รบกวนท่านผู้รู้ช่วยตรวจสอบทีครับว่าแท้ไหม ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ
โดย ktrustfashionista
ktrustfashionista

Soomza
ปลอมสุดพลังคะ
ท่านไหนที่เห็นว่าปลอมรบกวนขอข้อบ่งชี้หรือจุดสังเกตเป็นวิทยาทานด้วยนะครับ ผมจะได้ไปไฟต์กะร้านที่ซื้อมาได้ครับ ขอบพระคุณล่วงหน้าครับผม :)
Soomza
เอาตรงๆนะคะ จิงๆไม่ทราบว่ารุ่นนี้คือรุ่นอะไร ไม่เคยเห็นอ่ะคะ อาจจะเป็นเพราะเราเป็นผู้หญิง เราเลยไม่สนใจของผู้ชาย
เค้าดูจากรูป date code คะ หมุดไม่ใช่เพราะหมุด LV มันจะปั้มความว่า louis vuitton เสมอ ไม่ใช่ตัว LV คะ
อีกอย่างของแท้จะไม่มีเส้นขอบคะ แต่ในรูปที่บอก date code มันมีอ่ะคะ ลองเทียบดูกับ date code ของรุ่น speedy ดูคะ จะเห็นความต่าง
จิงๆมันมีอีกหลายจุดที่บอกความแท้ได้คะ แต่เอาไว้ฟันกะพวก mirror ดีกว่าคะ เอาเป็นว่าแค่ตรงนี้ก็บอกได้แล้วคะว่าปลอม
คือกระเป๋าใบนี้มีผู้สนใจท่านนึงติงมาว่าผมน่าจะโดนร้านที่ jap หลอกเพราะทองเหลืองไม่น่าจะเยินขนาดนี้ สภาพสายใหม่เกินไปไม่รับกับตัวกระเป๋า และไม่มีลายปริ้นตรงสาย แต่เท่าที่ถามจากผู้รู้บางท่านแจ้งว่ารุ่นนี้มีสองเวอร์ชันใบนี้เป็นเวอร์ชันแรกๆที่ออกมาส่วนเวอร์ชันสองผ้าบุภายในจะเป็นสีน้ำตาลและมีลายปริ้นที่สายครับ เลยยังไม่แน่ใจว่ายังไงเลยมาถามผู้รู้หลายๆท่านในนี้ครับ ขอบพระคุณมากครับสำหรับทุกๆความเห็น :p
Soomza
ซื้อมาจากญี่ปุ่นหรอคะ จิงๆเราไม่ค่อย happy เลยสำหรับมือสองที่มาจากญี่ปุ่น เพราะไม่ค่อยแน่ใจว่ามันแท้หรือป่าว
หมุดตัว LV แบบนี้มันมีอยู่จิงคะสำหรับรุ่นเก่า รุ่นที่กระเป๋า lv จะไม่มี date code นะคะ แต่ใบนี้มี date code แต่อ่านไม่ออกนะคะว่า code อะไร
มันมัว และรูปเล็กด้วย แห๊ะๆ อีกอย่างถ้ามันเก่าขนาดนั้น ลาย damier มันยังไม่ถือกำเนิดมาเลยนะคะ
ขอบพระคุณมากนะครับสำหรับข้อมูลถ้ายังไงรบกวนขอข้อมูลจากผู้รู้ท่านอื่นด้วยนะครับเนื่องจากกระเป๋าใบนี้ปี 2001 ค่อนข้างเก่าทีเดียวข้อมูลเลยไม่ค่อยจะมี ส่วนทางร้านผมจะระงับการขายใบนี้ไปก่อนจนกว่าจะชัดเจนขายมา 80 กว่าใบพึ่งเคยโดนสงสัยว่าไม่แท้แอบเครียดนิดนึง 555+
Soomza
ขอถามอะไรนิดได้ป่าวคะ สงสัยอยู่นาน คือรูป date code ที่เอาลงนี่มันเป็นของใบนี้จิงๆหรอคะ เพราะดูจากลักษณะแล้ว คืองงว่ามันจะอยู่ส่วนไหนของกระเป๋าใบนี้อ่ะคะ
มันเหมือนของ speedy จังเลยคะ code ใบนี้อยู่ตรงสายเปิดกระเป๋าด้านหน้าหรือป่าวอ่ะคะ
เอารูปขยายมาลงให้ดูครับมันอยู่ด้านในกระเป๋าครับประมาณว่าต้องแหวกกระเป๋าแล้วปลิ้นออกมาอ่ะครับ 8O

ถ้ายังไงพรุ่งนี้จะลองถ่ายแบบ Zoom out ออกมาเพื่อจะได้เห็นว่าอยู่ประมาณตรงไหนอ่ะครับ :D
Pirates
รุ่นกระเป๋าใบนี้คือ louis vuitton Broadway messenger bag ครับ

โดยรวมกระเป๋าดูดีครับ แต่ DATE CODE ของกระเป๋ารุ่นนี้ที่เคยเจอจะอยู่ด้านหลังสายล็อกกระเป๋าที่อยู่ด้านหน้าครับ

ส่วนเรื่องหมุดที่ปั๊ม LV ส่วนใหญ่จะอยู่ที่ป้าย TAG ภายในกระเป๋า สำหรับห้อยกระเป๋าใบเล็กครับ เช่นใน LV BUCKET เป็นต้นครับ

ยังไงรอความเห็นจากท่านอื่นเพิ่มเติมครับ ^^
อันนี้เป็นข้อมูลหมุด LV รุ่นเก่าๆพร้อม date code credit : คุณ Namny yummy

