ทำไมกระเป๋า balen ของเรา เวลาวางแล้ว ดูไม่เป็นทรงเลย ทำไงดีคะ
โดย oepattama
oepattama
ใช้กระเป๋า balen รุ่น city rh สีดำอยู่ค่ะ ตอนนี้มีปัญหาคือ กระเป๋า balen ของเรา เวลาถือ ก็ดูเป็นทรงดีอยู่ แต่พอวางแล้ว กระเป๋าดูห่อเหี่ยวลงไปดูไม่เป็นทรงเลย ทำไงดีคะ ขอคำแนะนำด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ
DOUGIE
ขอตอบแบบกวนๆ นะครับ คือ ทำใจ ครับ ^^ มันเป็นธรรมชาติของหนังที่เอามาใช้ทำกระเป๋าอ่ะครับ ธรรมชาติของกระเป๋า Balen โดยปรกติจะไม่ตั้งป็นทรงได้เอง ถ้าไม่หาอะไรยัดไว้นะครับ ทั้งนี้ ทั้งนั้น ถ้าเจอ Balen ที่ตั้งเป็นทรงได้เอง นั่น คือของปลอมครับ
eah
ปกติมากค่ะ หนังเค้าเป็นแบบนี้อยู่แล้วว ไม่ต้องซีเรียสจร้า
risako
Originally Posted by DOUGIE
ขอตอบแบบกวนๆ นะครับ คือ ทำใจ ครับ ^^ มันเป็นธรรมชาติของหนังที่เอามาใช้ทำกระเป๋าอ่ะครับ ธรรมชาติของกระเป๋า Balen โดยปรกติจะไม่ตั้งป็นทรงได้เอง ถ้าไม่หาอะไรยัดไว้นะครับ ทั้งนี้ ทั้งนั้น ถ้าเจอ Balen ที่ตั้งเป็นทรงได้เอง นั่น คือของปลอมครับ

เห็นด้วยกับข้อความข้างบน ของเราก็เป็นทรงเฉพาะตอนสะพาย เป็นทุกใบเลยนะค่ะ
oepattama
อ่า ค่อยโล่งใจค่ะ นึกว่าเป็นใบของเราคนเดียวซะอีก ของเพื่อน ๆ ก็เป็นเหมือนกัน
ขอบคุณทุกความเห็นนะคะ รับได้ทุกความเห็นค่ะ ไม่กวนหรอกค่ะ

งั้นขอถามเพิ่มว่า แล้วถ้าอยากได้กระเป๋าที่เป็นทรงบ้าง มีใบไหนแนะนำบ้างคะ
Meesook
กระเป๋า Balenciaga จะเป็นแบบไม่เป็นทรงซะส่วนมากค่ะ (ถ้าเจอแบบตั้งเป็นทรงได้อันนั้นน่าจะปลอมค่ะ) ส่วนมากเน้นความยับของหนังด้วยค่ะ ถ้าชอบกระเป๋าเป็นทรงต้องเป็นยี่ห้ออื่นค่ะ LV, Gucci, Chanel, Hermes, Dior, อีกเยอะแยะเลยค่ะ
ilikeprada
มีรูปให้ด฿ไหมคะ อยากรู้ว่าเป็นเหมืินกันหรือเปล่า หรือเราใช้เยอะ เพราะเป็นทุกใบเลย
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3