ช่วยด้วยค่ะ!!!! ลูกค้าบอกว่าเราขายของปลอม เอางัยดี ปรึกษาเพื่อนๆๆ Chanel classic Vintage 10"
โดย Yingpoopae*.*
Yingpoopae*.*

เป้ยินดีแสดงความรับผิดชอบทุกอย่าง
คืนเงินคุณกุ้งค่ะ
และกระเป๋าใบที่มีปัญหา เป้จะไปตามกับเจ้าของเก่าเอง

ต้องขอโทษด้วย

Suchaya
แนะนำให้เอาเข้าไปตรวจเช็คที่่ Purse Forum ค่ะ ในนั้นมีกูรูช่วยตรวจสอบที่เชื่อใจได้แน่นนอนค่ะ
ลองดูนะคะ
ขอบคุณคุณsuchaya. คะเด๋วเป้จะลองแจ้ง กับคุณกุ้งดูคะ
เพราะกระเป๋าอยู่กับคุณกุ้งคะ

เคลีย์แล้วค่ะ

kungydj
กุ้งเข้าใจคุณเป้นะคะ คงเครียดไม่แพ้กุ้ง แต่ก็อยากให้เข้าใจกุ้งนะคะ กุ้งคิดว่าถ้าหากเจอว่ามันปลอมจริง ๆ กุ้งว่าคนที่คุณเป้ซื้อกระเป๋าต่อมาต้องยอมรับนะคะว่าของปลอม เพราะหลาย ๆ ท่านที่ซื้อจากช้อปมือสองที่ญี่ปุ่นเราเคยเห็นก็มีปัญหาเจอปลอมเอามาโพสต์ลงในห้อง cathfake ก็มี ไม่ใช่ว่าจะแท้นะคะ จะเอาความแท้ ความชัวร์จากไหนว่าแท้ ถ้าไม่ได้ซื้อกับมือตัวเองจากช้อปคุณเป้ว่ามั๊ยคะ คนคนนั้นเป็นแม่ค้าใน SBN รึเปล่าคะ ถ้าใช่เค้าก็ควรแสดงสปิริตกับคุณเป้เหมือนกัน จะยืนกรานกระต่ายขาเดียวไม่รับคืนใด ๆ ทั้งสิ้น คือมันฟังไม่ขึ้นอ่ะค่ะ ถ้าเป็นบุคคลที่คุณเป้เชื่อถือ หรือนับถือ ก็แนะนำให้เลิกคบไปเลยค่ะ คุณเป้กุ้งไม่ได้ชวนทะเลาะนะคะ แต่กุ้งอยากอธิบายอ่ะค่ะ กุ้งเครียดสุด ๆ แล้ว นอนไม่หลับเลย

Originally Posted by Yingpoopae*.*
ขอบคุณคุณsuchaya. คะเด๋วเป้จะลองแจ้ง กับคุณกุ้งดูคะ
เพราะกระเป๋าอยู่กับคุณกุ้งคะ

วันนี้เป้ก้อเครียดกับเรื่องนี้กระเป๋าใบนี้มาก ใจนึง ก้ออยากตัดปัญหา โอนเงินคืนคุณกุ้งไปจะได้จบเรื่อง. ไม่ต้องเครียด ไม่ต้องใจจดจ่อตามกระทู้ แล้วก้อลงขายใหม่เพราะยังมีลูกค้าบางท่านอยากได้กระเป๋าใบนี้อยู่