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1611313

ภาพตัวอย่างจากเว็บ Authentic ที่ได้รับความเชื่อถือครับ

http://www.strictlypursonal.com/1333.html#

ฝากให้ท่านผู้รู้ประกอบการพิจารณาครับผม
nongnhum
เป๋ารุ่นนี้ผลิตนานละคับ รุ่น Broadway มี 2 version อย่างที่ว่า จิงๆอาจมีมากกว่า 2 คับ ที่สังเกตเห็นชัดๆ
รุ่นเก่า สายเรียบ รุ่นใหม่ สายปั้ม
รุ่นเก่า ผ้าซับแดง รุ่นใหม่ ผ้าซับน้ำตาล
รุ่นเก่า datecode อยู่ที่ห่วงด้านใน รุ่นใหม่ อยู่หลังสายเข็มขัด

โดยรวมผมมองไปทาง + นะคับ แต่คิดว่าสายด้านบนเปลี่ยนมา สายด้านล่างของแท้ จะเห็นเป็นลายขีดตามนอน แต่สายด้านบนไม่เป็น คิดว่าน่าจะเปลี่ยนสายมา

ขอรูปแสตมด้านข้างชัดๆกว่านี้คับ

ด้านหลังฝาปิดมีแสตมปะคับ ขอด้วย ชัดๆ
จัดให้แล้วครับรบกวนด้วยครับผม ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ :)

nongnhum
ผมว่าแท้นะ แต่สายเริ่มไม่ชัวว่าเปลี่ยนมารึเปล่า เพราะรูปใหม่สายด้านบนก็มีลายตามนอน

รอท่านอื่นคอนเฟริมคับ
ขอบพระคุณมากครับที่สละเวลามาให้ข้อมูลนะครับ :)
natpapat313
>> จากรูป Stamp / Date Code เเละโดยรวม ส่วนตัวคิดว่าน่าจะเเท้เช่นกันนะคะ (รอความเห็นจากพี่ๆ ท่านอื่นช่วยพิจารณาเพิ่มเติมด้วยอีกทีนะค่ะ)
(ส่วนเรื่องสายไม่เเน่ใจว่าเปลี่ยนใหม่มาหรือปล่าว เพราะโดยปกติUsed จากJapan ที่เคยพบมาในบางรุ่นบางใบก็เคยส่งShop เพื่อเปลี่ยนสายมาเช่นกันค่ะ)

ปล. เรื่องตำเเหน่ง Date Code รุ่นนี้เท่าที่เคยพบมามีอยู่ 2 ที่ตามที่คุณ Nongnhum ได้อธิบายไว้นะคะ
ซึ่งใบที่เคยเจอมา 2ใบ ที่เป็นรุ่นเก่าที่ผ้าซับด้านในเป็นสีเเดงอมส้มโดยเป็นของปี 2002 ทั้งคู่ เเต่ใบนึงมีอยู่ที่โคนสาย ส่วนอีกใบอยู่ที่หูยึดในกระเป๋าค่ะ
nucha
TH0011 >> พิจารณาโดยรวมทั้งตัวหมุด+datecode+Brand stamp ทั้งด้านในและด้านนอก >> Authentic na kaa

ปล-เอารูปมาให้ดูเพิ่มเติม เป็น Louis Vuitton Broadway ของปี 2002 ตามที่คุณ natpapat313 ได้อ้างอิงว่ามี Datecode อยู่ที่ D-ring ด้านในกระเป๋าค่ะ

Originally Posted by natpapat313
>> จากรูป Stamp / Date Code เเละโดยรวม ส่วนตัวคิดว่าน่าจะเเท้เช่นกันนะคะ (รอความเห็นจากพี่ๆ ท่านอื่นช่วยพิจารณาเพิ่มเติมด้วยอีกทีนะค่ะ)
(ส่วนเรื่องสายไม่เเน่ใจว่าเปลี่ยนใหม่มาหรือปล่าว เพราะโดยปกติUsed จากJapan ที่เคยพบมาในบางรุ่นบางใบก็เคยส่งShop เพื่อเปลี่ยนสายมาเช่นกันค่ะ)

ปล. เรื่องตำเเหน่ง Date Code รุ่นนี้เท่าที่เคยพบมามีอยู่ 2 ที่ตามที่คุณ Nongnhum ได้อธิบายไว้นะคะ
ซึ่งใบที่เคยเจอมา 2ใบ ที่เป็นรุ่นเก่าที่ผ้าซับด้านในเป็นสีเเดงอมส้มโดยเป็นของปี 2002 ทั้งคู่ เเต่ใบนึงมีอยู่ที่โคนสาย ส่วนอีกใบอยู่ที่หูยึดในกระเป๋าค่ะ

ส่วนรูปด้านล่างนี้เป็น Datecode ของ Louis Vuitton Broadway ปี 2003 นะคะ
-ตำแหน่ง Datecode จะถูกย้ายจากหูยึดในกระเป๋าไปอยู่ตรงโคนสายเข็มขัดด้านนอกตรงหน้ากระเป๋านะคะ ซึ่งส่วนตัวเข้าใจว่าในปี 2002 เริ่มมีการย้ายตำแหน่ง Position ของ Datecode ค่ะ

ขอขอบพระคุณทุกท่านเป็นอย่างสูงนะครับที่สละเวลาเข้ามาให้ความกระจ่าง และความสบายใจให้กับทั้งผู้ซื้อและผู้ขายในครั้งนี้ รวมไปถึงผู้ให้ข้อมูลความรู้ต่างๆที่ผมได้ค้นคว้าและอ้างอิงถึง ขอให้สิ่งดีๆที่ทุกท่านมอบให้ในครั้งนี้ส่งให้ทุกท่านมีความเจริญในชีวิตยิ่งๆขึ้นไปครับ ขอบพระคุณมากครับผม :D
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3