เตือนภัย มิจฉาชีพ "นางสาว วิมลทิพย์ จารุกิจพิพัฒน์"
โดย okanesan
okanesan
สืบเนื่องจากกระทู้ที่แล้ว http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=2688127

ได้ข้อมูลเพิ่มเติมว่าเธอเปิดหลายร้านในไอจี

ร้านที่เราถูกโกง ชื่อ
"pennybagsclothing"

และอีกร้าน ซึ่งใช้รูปร้านอันเดียวกัน แต่เซทไพรเวทแล้ว ชื่อร้าน "PASJEL_BY_BEAUT"

การกระทำไม่น่าไว้ใจแบบนี้ คาดว่าจะทำเป็นอาชีพ
หรือเรียกว่าเป็นมิจฉาชีพก็น่าจะไม่ผิด
อาจอาศัยโกงเงินจำนวนน้อยๆ เจ้าของเงินไม่เอาเรื่อง
แต่รวมกันเยอะๆเข้า คาดว่ารายได้ต่อเดือนคงดีทีเดียว

ย้ำอีกทีนะคะ อย่าโอนเงินให้ --> นางสาว วิมลทิพย์ จารุกิจพิพัฒน์ <--

หน้าตาของนางสาว วิมลทิพย์

หน้าตาดีค่ะ แต่พฤติกรรมไม่ดีเหมือนหน้าตาค่ะ

ขอบคุณทุกท่านที่อ่านค่ะ
madam-neat
หน้าตาใช้ได้จิตใจเลวทราม
knok-knok
เราได้สั่งซื้อครีมแล้วก็โอนเงินให้กับคุณวิมลทิพย์ไปแล้วเมื่อวันอาทิตย์
มาอ่านกระทู้นี้บ่องต่งตกใจมากกก 8-O8-O8-O

ถ้ามันเป็นจริงอย่างที่คุณกล่าวมาทั้งหมดคุณควรแจ้งความดำเนินคดีนะคะ
แต่ถ้าไม่ใช่มันไม่เป็นความจริงตัวคุณวิมลทิพย์เองจะเสียหาย
เพราะว่าวันนี้เราได้รับพัสดุจากคนที่คุณอ้างว่าเป็นมิจฉาชีพ
ได้รับของครบส่งเร็วแล้วก็ตรงเวลาด้วยค่ะเหอๆ

beaut
แจ้งลบกระทู้นี้ด่วนค่ะ ไม่ลบทางเราก้จะดำเนินคะดีเช่นกัน
knok-knok
Originally Posted by beaut
แจ้งลบกระทู้นี้ด่วนค่ะ ไม่ลบทางเราก้จะดำเนินคะดีเช่นกัน

เห็นด้วยค่ะ
AntiFakeBrand
เรื่องนี้ไม่เกี่ยวกับเรานะ แต่พอดีเห็นกระทู้นี้เพิ่งมีอัพเดทล่าสุดเลยเข้ามาอ่าน
เรามีคำถามเพิ่มเติมดังนี้

1. คุณ knok-knok เป็นอะไรกับคุณวิมลทิพย์เหรอคะ พอดีเราเห็นคุณไป Reply ทั้ง 2 กระทู้ที่เกี่ยวข้องกับคุณวิมลทิพย์แบบเกาะติดสถานการณ์

2. User ของคุณ knok-knok สมัครเมื่อ 21/5/56, วันที่คุณตามของจากคุณวิมลทิพย์ก็ 21/5/56, วันที่คุณได้รับของจากคุณวิมลทิพย์ก็ 21/5/56, คุณเข้ามาโพสท์ครั้งแรกก็ 21/5/56 ไม่ทราบว่าคุณวิมลทิพย์ขอให้คุณเข้ามาโพสท์แก้ต่างให้เหรอคะ

3. บอกตรงๆ เราโลดแล่นในนี้มานานหลายปี เราเพิ่งจะเคยเจอคนดีแบบคุณ knok-knok นี่ล่ะค่ะ ที่เข้ามาช่วยแก้ต่างให้ผู้อื่นแบบทุ่มเทแรงกายแรงใจ โพสท์ทั้งรูปแชทเรื่องตามของ, โพสท์ทั้งหลักฐานการโอน, โพสท์ทั้งรูปของที่ได้รับ ยังกับจะมา Review