แต่ติดที่ว่า ถ้าเป้คืนเท่ากับ เป้ขายของปลอม เป้ค่อนข้าง ซีเรียสกับเรื่องนี้มากคะ

แต่ถ้าทางคุณกุ้งให้เหตุผลว่า. รับไม่ได้เพราะ มันเก่ากว่าในรูป เป้คืนให้เงินให้เลยคะ และกระเป๋าChanel. ใบนี้จะขายแบบนัดรับ.เท่านั้น ให้กับลูกค้าที่รับสภาพได้
kungydj
และอีกอย่างตอนนี้เสียงที่มีฟันธงว่าเป็นของปลอม หลายเสียงแล้วอ่ะค่ะ คุณเป้เข้าไปอ่านเหตุผลก็ได้นะคะ
และกุ้งก็ขอขอบคุณคุณเป้นะคะ ที่คุยกับกุ้งดีแบบไม่ชวนทะเลาะกัน

[SIZE=7]อย่างไร รบกวนคุณกุ้ง คุยกันที่กระทู้นี้เลยนะค่ะ ไปหน้าตรวจสอบของคุณกุ้งแล้วงงๆๆ

สรุปคือ วันอาทิตย์นี้ เรานัดเจอกันที่ shop chanel พารากอน นะค่ะ ให้เจ้าหน้าที่ Chanel ดูให้เลยค่ะ คุณกุ้งก้อ สบายใจ เป้ก้อสบายใจ

ส่วนคำตอบเป้ก้อยังไม่รู้เลยค่ะ แต่เป้ยืนยันว่า ถ้าปลอมเป้ไปกดเงินให้คุณกุ้งเลยค่ะ เป้เข้าใจค่ะ ใจเขา ใจเรา

และเป้ทำใจยอมรับแล้วคะ ถ้าปลอมเป้ คืนเงิน และจะรับกระเป๋าใบนี้ไว้คนเดียวและเป้คงเลิกซื้อกับเจ้าของเดิมไปเลยค่ะ

ไม่ใช่ว่าเป้ เป็นพวกเห็นแก่เงินเห็นแก่ได้ ชื่อเป้มาอยู่ห้องนี้ เครดิตเป้ก้อเสียแล้วค่ะ

เป้อยากจะขอความเห็นใจ คุณกุ้งบ้าง เป็นธรรมกับเป้บ้าง

แล้วเอางัยดีอ่ะค่ะ เพราะเป้ให้เจ้าหน้าที่ shop Chanel ดูให้เลย
คือ สรุป แท้ หรือ ไม่แท้ คำตอบออกมาแบบไหน
ยังงัยเป้จะต้องคืนเงินให้คุณกุ้งใช่ป่าวค่ะ

kungydj
ห้องนี้ใช่กระทู้พิพาษใช่มั๊ยคะคุณเป้
kungydj
กุ้งขอให้คุณเป้คืนเงินกุ้งนะคะ ก็อย่างที่เหตุผลอธิบายไปเมื่อตอนกระทู้ขอกุ้งแล้ว กุ้งหวังว่าคุณเป้คงเห็นใจและเข้าใจกุ้งด้วยค่ะ

Originally Posted by Yingpoopae*.*

[SIZE=7]อย่างไร รบกวนคุณกุ้ง คุยกันที่กระทู้นี้เลยนะค่ะ ไปหน้าตรวจสอบของคุณกุ้งแล้วงงๆๆ

สรุปคือ วันอาทิตย์นี้ เรานัดเจอกันที่ shop chanel พารากอน นะค่ะ ให้เจ้าหน้าที่ Chanel ดูให้เลยค่ะ คุณกุ้งก้อ สบายใจ เป้ก้อสบายใจ

ส่วนคำตอบเป้ก้อยังไม่รู้เลยค่ะ แต่เป้ยืนยันว่า ถ้าปลอมเป้ไปกดเงินให้คุณกุ้งเลยค่ะ เป้เข้าใจค่ะ ใจเขา ใจเรา

และเป้ทำใจยอมรับแล้วคะ ถ้าปลอมเป้ คืนเงิน และจะรับกระเป๋าใบนี้ไว้คนเดียวและเป้คงเลิกซื้อกับเจ้าของเดิมไปเลยค่ะ

