วนะัคะ...ว่าเป็นคนละใบกันนะค่ะ (หล้าเองก็คงไม่ได้หาของเก่งอะไรอย่างที่คุณกล่าวถึงไ้ว้หรอกนะคะ)
ปกติกระเป๋าที่หล้าขายนั้นหล้าได้มาเรื่อยๆ อยู่เเล้วนะคะซึ่งผู้ที่ศึกษา Brand นี้มาก็จะทราบดีค่ะว่า
กระเป๋าเเต่ละรุ่นของ LV นั้นสามารถพบ Date Code เดียวกันได้อยู่เเล้วนะคะหากผลิตในช่วงเวลาเีดียวกันนะค่ะ

>> หล้าทำงานซื้อ-ขายกระเป๋าเเละสินค้า Brandname เป็นอาชีพค่ะ..ไม่ได้ว่างๆก็มาขายเล่นๆ หรือเอาเวลามาสร้างปัญหาให้ผู้อื่น
ดังนั้นหวังว่าคุณ pokkcc คงจะทำความเข้าใจเสียใหม่นะคะ เเละหวังเป็นอย่างยิ่งว่าเรื่องราวในกระทู้นี้คงจะเป็นประโยชน์กับผู้ที่ได้อ่านบ้างนะคะ (^.^)

ปล. ถ้าคุณ pokkcc มีประเด็นอะไรเพิ่มเติมอีกขอให้ไปตั้งประเด็นใหม่ในกระทู้ของคุณเองได้เลยนะคะ..กรุณาอย่ามาสร้างปัญหาให้กับหล้าอีกเลยค่ะ
เพราะหากคุณไม่ยอมหยุดบางทีคุณเองก็อาจจะเป็นฝ่ายเสียเครดิตเสียเองได้นะคะ หวังว่าคงจะจบกันด้วยดีได้เสียทีนะคะ

natpapat313
http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=2855151
ขอให้ขายได้จริงๆซะทีนะครับ

>> Update นะคะ...ใบใหม่นี้ที่ลงขายอยู่ก็มีคุณลูกค้าที่น่ารักสอยไปเรียบร้อยเเล้วตามคำอวยพรของคุณ pokkcc ไวจริงๆค่ะ (^.^)

ปล. ตัองขอขอบคุณคุณ pokkcc เป็นอย่างสูงนะคะสำหรับการที่ยังอุตส่าห์ติดตามความเคลื่อนไหวของหล้ามาโดยตลอดนะคะ
หากมีใบไหนที่ขายยากๆ หล้าคงต้องขอรบกวนขอคำอวยพรจากคุณอีกนะค่ะ

ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3