มาเตือนค่ะ !!! แม่ค้าแย่ๆเจ้าของ14,000กว่าวิว กลับมาในร่างuserใหม่แล้วค่ะ
โดย Villysassy
Villysassy

แม่ค้าปากกล้า เจ้าของสถิติกระทู้พิพาท14,000กว่าวิว
กลับมาขายของแล้วค่ะ ในuserใหม่ ชื่อใหม่
ใครที่จะซื้อของก็ทำตัวเป็นลูกค้าที่ดีนะคะ ห้ามหืออือกับแม่ค้าเด็ดขาดไม่งั้นระวังโดน

เราว่าให้โอกาสคนเราแก้ตัวกลับมาขายของ เผื่อว่าจะพัฒนาไปในทางที่ดีขึ้น
แต่ดูท่าจากกระทู้ที่โพสแล้ว ไม่มีสำนึกค่ะ (ต้องไปหาอ่านเองค่ะ)
ก็ให้ระวังๆกันนะคะ เตือนไว้ ถ้าไม่มั่นใจจะซื้อก็อย่าไปถามนะคะ แม่ค้าความอดทนต่ำค่ะ

ใครอยากได้ชื่อuser ให้PMมาแล้วกันค่ะ
แต่ถ้ากระทู้นี้ไม่เหมาะสม รบกวนแจ้งเราก่อนกดรายงานนะคะ ขอโทษไว้ ณ ที่นี้เลยค่ะ

eah
เหมือนเดิมเป๊ะๆ อีโก้สูงเช่นเดิม มาเยอะมาเต็ม อ่านกติกาจบไม่กล้าดูของเบย เหอๆสุดบรรยาย เค้าถึงบอกสันดานเปลี่ยนกันไม่ได้
nita
กลับมาอีกแล้วเหรอคะ เดี๋ยวต้องหาดูใช้userใหม่ ชื่อใหม่ว่าอะไร ^^
Villysassy
ต้องขอบคุณทุกคนที่ให้การสนใจกระทู้นี้นะคะ เปิดมาตกใจเลยว่าPMเยอะมากกกกกกกก
ก็ตอบกลับทุกคนนะคะ แต่บางคนที่ตอบแล้วไม่ไปอาจะเป็นเพราะว่าPMเต็มหรือบางคนปิดไม่รับPMไว้นะคะ ทำให้ตอบกลับไม่ได้จริงๆค่ะ
ส่วนคนที่ส่งมา ถ้าตอบช้าต้องขออภัยไว้ตรงนี้เลยนะคะ เพราะว่าPMนี่เวลาส่งคนแรก แล้วกว่าจะส่งคนต่อไปได้ต้องประมาณ2-3นาทีอ่ะค่ะ
เหมือนระบบตั้งไว้แบบนี้ ทำให้เวลาแว่บจากงานมาตอบสั้นๆอาจจะตอบกลับได้แค่ไม่กี่คน ยังไงก็ทยอยตอบกลับทุกคนนะคะ
คนที่ส่งมาวันนี้จะตอบกลับให้หมดคืนนี้ ของใครไม่เจอรบกวนเช็คด้วยนะคะว่าPMเต็มหรือตั้งค่าล็อคPMไว้หรือเปล่านะคะ
ขอบคุณค่ะ

marni_mm
จริงๆนะจะบอกชื่อออกมาเลยนะคะเพราะว่าเป็นการเตือนอ่ะคะ (อิอิอยากรู้)แล้วอีกอย่างแบบนี้ถ้าคุณจขกทpmไปบอกคนอื่นที่อยากรู้
แล้วปรากฎว่า login ใหม่นั้นไม่ใช่แม่ค้าคนเดิมแบบที่คุณคิด loginใหม่นั้นก็จะขายไม่ได้เลยนะคะ คือไม่ได้ว่าจขกทนะคะเพราะ
โดยส่วนตัวเราก็อยากรู้และเชื่อจขกทนะคะ แต่ที่ออกมาพูดนี่ว่าถ้ากรณีแบบว่ามีแจ้งเตือนแบบนี้อีกแล้วส่งชื่อให้ทางpm เกิดคนที่มา
ลงเตือนหมั่นไส้หรืออยากแกล้งใครก็บอกชื่อนั้นไปก็แย่เลยนะคะ