4. ข้อสุดท้าย ทำไมคุณวิมลทิพย์ถึงเพิ่งจะออกมาแสดงความรับผิดชอบเรื่องเงินกับ จขกท. (อันนี้เราตามไปอ่านจากกระทู้ที่แล้ว) เมื่อวานนี้ล่ะคะ เรื่องเกิดมานานแล้ว แล้วทำไมถึงถามว่าได้รับเงินคืนหรือยังคะ หรือว่า จขกท. ได้รับเงินคืนแล้ว แต่ไม่ออกมาแสดงความรับผิดชอบแก้ไขกระทู้

นี่เป็นแค่ข้อสงสัยของเรานะคะ

ขอให้เคลียร์กันจบลงด้วยดีค่ะ
AntiFakeBrand
รายละเอียดที่คุณ knok-knok เข้ามาโพสท์แก้ต่างให้คุณวิมลทิพย์ว่า คุณวิมลทิพย์ไม่ได้โกง และคุณ knok-knok ซื้อของ และได้รับของจริงเป็นที่เรียบร้อย
Originally Posted by knok-knok
เราได้สั่งซื้อครีมแล้วก็โอนเงินให้กับคุณวิมลทิพย์ไปแล้วเมื่อวันอาทิตย์
มาอ่านกระทู้นี้บ่องต่งตกใจมากกก 8-O8-O8-O

ถ้ามันเป็นจริงอย่างที่คุณกล่าวมาทั้งหมดคุณควรแจ้งความดำเนินคดีนะคะ
แต่ถ้าไม่ใช่มันไม่เป็นความจริงตัวคุณวิมลทิพย์เองจะเสียหาย
เพราะว่าวันนี้เราได้รับพัสดุจากคนที่คุณอ้างว่าเป็นมิจฉาชีพ
ได้รับของครบส่งเร็วแล้วก็ตรงเวลาด้วยค่ะเหอๆ

beaut
รบกวนลบรูปภาพ และข้อความที่โพสในกระทู้ออกด้วยนะคะ. ทุกอย่างเคลียร์หมดแล้ว เงินได้คืนแล้ว เราไม่อยากเสียหายค่ะ รบกวน จขกท.เห็นใจหน่อยนะคะ กรุณาลบกระทู้นี้ออกด้วยค่ะ เรื่องจะได้จบๆกันไม่ไม่มีอะไรติดค้างกัน
knok-knok
Originally Posted by AntiFakeBrand
เรื่องนี้ไม่เกี่ยวกับเรานะ แต่พอดีเห็นกระทู้นี้เพิ่งมีอัพเดทล่าสุดเลยเข้ามาอ่าน
เรามีคำถามเพิ่มเติมดังนี้

1. คุณ knok-knok เป็นอะไรกับคุณวิมลทิพย์เหรอคะ พอดีเราเห็นคุณไป Reply ทั้ง 2 กระทู้ที่เกี่ยวข้องกับคุณวิมลทิพย์แบบเกาะติดสถานการณ์

2. User ของคุณ knok-knok สมัครเมื่อ 21/5/56, วันที่คุณตามของจากคุณวิมลทิพย์ก็ 21/5/56, วันที่คุณได้รับของจากคุณวิมลทิพย์ก็ 21/5/56, คุณเข้ามาโพสท์ครั้งแรกก็ 21/5/56 ไม่ทราบว่าคุณวิมลทิพย์ขอให้คุณเข้ามาโพสท์แก้ต่างให้เหรอคะ

3. บอกตรงๆ เราโลดแล่นในนี้มานานหลายปี เราเพิ่งจะเคยเจอคนดีแบบคุณ knok-knok นี่ล่ะค่ะ ที่เข้ามาช่วยแก้ต่างให้ผู้อื่นแบบทุ่มเทแรงกายแรงใจ โพสท์ทั้งรูปแชทเรื่องตามของ, โพสท์ทั้งหลักฐานการโอน, โพสท์ทั้งรูปของที่ได้รับ ยังกับจะมา Review

