นาฬิกา rolex explorer ดูแบบง่ายๆว่าเก๊-แท้
โดย pepsi5510
pepsi5510
จุดแรกเลยนะครับ....ตรงตรงมงกุฎ rolex ของแท้จะเหมือนแตงโมผ่าซีกครับ..
จะได้ขนาดและความสวยงาม ลงตัวพอดี.

ส่วนเรือนสีดำ เป็นของปลอมนะครับ...ให้ดูที่ตรามงกุฎ ไม่มีความสวยงามที่ลงตัวเลยครับ...ไม่เหมือนแตงโมผ่าซีก

จุดที่สอง....ดูที่ช่องวันที่ครับ...เรือนสีขาว ช่องวันที่ ทําได้สวยงาม ไม่มีรอยการตัดขอบให้ดูน่าเกลียดเลย

และมาเปรียบเที่ยบเรือนสีดำดูครับ....การตัดขอบช่องวันที่..ไม่เรียบร้อย ไม่กลมกลืนเลยครับท่าน.

ก็เป็นความรู้นิดๆหน่อยๆขั้นแรกของการดูนาฬิกา rolex ซึ่งจะนําไปใช้ได้เกือบทุกรุ่นเลยครับ...
Siambrandname Webmaster
ขอบคุณมากครับสำหรับรีวิว

แต่รูปขึ้นไม่ครบครับ

ถ้าใช้โฟโต้บัคเกต ก็ต้องไม่ลบรูป หรือ ย้ายตำแหน่งรูป เปลี่ยนโฟลเดอในอัลบั้ม ครับไม่เช่นนั้น รูปจะหายไปครับ

ขอรบกวนช่วยอิดิด โดยคลิกที่ปุ่ม edit และ แก้ไขลิงค์รูปภาพด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ
pepsi5510
Originally Posted by Siambrandname Webmaster
ขอบคุณมากครับสำหรับรีวิว

แต่รูปขึ้นไม่ครบครับ

ถ้าใช้โฟโต้บัคเกต ก็ต้องไม่ลบรูป หรือ ย้ายตำแหน่งรูป เปลี่ยนโฟลเดอในอัลบั้ม ครับไม่เช่นนั้น รูปจะหายไปครับ

ขอรบกวนช่วยอิดิด โดยคลิกที่ปุ่ม edit และ แก้ไขลิงค์รูปภาพด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ

ขอบคุณมากครับ พี่ webmaster พอดีเพิ่งใช้ ครับ เห็นภาพมันเยอะ ก็ เลย ลบๆของเก่า....เหอๆๆที่ไหนได้...ภาพที่โพสไว้ก็หายไปด้วย...

:D:D
krisclub
เสริมให้ครับ ทั้งExplorer และ GMT
ของแท้ เข็ม24hr.(สีแดง) อยู่ลำดับที่2จากข้างล่าง
ของปลอม เข็ม24hr(สีแดง) อยู่ล่างสุด

Seaweed_Moji
ว้าววดีจังเลย

ขอบคุณนะค้า สำหรับข้อมูลดีๆ
DenMark
ขอบคุณคับ รอชมเรื่อยๆ ครับ
tkpk
แล้วที่เค้าบอกว่าดูจากน้ำหนักของนาฬิกาด้วยหล่ะคะ
ดูยังไงคะ ขอบคุณค่ะ
TEDDY07
ขอบคุณสำหรับข้อมูลจ๊ะ
makeberry
ขอบคุณมากๆค่ะ :)
jager
เพิ่มพูนความรู้ขึ้นมากเลยครับ:)
rita-1
----เซียนตัวจริงค่ะ ขอปรบมือให้
kookhae
ขอบคุณความรู้ดีดีจ้า
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3