ขอสอบถามเรื่องบัญชี และแจ้งแก้ไขเพิ่มเติม
โดย nnnmmm
nnnmmm
ถ้าเกิดตอนที่สมัคร TM ไปอะค่ะ ส่งเอกสารไปแค่บัญชีเดียว
แต่ตอนนี้จะไปเปิดบัญชี ของธนาคารอื่นเพิ่มอะค่ะ เพื่อความสะดวกในการโอนเงิน ของลูกค้าเวลาขายของ

จะสามารถเพิ่มบัญชีได้หรือไม่ค่ะ?
ถ้าได้ ต้องทำอย่างไรบ้างค่ะ?

ช่วยตอบคำถามด้วยนะค่ะ
ขอบคุนค่ะ :)
Amy-Thailand
เคยทำเหมือนกันค่ะ

เราก้อเข้าไปที่

"ประกาศรับ Trusted Member รอบสาม >>Click เพื่อส่งเอกสารสมัคร Trusted Member<<"

ที่มันเป็นตัวแดงๆ ใต้บรรทัดเส้นประอ่ะค่ะ

แล้วมันก้อจะเข้าหน้าที่บอกว่า "แบบฟอร์มลงทะเบียน SBN Trusted Member"

ข้างล่างก้อจะเป็นข้อมูลของเรา

เราก้อจะ Click ไปใส่ข้อมูลเพิ่มในส่วนตรง "เลขที่บัญชีธนาคาร # 2"

จากนั้นก้อทำตามขั้นตอนแบบเดียวกะที่เราใส่เลขที่บัญชีธนาคาร # 1 ในครั้งแรกที่สมัครอ่ะค่ะ

พอจะนึกออกมะคะ

จากนั้นก้อ Click "ยืนยันข้อมูล" ตรงล่างสุด ก้อเป็นอันจบ

เรารอประมาณ 3-5 วัน เบอร์บัญชี # 2 ของเราก้อจะเพิ่มเข้ามาอ่ะค่ะ

ลองดูนะจ๊า ^^
Siambrandname Webmaster
ขอบคุณคุณ Amy-Thailand ครับ
ที่มาช่วยตอบอย่างละเอียด

ขอนำกระทู้นี้ขึ้นปักหมุดด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ
nnnmmm
ขอบคุนมากๆที่ช่วยตอบคำถามนะค่ะ

:) :)
Ursa
ต้องการเพิ่มบัญชี แลัวส่งเอกสารเพิ่มทางpm ตามที่adminแจ้งไว้แล้วค่ะ เห็นmailที่ส่งไป ยังunread อยู่เลยค่ะประมาณ3weeks แล้ว ต้องทำไงต่อคะ
Originally Posted by Ursa
ต้องการเพิ่มบัญชี แลัวส่งเอกสารเพิ่มทางpm ตามที่adminแจ้งไว้แล้วค่ะ เห็นmailที่ส่งไป ยังunread อยู่เลยค่ะประมาณ3weeks แล้ว ต้องทำไงต่อคะ

ต้องขอโทษในความล่าช้าครับ ให้ส่งเอกสารภาพถ่ายหน้าตรงใหม่ทางชอง Passport ID ได้เลยครับ ขอบคุณครับ
i_am_pingping
แล้วถ้าอยากขอเปลี่ยนเลขที่บัญชีล่ะค่ะ ถ้าไม่ได้อยากเพิ่ม แต่อยากเปลี่ยนเป็นเลขบัญชีใหม่เลย ต้องทำอย่างไรบ้างคะ
Originally Posted by i_am_pingping
แล้วถ้าอยากขอเปลี่ยนเลขที่บัญชีล่ะค่ะ ถ้าไม่ได้อยากเพิ่ม แต่อยากเปลี่ยนเป็นเลขบัญชีใหม่เลย ต้องทำอย่างไรบ้างคะ

รับทราบเรื่องแล้วครับ จะนำเรื่องปรึกษากับทางผู้ดูแลระบบครับ
memintt
อยากเปลี่ยนบัญชีค่ะ ไม่เพิ่มแต่เปลี่ยนเลยค่ะ ต้องทำอย่างไรช่วยรับเรื่องหน่อยค่ะ
Originally Posted by memintt
อยากเปลี่ยนบัญชีค่ะ ไม่เพิ่มแต่เปลี่ยนเลยค่ะ ต้องทำอย่างไรช่วยรับเรื่องหน่อยค่ะ