ไม่ใช่ว่าเป้ เป็นพวกเห็นแก่เงินเห็นแก่ได้ ชื่อเป้มาอยู่ห้องนี้ เครดิตเป้ก้อเสียแล้วค่ะ

เป้อยากจะขอความเห็นใจ คุณกุ้งบ้าง เป็นธรรมกับเป้บ้าง

คุณกุ้งจ๋า เป้ง่วงอ่ะค่ะ

เป้ทานยาคลายเครียดเข้าไป วันนี้เป้วุ่นวายเรื่องกระเป่าใบนี้ เป้ปวดหัวมากๆ

อยากให้คุณกุ้งสบายใจค่ะ เป้ยืนยันคืนเงินให้ค่ะ

ขอบคุณค่ะ พรุ่งนี้โทรหาค่ะ ไม่ whatsapp แล้ว

kungydj
ในห้อง cathfake ที่กุ้งไปลง มีคนมาฟันธง 7 ท่าน เป็นเสียงเดียวกันว่าปลอมทั้งหมดอ่ะค่ะ

Originally Posted by kungydj
กุ้งเข้าใจคุณเป้นะคะ คงเครียดไม่แพ้กุ้ง แต่ก็อยากให้เข้าใจกุ้งนะคะ กุ้งคิดว่าถ้าหากเจอว่ามันปลอมจริง ๆ กุ้งว่าคนที่คุณเป้ซื้อกระเป๋าต่อมาต้องยอมรับนะคะว่าของปลอม เพราะหลาย ๆ ท่านที่ซื้อจากช้อปมือสองที่ญี่ปุ่นเราเคยเห็นก็มีปัญหาเจอปลอมเอามาโพสต์ลงในห้อง cathfake ก็มี ไม่ใช่ว่าจะแท้นะคะ จะเอาความแท้ ความชัวร์จากไหนว่าแท้ ถ้าไม่ได้ซื้อกับมือตัวเองจากช้อปคุณเป้ว่ามั๊ยคะ คนคนนั้นเป็นแม่ค้าใน SBN รึเปล่าคะ ถ้าใช่เค้าก็ควรแสดงสปิริตกับคุณเป้เหมือนกัน จะยืนกรานกระต่ายขาเดียวไม่รับคืนใด ๆ ทั้งสิ้น คือมันฟังไม่ขึ้นอ่ะค่ะ ถ้าเป็นบุคคลที่คุณเป้เชื่อถือ หรือนับถือ ก็แนะนำให้เลิกคบไปเลยค่ะ คุณเป้กุ้งไม่ได้ชวนทะเลาะนะคะ แต่กุ้งอยากอธิบายอ่ะค่ะ กุ้งเครียดสุด ๆ แล้ว นอนไม่หลับเลย
kungydj
OK ค่ะคุณเป้ ฝันดีนะคะ กุ้งขอโทษด้วยที่เป็นส่วนทำให้เครียด แต่กุ้งเองก็เครียดไม่แพ้กันนอนไม่หลับเลยอ่ะค่ะ พรุ่งนี้ทิ้งข้อความไว้ได้นะคะ ถ้าไม่ได้ตอบเลยเพราะว่ากุ้งต้องไปช่วยน้องขายของจะไม่ได้เล่นเน็ตใด ๆ เลย แต่จะกลับมาเช็คข้อความตอนค่ำ ๆ นะคะ ขอบคุณมากนะคะ

เป้เครียดคะคุณกุ้ง นอนไม่กี่ชั่วโมงเป้ก้อ ตื่นแล้ว
เป้อยากให้เรื่องนี้ จบไวที่สุด. อย่างไรคุณกุ้งช่วยส่ง กระเป๋าพร้อม เลขที่บัญชีให้เป้ด้วยนะคะ
ที่อยู่ เป้แจ้งมาทางwhatsapp ให้คะ
เครีย์นะคะ

vapee
ยินดีด้วยค่ะ ที่เรื่องจบลงด้วยดี ...