4. ข้อสุดท้าย ทำไมคุณวิมลทิพย์ถึงเพิ่งจะออกมาแสดงความรับผิดชอบเรื่องเงินกับ จขกท. (อันนี้เราตามไปอ่านจากกระทู้ที่แล้ว) เมื่อวานนี้ล่ะคะ เรื่องเกิดมานานแล้ว แล้วทำไมถึงถามว่าได้รับเงินคืนหรือยังคะ หรือว่า จขกท. ได้รับเงินคืนแล้ว แต่ไม่ออกมาแสดงความรับผิดชอบแก้ไขกระทู้

นี่เป็นแค่ข้อสงสัยของเรานะคะ

ขอให้เคลียร์กันจบลงด้วยดีค่ะ

เข้ามาตอบคำถามค่ะ 1. คุณ knok-knok เป็นอะไรกับคุณวิมลทิพย์เหรอคะ พอดีเราเห็นคุณไป Reply ทั้ง 2 กระทู้ที่เกี่ยวข้องกับคุณวิมลทิพย์แบบเกาะติดสถานการณ์

ตอบ : เป็นลูกค้า และเป็นผู้ติดตามเธอในโซเชียลแคมดิฉันเข้ามาเจอกระทู้นี้ก่อน และก็ได้มีการตั้งว่าสืบเนื่องมากจากอีกกระทู้นึง ก็ได้ตามเข้าไปตอบ ถ้าเกาะติดสถาณการณ์ขนาดนั้น ก็คงจะเข้ามาตอบเร็วกว่านี้นะคะ

ตอบ : ใช่ค่ะ วันที่สมัคร ตามของ และได้รับของ เข้ามาโพสเป็นวันเดียวกัน ก็เพราะก่อนหน้านี้ก็ได้โอนเงินไปให้คุณวิมลทิพย์เมื่อวัน19 แล้วก็ได้มาเจอกระทู้นี้แต่ไม่ได้ลงทะเบียนเป็นสมาชิกนะคะ ใจนึงก็ระแวงอีกใจนึงก็ไม่น่าจะเป็นอย่างนั้นมั๊งเพราะว่าผลิตภัณฑ์นี้เป็นของเพื่อนคุณวิมลทิพย์มีชื่อบริษัทมีเบอร์โทรระบุไว้และตัวคุณวิมลทิพย์เองดูค่อนข้างน่าเชื่อถือ แต่ก็ยังไม่ได้มาแจ้งเลขพัสดุก็ไลน์ไปถามเมื่อวันที่21 ยังไม่ทันได้ตอบ บุรุษปณมาน้องชายก็ได้ออกไปรับพัสดุแทน คุณวิมลทิพย์ไม่ได้ขอให้มาโพสแก้ต่างให้ค่ะคิดว่ามันไม่ใช่เรื่องจำเป็นนะคะที่จะต้องทำแบบนั้น อย่างที่คุณบอกเรื่องเกิดมานานแล้ว ช้าไปไหมคะที่จะขอมาแก้ต่างให้ตอนนี้???

ตอบ : ดิฉันคิดว่าคุณคงโลดแล่นไม่ทั่วกระมังคะ ถึงไม่เคยเจอคนแบบดิฉัน คำว่าแก้ต่างกับคำว่าข้อเท็จจริงมันต่างกันนะคะ เรื่องแค่นี้ไม่ได้เรียกว่าทุ่มเทแรงกายแรงใจหรอกค่ะ ส่วนตัวแล้วดิฉันชื่นชอบและติดตามคุณวิมลทิพย์ทางเฟสบุ้คและโซเชียลแคมประจำ ก็เลยเอามาโพสว่าดิฉันเองได้ของ คงเข้าใจนะคะ

แล้วแต่ความคิดของแต่ละบุคคลค่ะ ห้ามความคิดใครไม่ได้นะจ๊ะ

ถ้าดิฉันมองในแง่ลบ คงจะตั้งคำถามว่าคุณAntiFakeBrandว่าโลดแล่นในนี้มานานจริงหรอ เพราะคุณสมัครเมื่อเดือนมกราคม และคุณก็ชอบเข้ามาตอบในกระทู้ในแนวนี้ซะด้วย แค่ข้อสงสัยน่ะ 55555555
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3