Ps.ไม่ได้เป็นเพื่อนหรือว่าสนับสนุนแม่ค้า14000 แต่ที่ออกมาพูดเป็นความคิดส่วนตัวค่ะ
Villysassy
Originally Posted by marni_mm
จริงๆนะจะบอกชื่อออกมาเลยนะคะเพราะว่าเป็นการเตือนอ่ะคะ (อิอิอยากรู้)แล้วอีกอย่างแบบนี้ถ้าคุณจขกทpmไปบอกคนอื่นที่อยากรู้
แล้วปรากฎว่า login ใหม่นั้นไม่ใช่แม่ค้าคนเดิมแบบที่คุณคิด loginใหม่นั้นก็จะขายไม่ได้เลยนะคะ คือไม่ได้ว่าจขกทนะคะเพราะ
โดยส่วนตัวเราก็อยากรู้และเชื่อจขกทนะคะ แต่ที่ออกมาพูดนี่ว่าถ้ากรณีแบบว่ามีแจ้งเตือนแบบนี้อีกแล้วส่งชื่อให้ทางpm เกิดคนที่มา
ลงเตือนหมั่นไส้หรืออยากแกล้งใครก็บอกชื่อนั้นไปก็แย่เลยนะคะ

Ps.ไม่ได้เป็นเพื่อนหรือว่าสนับสนุนแม่ค้า14000 แต่ที่ออกมาพูดเป็นความคิดส่วนตัวค่ะ

เรียนคุณmarni_mmดังนี้นะคะ:)
1)ถ้าบอกชื่อออกมาตรงๆ กระทู้นี้จะกลายเป็นกระทู้ข้อพิพาทส่วนตัว ไม่ใช่กระทู้แจ้งเตือนเพื่อนสมาชิกค่ะ
คือเจตนาเราต้องการแจ้งเตือนเท่านั้น แต่ไม่ต้องการให้ใครเสียหายขนาดค้าขายต่อไปไม่ได้ อยากให้เฝ้าระวังดูพฤติกรรมกันต่อไป
ถ้ามีการแก้ไข นิสัยดีขึ้นก็ถือว่าได้สมาชิกดีๆในนี้กลับคืนมา

2)ส่วนเรื่องlog in มั่นใน1,000,000% ค่ะ เพราะว่าชื่อเป็นชื่อของน้องสาวแม่ค้่าคนนั้น
แต่เบอร์โทรศัพท์กลับเป็นเบอร์เดิมที่ใช้ขายของเมื่อครั้งuserเก่า
เรื่องขายของได้ไ่ม่ได้นี่ สมาชิกในsbnมีเยอะนะคะ หลายพันหลายหมื่นคน คนที่คลิกเข้ามาดูกระทู้เรามีไม่มากแค่หลักร้อย
หรือส่วนมากก็เป็นคนที่เข้ามาเป็นประจำ
เราก็แจ้งเตือนกลายๆไม่ถึงขนาดดิสเครดิต และยังเปิดกว้างให้กับคนที่ใคร่ซื้อใคร่ขายของกับแม่ค้าคนนี้เสมอ
แต่แค่อยากให้ระวังๆเท่านั้นเอง
ส่วนคนที่เราได้บอกชื่อล็อกอินไป ก็มีเข้ามาขอบคุณหลายคน เพราะว่าพอเข้าไปดูจำเบอร์ หรือสำนวนการเขียนของแม่ค้าคนนี้ได้
ตลอดจนมีคนเรียนมาว่าเคยโทรไปแล้วใช่จริงๆค่ะ

