แม่ค้าตอบกระทู้LITTE PRINCESSแล้วค่ะ อยู่page 5ค่ะ
โดย muhmuh
muhmuh
อ่านได้อยู่หน้า 5 นะคะ
titled
เป็นกำลังใจให้นะครับ
doctor_top
;) เข้าใจครับ
-=Jfk=-
แวะมากระทู้นี้อีกรอบ

ตอบไว้ในกระทู้นั้นแล้ว ครับ ว่าเห็นใจ คุณแม่ค้า และ ติงเรื่องน้องเค้าทำผิดควรได้บทเรียน

แต่ถ้าผมเป็นแม่ค้า และถึงนาทีนี้ผมว่าน้องเค้าได้บทเรียน ที่พี่ๆหลายคน ช่วนกันบอกแล้ว

ผมเองอาจจะคืนเงินน้องให้ทั้งหมด(สำหรับผม)

แต่สำหรับคุณแม่ค้า ถ้าจะ โอนคืนให้น้องและหักแค่ 3000 ซึ่งเป็นส่วนที่ราคาที่คุณแม่ค้าขายถูกลงมา หลังจากไม่แน่ใจกับความลังเล ของน้องเค้า ก็ถือว่า จะทำให้ดูดี และ ได้ใจเพื่อนๆ มากขึ้น ให้มองว่า เราไม่ได้ฉวยโอกาส ทำกำไร หรือ หวังได้จากตรงนี้ (อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะ คุณแม่ค้าจะคิดจะทำไง เป็นอีกเรื่อง)

ส่วนน้องเค้า พลาดหลายอย่าง ที่สำคัญ คือการไม่ตรงต่อนัด และ เมื่อจะผิดนัด ยังไม่บอกล่วงหน้า หรือแม้แต่เลยไปแล้ว ยังไม่บอกอีก นี่ยิ่งถือว่าผิดรุนแรง แถมยังผิดนัดซ้ำสอง ผมว่าไม่เหมาะมากๆ ควรจำไว้เป็นบทเรียน ในการทำธุรกิจ หรือดำรงชีวิตเลย
apretty
ขอบคุณคุณแม่ค้านะคะที่ตอบแล้วในกระทู้เดิม ซึ่งเราคิดว่าน่าจะเหมาะสมแล้วค่ะ

แต่เรามีความคิดว่า แม่ค้าไม่ควรต้องมาตั้งกระทู้ใหม่เพื่อบอกว่าตอบแล้ว

เรามองว่า มันไม่ค่อยเหมาะเท่าไรนัก ดูมากไปนิดค่ะ

ถูกผิดประการใด ขออภัยค่ะ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3