ตอนนี้ ทางเว็บยังไม่เคยพิจารณาปัญหาประเด็นนี้ จึงไม่ทราบผลกระทบในการขอเปลี่ยนเลขบัญชี จึงยังไม่มีการอนุญาตให้เปลี่ยน ที่มีทำได้ คือให้เพิ่มบัญชีใหม่ได้เพียงอย่างเดียว หากยกเลิกบัญชีเก่าไปแล้วทางสมาชิกต้องดำเนินการบอกเพื่อนสมาชิกเอง ขอบคุณครับ
DP-Property
สวัสดี แอดมิน ค่ะ
ปกติสมาชิกได้เป็น TM อยู่แล้วคะ และได้แต่งงาน เอกสารที่เคยแจ้งไว้ก็จะไม่ตรงกันค่ะแล้ว
ทางเราต้องการเปลี่ยน นามสกุล(ในบัตรประชาชน และบัญชีธนาคาร) และที่อยู่ด้วยนะค่ะ
อยากทราบว่าจะมีขั้นตอนอย่างไรบ้าง เพื่อให้สมาชิกได้ส่งเอกสารเพิ่มเติมเพื่อให้ทางแอดมินได้ทำการแก้ไขให้อย่างถูกต้องคะ
โดยรายละเอียดที่ต้องการให้แก้ไขมีดังนี้คะ!!!
Login : DP-Property (ยังใช้ปกติค่ะ)
แก้ไข : คำนำหน้าชื่อ
แก้ไข : นามสกุล (บัตรประชาชน)
แก้ไข : นามสกุล (สมุดบัญชี) ยังคงใช้หมายเลขบัญชีเดิมคะ เปลี่ยนแต่นามสกุล
แก้ไข : แก้ไขที่อยู่ใหม่ด้วยค่ะ
รบกวนแอดมินช่วยแจ้งด้วยนะค่ะ ทางเราจะได้รีบดำเนินการส่งเอกสารค่ะ

** ทางเรากลัวว่าหากโพสขายสินค้า และเกิดลูกค้าซื้อสินค้าเห็นนามสกุลไม่ต้องกัน อาจเกิดการเข้าใจผิดกันได้ค่ะ
** หากส่งเอกสารใหม่ไปแล้ว ต้องรออีกกี่วันค่ะ จึงจะสามารถโพสขายสินค้าได้ และแอดมินทำการแก้ไขใหม่เรียบร้อยแล้ว

ขอบพระคุณแอดมินมากๆนะค่ะ
Natchisa
ขอสอบถามเพิ่มเติมคะ
เนื่องจากว่าใช้เลขบัตรประชาชนของแฟนสมัครคะ
และได้ส่งเอกสาร รอแอดมินตรวจสอบ บัตรประชาชนจริงของแฟน และรูปถือกระดาษโดยให้แฟนถือคะ
แต่ว่าหน้าบุคแบงค์ เป็นของดิฉันเอง ทำให้เอกสารหน้าบุคแบงไม่ตรงกัน
ดิฉันจะต้องทำอย่างไรเพิ่มเติมคะ เพื่อยืนยันว่า จะสามารถโพสได้
หรือต้องส่งเอกสารยืนยันตัวดิฉันไปที่ไหนคะ

User natchisa
mail [email]natchisa.a@gmail.com[/email]

รบกวนแอดมินแนะนำด้วยคะ
Ms_HaneDa
ขอสอบถามเพิ่มเติมคะ
เนื่องจากว่า ตอนแรกที่สมัคร Accountนี้ไป ใช้เลขบัตรประชาชนของพี่สมัครไปค่ะ

แต่เมื่อส่งเอกสารขอTM ได้ส่งเอกสารใหม่ทั้งหมดซึ่งเป็นของตนเอง
บัตรประชาชนจริงของตนเอง รูปถือกระดาษ และหน้าบุคแบงค์ ซึ่งเป็นของบุคคลๆเดียวกันหมด

ดิฉันอยากทราบว่า ถ้าอยากจะขอเปลี่ยนเลขบัตรประชาชนเก่าที่สมัครไว้ในตอนแรก แก้ไขและเปลี่ยนเป็นเลขใหม่ตามเอกสารที่ส่งไปใหม่เลยได้ไหมคะ

User: Ms_HaneDa
mail: [email]isaler_@hotmail.com[/email]

รบกวนแอดมินแนะนำด้วยนะคะ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3