ต่อไปจะกล่าวถึงกรณีทั่วๆ ไปนะคะ

การรับคืนของด้วยเหตุผล >> ปลอม เป็นมาตรฐานที่พวกเรายึดถือมานานแล้ว

ต่อไปอาจเพิ่มเหตุผลการรับคืนอีกข้อคือ >> กระเป๋าไม่ตรงตามสภาพที่แจ้ง+เห็นจากภาพ

เพราะปัจจุบัน มีการโพสต์ภาพที่ดูสวยเกินจริง + บรรยายว่า Used like New มากมาย ทั้งๆ ที่สภาพไม่ใช่

เด๋วนี้ไม่กล้าซื้อให้ส่งไปรษณีย์เลย ต้องนัดดูเท่านั้น ถ้าเป็นแม่ค้าตจว. ต้องคุยกันให้เคลียร์ว่า สภาพไม่ตรงต้องรับคืนนะ แต่เราต้องช่วยค่าเสียเวลาเค้าบ้าง
manee
ทีช็อปเค้าไม่ดูให้นะคับว่าแท้หรือไม่แท้ ไม่ต้องไปเลยคับ

Shop chanelเขาไม่ดูให้คะเป้เข้าใจว่าแท้ไม่แท้ แต่ที่ไปคือกะservic ส่งซ่อมอ่ะคะ
ถ้าเขารับซ่อมเท่ากับแท้ แต่ถ้าไม่รับเขาจะปฏิเสธอย่างนุ่มนวลคะ.......แต่คงไม่ต้องไปแล้ว

เสียงเพื่อนๆ เป้นเอกฉันท์ที่ห้องตรวจสอบ เป้เคารพทุกๆๆเสียง และคืนเงินให้คุณกุ้งครบตามที่โอนมา

และส่วนกระเป๋าเป้จะเครีย์กับเจ้าของเก่าเองคะ

deva
เข้ามาอ่าน เกรงว่าจะมีกรณี พิพาทรุนแรง แต่ขอชื่นชมทั้งแม่ค้า และลูกค้าที่เรื่องจบด้วยค่ะ

เป็นกำลังใจให้ทั้งสองคนนะคะ ที่เรื่องจบด้วยดีค่ะ
BrandShoes
ขอชื่นชม และให้กำลังใจแม่ค้าปูเป้นะคะ ที่มีสปิริตร่วมรับรู้ปัญหาและพยายามแก้ไข ไม่ปล่อยลูกค้าลอยแพเพราะถือว่าได้รับเงินไปแล้ว
และคุณลูกค้าก็น่ารักมากด้วยนะคะ ที่ใจเย็นและเกรงใจ เข้าใจแม่ค้า นานๆจะเจอกระทู้จบแบบสวยงามแบบนี้ในห้องนี้ค่ะ
kungydj
ขอขอบคุณเพื่อน ๆ ทุกคนมากนะคะ ตอนนี้กุ้งเคลียร์กับคุณเป้ได้แล้วนะคะ คุณเป้น่ารักและมีสปิริตมาก แต่กุ้งก็ขออวยพรให้คุณเป้ไปเคลียร์กับแม่ค้าคนแรกที่ขายกระเป๋าใบนี้มาให้ได้ยังไงกุ้งเอาใจช่วยนะคะคุณเป้ ขอบคุณมากค่ะ

ขอบคุณคุณกุ้งมากคะ ตอนนี้เป้ก้อได้แต่ภาวนา ให้แม่ค้าเก่าแสดงความรับผิดชอบบ้าง
พอดีเขาไม่ได้ขายในนี้ด้วย

XXXhisoparty
น่าเห็นใจทั้งสองฝ่ายเลย เข้ามาอ่านและขอชื่นชมคุณปูเป้นะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ
titled

สู้ๆนะคับ

ขอให้เรื่องนี้จบด้วยดี
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3