3)ส่วนเรื่องแกล้งกัน เราไม่มีเรื่องนั้นอยู่ในหัวค่ะ
เราคิดว่าการที่เรา(และเพื่อนสมาชิกทุกคน)มีเงินหลักหมื่นหลักแสนมาจับจ่ายใช้สอยซื้อกระเป๋าใบแพงๆในนี้ เป็นผลมาจากที่เราทำบุญ รักษาตนอยู่ในศีลในธรรมตลอดทำให้ได้สิ่งของงามๆมาไว้ในครอบครอง และชีวิตไม่ยากลำบาก ดังนั้นเรื่องนี้ตัดทิ้งไปได้เลยค่ะ

marni_mm
Originally Posted by Villysassy

เรียนคุณmarni_mmดังนี้นะคะ:)
1)ถ้าบอกชื่อออกมาตรงๆ กระทู้นี้จะกลายเป็นกระทู้ข้อพิพาทส่วนตัว ไม่ใช่กระทู้แจ้งเตือนเพื่อนสมาชิกค่ะ
คือเจตนาเราต้องการแจ้งเตือนเท่านั้น แต่ไม่ต้องการให้ใครเสียหายขนาดค้าขายต่อไปไม่ได้ อยากให้เฝ้าระวังดูพฤติกรรมกันต่อไป
ถ้ามีการแก้ไข นิสัยดีขึ้นก็ถือว่าได้สมาชิกดีๆในนี้กลับคืนมา

2)ส่วนเรื่องlog in มั่นใน1,000,000% ค่ะ เพราะว่าชื่อเป็นชื่อของน้องสาวแม่ค้่าคนนั้น
แต่เบอร์โทรศัพท์กลับเป็นเบอร์เดิมที่ใช้ขายของเมื่อครั้งuserเก่า
เรื่องขายของได้ไ่ม่ได้นี่ สมาชิกในsbnมีเยอะนะคะ หลายพันหลายหมื่นคน คนที่คลิกเข้ามาดูกระทู้เรามีไม่มากแค่หลักร้อย
หรือส่วนมากก็เป็นคนที่เข้ามาเป็นประจำ
เราก็แจ้งเตือนกลายๆไม่ถึงขนาดดิสเครดิต และยังเปิดกว้างให้กับคนที่ใคร่ซื้อใคร่ขายของกับแม่ค้าคนนี้เสมอ
แต่แค่อยากให้ระวังๆเท่านั้นเอง
ส่วนคนที่เราได้บอกชื่อล็อกอินไป ก็มีเข้ามาขอบคุณหลายคน เพราะว่าพอเข้าไปดูจำเบอร์ หรือสำนวนการเขียนของแม่ค้าคนนี้ได้
ตลอดจนมีคนเรียนมาว่าเคยโทรไปแล้วใช่จริงๆค่ะ

3)ส่วนเรื่องแกล้งกัน เราไม่มีเรื่องนั้นอยู่ในหัวค่ะ
เราคิดว่าการที่เรา(และเพื่อนสมาชิกทุกคน)มีเงินหลักหมื่นหลักแสนมาจับจ่ายใช้สอยซื้อกระเป๋าใบแพงๆในนี้ เป็นผลมาจากที่เราทำบุญ รักษาตนอยู่ในศีลในธรรมตลอดทำให้ได้สิ่งของงามๆมาไว้ในครอบครอง และชีวิตไม่ยากลำบาก ดังนั้นเรื่องนี้ตัดทิ้งไปได้เลยค่ะ

เรียนตอบคุณVillysassy

1)เราแค่แสดงความคิดเห็นเรื่องการบอกชื่อหน้ากระทู้ แต่เราก็เคารพความคิดเห็นของคุณค่า คือเราแค่มองต่างมุมนะคะ
2)อันนี้เรียนแต่แรกแล้วว่าเราเชื่อค่ะแถมยังอยากรู้loginใหม่ด้วย
3)ก็เข้าใจค่าว่าคุณทำบุญมาเย๊อะซื้อของได้เรือนหมื่นเรือนแสนคุณไม่กลั่นแกล้งใครแน่นอน แต่กรุณากลับไปอ่านข้อความของเราใหม่อีกทีนะคะ
เราไม่ได้หมายถึงกระทู้ของคุณเพราะเราได้บอกอยู่แล้วแต่แรกว่าเราเชื่อแต่เราหมายถึงกระทู้เตือนแบบนี้ไม่เอ่ยนามให้pmนี่อาจจะนำมาซึ่งการกลั่นแกล้งกันได้
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3