โดนหลอกขาย topshop ปลอมจากไอจี
โดย Toewhyy
Toewhyy
ตั้งแต่ซื้อของ brandname ทางเนตในชีวิตมาเกือบ10 ปีไม่เคยโดนโกงเลยคะ ไม่เคยคิดว่าจะได้มาเล่าเรื่องในนี้
เพิ่งโดนสดๆเมื่อกี้เลยคะ ใจยังไม่ดีอาจพิมผิดพิมถูกบ้าง ขออภัย ด้วยคะ ปรกติแล้วจะซื้อของกับเพื่อนๆพี่ๆที่น่ารักในนี้มาตลอด แต่ช่วงที่ผ่านมา การช้อปปิ้งใน ไอจี หรือ อินตาแกรมกำลังบูมมาก และเราก็เล่นเลยจัดซะเลย

เราได้ลงตามหา เสื้อ topshop ลายหัวกระโหลกไว้ในไอจี ก็มีแม่ค้ามาเสนอขายมากมาย แต่เรายังไม่รับ เพราะไม่ใช่ไซสที่เราใส่ จนวันนึงมีแม่ค้าท่านนึง แอดไลน์เรามาเสนอขาย พร้อมถ่ายรูปส่งมาให้ดู เราเองก็ประมาณไม่ได้ขอดูป้ายใกล้ๆ เห็นแค่ลางๆ ก็ไม่ได้อะไร บวกกับราคาที่ถูกมากกกก จนเราแปลกใจ แต่ก็ของถูกอะน่ะ ชอบคะ ปรกติเสื้อตัวนี้จะขายกันอยู่ที่ 1000 กว่าบาท แต่แม่ค้าคนนี้เสนอขายเราในราคาถูก พร้อมส่ง เรารีบเลยคะ พอได้รับเสื้อ แวปแรกที่จับเนื้อผ้ารู้สึกแปลกๆ เพราะผ้ามันน่าจะนิ่มกว่านี้ เราเลยไปดูที่ป้าย ชัวเลยมั่นใจมากว่าปลอม เพราะเนื้อผ้าจะออกด้านๆ การปั๊มคำว่า topshopลงบนป้าย แาะที่สำคัญ มันบอกขนาดผิดคะ ฟ้อนต์บางตัวหนาบางตัวบาง เราลองเอาป้านเทียบดูกับtopshopตัวอื่นๆของเรา ชัดเลย กูโดนแล้ว เลยสอบถามไปที่แม่ค้าที่ซื้อมาว่าปลอมหรอ เค้าก็ยืนยันว่าแท้ สอบถามอยู่พักใหญ่ แม่ค้าที่ซื้อมา ซื้อต่อมาจากแม่ค้าอีกคน งานนี้เลย ซวยคู่คะ ก็ฝากเตือนภัยเพื่อนๆกันด้วยนะคะใครที่เล่นแบนด์และ ชอบของถูก ระวังจะโดนแบบเรา ช้ำใจมากคะ

ปล. ขอไม่แจ้งชื่อล็อคอินหรือร้านแม่ค้าที่ซื้อมานะคะ เพราะเค้าไม่ได้เจตนาจะโกงเรา
Natcho
ตอนนี้โจรไประบาดใน ig เยอะมากค่ะ เราโดนมาหล่ยเดือนก่อน เซงเหมือนกันที่เห็นแก่ของถูก T.T
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3