***เตือนภัยนะคะ*** โดน Login: Chaycy โกงเงิน 369,200 บาท บอกจะโอนคืนวันนี้แต่บอกไม่มี แจ้งความเรียบร้อยแล้ว
โดย nana_lady
nana_lady
login: chaycy เบอร์โทร 083-076-5145
ชื่อจริง ชัชชญา โชตินิรภัฎ (ชื่อเล่น เก๋) โกงเงินค่ะ นาสั่งยอดไป 527,100 บาท ได้รับสินค้ามา 157,900 บาท
ตอนนี้ยอดค้างอยู่ 369,200 บาท

ก่อนหน้านั้นได้รับการแนะนำจาก TM คนนึงใน SBN บอกว่าคนนี้หาของเก่ง สายเยอะมาก

ยอมรับว่าด้วยความเชื่อใจและความโลภอยากได้ของ เลยโอนเงินไป จนเรื่องมาแดงวันพุธที่ 26 มิ.ย.เค้ายอมรับว่าเอาเงินไปหมุน และขอเวลา 5 วันหาเงินมาคืน กำหนดคืน คือวันที่ 1 กรกฎา เวลา 6โมงเย็น

คุณเก๋บอกว่าเค้าจะหาเงินมาคืนตามกำหนด แต่ขอให้นาอย่าลงบัตรและอย่าเพิ่งแจ้งความ นาก็ถือว่าเราโตๆกันแล้ว สัจจะน่าจะมี เลยให้เวลา 5 วันหาเงินมาคืน

ก่อนถึงกำหนด คุณแม่ของเก๋ได้โทรมาผลัดผ่อนว่าจะขอโอนคืนวันที่ 15 มิ.ย. ว่าจะขายที่ได้ แต่นาบอกว่า นาให้เวลา 5 วันก็ถือว่าใจดีมากพอแล้ว นายืนยันกำหนดเดิม คุณเก๋บอกโอเค

วันนี้ถึงกำหนด เค้าบอกว่ามีเงินแค่ 40,000 บาท แต่นาไม่รับเงินยอดนี้ เพราะว่านาไม่อยากเป็นการประนีประนอมแล้วกลายเป็นคดีแพ่ง อยากให้เป็นคดีอาญา ว่าฉ้อโกงค่ะ นาเลยบอกว่าขอยอดเดียวอย่างที่แจ้งไป

มาขอเตือนภัยทุกคนนะคะ อย่าเห็นแก่ของถูก อย่าให้ความโลภมาบังจนลืมมองทุกอย่าง อย่าเชื่อใจใคร เหมือนอย่างที่นาโดนมานะคะ

ใครมีเบาะแสเกี่ยวกับคนๆนี้ รบกวนแจ้งนาด้วยนะคะ เบอร์นา 081-687-7237

[IMG] [/IMG]

[IMG] [/IMG]
kittydao@siambrandname
:(ดาวขอสารภาพว่าเป็นคนแนะนำให้คุณนาไป Pre-Order กับแม่ค้าคนนี้เองคะ แม่ค้านางนี้เธอบอกว่าเพื่อนเธอไปเมืองนอกซื้อของแล้วได้ของแล้วรอให้เพื่อนนางกลับเอาของมาส่งเท่านั้นให้เรารีบโอนเงินตัดของไว้ก่อน ด้วยความอยากได้ของมาขายคะ อีกทั้งคุยกับนางเยอะในระดับนึงในระยะ 1 เดือนที่ค้าขายกันมา ดาวเองก็โดนแม่ค้านางนี้เอาเงินไปหมุนเช่นกันคะ แต่เพียงแค่หลักหมื่นเท่านั้น และด้วยความที่จำนวนเงินน้อยและนางก็มาสั่งกระเป๋ากับดาวไว้ดาวเลยหักเงินค่ากระเป๋าที่นางสั่งและให้นางโอนคืนเพียงแค่11,000บาท ส่วนกระเป๋าที่นางสั่งไว้ดาวขอเก็บไว้ขายลูกค้าคนอื่นดีกว่า ฝากเตือนภัยทุกท่านนะคะ ใจเขาใจเราอย่าทำร้ายกันเลยคะ เราจะได้ค้าขายกันนานๆ ทำมาหากินสุจริตกันนะคะ โตๆกันแล้ว You get what you give คำพูดต้องรักษากันนะคะ อย่าทำกันแบบนี้ เสียชื่อเสียคำพูดหมดความเชื่อถือและเสียหมาด้วยนะคะ ขอเป็นกำลังใจให้คุณนานะคะ คุณนาสู้ๆนะคะ...คอนเฟิมว่าคุณนาเป็นแม่ค้าที่น่ารักมากคะ ตอนนี้เสียความรู้สึกและเสียใจกับแม่ค้าคนนี้มากๆคะ:mad:
Natcho
เงินตั้งเยอะ ขอให้ได้เงินคืนครบนะคะ
GGG
คนเดียวกับในกระทู้นี้ที่ขโมยรูปคนอื่นมาโพสค่ะ

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=2765361
kittydao@siambrandname
ใช่เลยคะ..เป็นคนๆเดียวกันที่เอารูปคนอื่นไปลงคะ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3