เตือนภัย username : oatt993 โกง โอนเงินไปแล้วปิดมือถือหนี
โดย Bellert
Bellert
น้องชายผม เพิ่งโดนคนขาย username :oatt993 โกงมาครับ เมื่อวันที่ 24/05/56 สดๆร้อนๆเลยครับ เป็นเคสเดียวกันกับคุณ Zunnyเลยครับที่เคยโพสต์ไว้เมื่อเดือนกุมภาพันธ์ 56 ที่ผ่านมา
แต่ตอนนี้คนโกงเปลี่ยนทั้งชื่อ username เบอร์ติดต่อใหม่หมด แต่ยังขายกระเป๋าLV Keepall Macassar เหมือนเดิม โดยที่น้องชายผมได้whatappไปติดต่อเพื่อจะซื้อกระเป๋าในวันที่23/05/56 และ ได้ต่อรองราคา และตกลงราคาที่32,000 บาท จาก36,000ที่คนขายตั้งไว้ และได้โอนเงินไป32,000 เพื่อซื้อ LV Keepall Macassar ในวันที่ 24/05/56 คนขายบอกว่าโอนมาแล้วบอกนะจะจัดส่งของให้เลยทันที แต่พอโอนไป ก็เงียบหายไป2 ชม. พอถามว่าจัดส่งมาให้ยัง ก็บ่ายเบี่ยงว่าหาร้านส่งไม่ได้ จะจัดส่งให้ในวันที่ 25/05/56 ช่วงสายๆ พอถึงวันที่จัดส่ง น้องผมก็ได้เข้าไปสอบถามทางwhatapp แต่คนขายblockเบอร์น้องผมไปแล้ว โทรไปก็ติดต่อไม่ได้ เลยรู้ว่าโดนโกงแล้ว คนขายน่าจะเป็นคนเดียวกับที่คุณ Zunnyเคยโพสต์กระทู้ไว้เมื่อวันที่11/02/56 ครับ (ขออนุญาตอ้างกระทู้นะครับ เผื่อให้คนที่เคยโดนในกรณีเดียวกันได้เข้าไปดู เพราะคนที่โกงเปลี่ยนข้อมูลใหม่หมดทุกอย่างเลยครับ)

แต่คนขายเปลี่ยนชื่อและเบอร์มือถือใหม่ เป็น 092-112-7807 และใช้ชื่อlogin: oatt993

ที่มั่นใจว่าคนเดียวกันเพราะให้โอนเงินไปที่บัญชี กสิกรไทย เลขที่ 026-2-18714-6 ชื่อบัญชี นาย เฉลิมพล อัครภิญโญกุล เหมือนกันเลยครับ

เมื่อวานผมและน้องได้ไปแจ้งความไว้แล้ว เผื่อจะได้ช่วยกันตามตัวคนโกงมารับโทษที่ทำให้คนอื่นเดือดร้อน เสียทั้งเงิน เวลา และความรู้สึก

เตือนเพื่อนๆชาว SBN ทุกคนนะครับระวังกระทู้นี้ด้วย http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=2725925

เพิ่งตั้งกระทู้ขายเมื่อ 23/05/56 นี้เอง และยังมีกระทู้นี้โพสต์ขายอยู่ กระทู้นี้หลอกขายของให้โอนเงิน

แล้วปิดมือถือหนี เป็นมิจฉาชีพ เป็นภัยต่อสังคม SBN และประเทศชาติ ฝาก webmaster

ช่วยดูด้วยนะครับ อันตรายจริงๆ เพราะให้คนอื่นแอดไปลองถามว่าจะซื้อทาง whatapp ก็ยังขายอยู่เลย

แต่โทรไปเบอร์เดียวกับที่ใช้เล่น whatapp ดันโทรไม่ติดซะงั้น

*** รบกวน เพื่อนๆที่โดนคนขายคนนี้หลอก ช่วยมาupdate ข้อมูลและรวบรวมหลักฐาน เพื่อจะได้ดำเนินการทางกฎหมายให้ถึงที่สุด จะได้ไม่ต้องหลอกลวงคนอื่นอีก เพราะไม่งั้นก็ยังวนเวียนเปลี่ยนชื่อเบอร์โทรหลอก คนอื่นไปเรื่อยๆ ช่วยกันนะครับ***
panipakedd
ลงหลักฐานการโอนเงินด้วยเลยค่ะ จะได้ช่วยกันตาม
Yingpoopae*.*
เอาใจช่วยค่ะ ขอให้ได้เงินคืน อย่างไรลองๆๆ คลิปแม่ยู พันทิป ของคุณสรยุทธ์ก้อได้ค่ะ ตำรวจเขามีวิธี
panipakedd
ขอลบข้อมูลก่อนค่ะ
panipakedd
ขอลบข้อมูล
panipakedd
ขอลบออกก่อนนะคะ
panipakedd
...........
panipakedd
ล่าสุด คดีจบนะคะ จขกท. ควรลงเรื่อง แก้ไขความเข้าใจผิดให้คุณ เฉลิมพล อัครภิญโญกุล ด้วย ซึ่งเป็นผู้เสียหาย และได้ให้ข้อมูล จน จขกท. ได้เงินคืนครบ

คดีนี้นะคะ คนร้ายชืี่อแบงค์ โดนหมายตร. เรียกตัว ชดใช้เงินให้จขกท. คดีจบค่ะ

งั้นจขกท. ช่วยมาแจ้งความจริงด้วยนะคะ เพราะมีเจ้าทุกข์อีก คือคุณได้เงินคืน ก็จบหรอคะ ทำไม ไม่ให้ความเป็นธรรมและล้างมลทินให้ ผู้ถูกกล่าวหาคะ

กรุณาด้วยค่ะ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3