Review CHANEL CLASSIC MINI 7" SQUARE CAVIAR SKIN BLACK SHW
โดย yai_benz
yai_benz
หลังจากรีวิวแรกผ่านไป ติดใจการรีวิวซะล่ะ 55 ขอบคุณสำหรับคำชมและคำขอบคุณนะคะ ดีใจที่ได้เป็นประโยชน์กะพี่น้องชาว SBN บ้างนะคะ วันนี้เลยมาขอรีวิวอีกจ้า CHANEL CLASSIC MINI 7" SQUARE CAVIAR SKIN BLACK SHW ตอนแรกช่างใจระหว่าง Chanel Boy และ SQUARE 7" ค่ะ เลือกไม่ถูกเลยว่าควรเลือกใบไหน ในที่สุดเมื่อเราได้ Boy 8" มาแล้ว เราก็ยังนอนฝันถึง Square 7" ทุกคืน ในที่สุดก็ตามหากันจนเจอค่ะ สุดท้ายก็มีทั้งคู่อยู่ดีค่ะ :) กรอบบบบบไปหมดทั้งตัว ต้องเก็บเนื้อเก็บตัวอีกนานค่ะ

ข้อดีข้อเสียของ Square 7" สำหรับเบนซ์นะคะ

ข้อดี
1. ด้วยความเป็น cavier skin ไม่ต้องกังวลเรื่องความบอบบางของผิวกระเป๋าเลยค่ะ เธอตัวเล็กแข็งแกร่งใช้ง่ายไม่ต้องระวังมาก ต่างกับ Lamp Skin ม๊ากกกกกกกกกกกก เธอลุยได้ น่ารักได้ หวานได้ เริ่ดค่ะ
2. ด้วยความทนทานของเธอถึงแม้ลูกของเราจะหยิบจับโดนบ้างไรบ้างเราก็ไม่เครียดค่ะ หน้าไม่เหี่ยว ไม่ต้องทำหน้าโหดใส่ลูกด้วยค่ะ นี่นับว่าเป็นข้อดีอีกข้อป่าวค่ะ 555
3. ส่วนความจุเห็นน้องเป๋าเล็กๆอย่างงี้จุนะจ๊ะ ความหนาของ Square หนากว่า Boy 8" ที่เบนซ์มี เบนซ์ว่าเผลอๆ จุกว่า Boy ด้วยค่ะเบนซ์ใส่รูปมาให้ดูด้วยจ้าว่าใส่ไรได้บ้างซึ่งสำหรับเบนซ์เบฯซ์ว่าเพียงพอค่ะ ส่วนอื่นๆ ก็ใส่เป๋าของคุณลูกไปค่ะ ยัดได้เต็มที่
4. น้ำหนักเบา ไม่ปวดไหล่เหมือนมีใครมาขี่คอเราอยู่ กรี๊ดดดดดดนึกแล้วน่ากลัว

ข้อเสีย
สำหรับเบนซ์ไม่มีเลยค่ะ :) เริ่ดทุกจุด

เบนซ์สูง 158 cm. หนัก 48 kg. ค่ะ ลองดูนะค่ะเผื่อจะเป็นประโยชน์กับใครมองๆ หาซื้ออยู่ใบนี้แนะนำว่าเริ่ดดดดดดที่สุด ส่วนตัวชอบมากกว่า Boy 8" Lamp Skin ที่เคยรีวิวไปก่อนหน้านะคะ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นแล้วแต่คนชอบจ้าาา

รูปลูกรักกกกกกก

ให้ดูความหนาของกระเป๋าค่ะ ไว้ว่างๆจะเอา boy กะ squre มาถ่ายเปรียบเทียบกันให้ดูค่ะ

ใส่อะไรกันได้บ้างมาดูกัน จริงๆยัดได้อีกนะคะแต่สงสารน้อง squre

ภาพต่อไปนี้ใครใจไม่ถึง เป็นโรคหัวใจไม่ควรดูนะคะ 555

chanelchic
จขกทน่ารักจัง ขอบคุณที่ช่วยreviewให้ดูนะคะกะลังสนใจน้องsquareอยู่คะ
ปล. ในน้องsquareมีมือถือตั้ง2เครื่องแต่ไม่มีเป๋าตัง ถ้าเหลือเครื่องเดียวใส่เป๋าตังพอไหมคะ
chanelchic
จขกทน่ารักจัง ขอบคุณที่ช่วยreviewให้ดูนะคะกะลังสนใจน้องsquareอยู่คะ:wink::wink::wink:
ปล. ในน้องsquareมีมือถือตั้ง2เครื่องแต่ไม่มีเป๋าตัง ถ้าเหลือเครื่องเดียวใส่เป๋าตังพอไหมคะ
yai_benz
Originally Posted by chanelchic
จขกทน่ารักจัง ขอบคุณที่ช่วยreviewให้ดูนะคะกะลังสนใจน้องsquareอยู่คะ:wink::wink::wink:

ถ้าเป๋าตังค์ไม่หนามากน่าจะได้อยู่นะคะ แต่ถ้าหนาอาจจะไม่มีที่ใส่แป้ง เพราะกลัวมันจะเป่งไปสงสารน้อง square ค่ะ :)
teeta
น่ารักมากค่ะ ได้ลุ๊คเรียบร้อย คุณหนู
แต่เราแอบชอบคุณbenzกับน้องบอยมากกว่าอ่ะค่ะ เปรี้ยวปรี๊ดดีค่า
sukiyaki
congratulations ka!!!
love the bag and your review na ka, you are so cute ja.
Koi
ขอถามนิดนะจ๊ะ ระหว่างน้องsqกะน้องบอยอันไหนเบากว่าจ๊ะ
yai_benz
Originally Posted by Koi
ขอถามนิดนะจ๊ะ ระหว่างน้องsqกะน้องบอยอันไหนเบากว่าจ๊ะ

Square เบากว่าค่ะ Boy จ้า แต่ Boy ก็ไม่หนักนะคะ ตอนแรกนึกว่า boy จะหนักเพราะสายมันใหญ่
cheezecakes
โอ้โหวว ใบเล็ก ๆ
แต่ จขกท สามารถ มากค่ะ ใส่ลงไปได้เยอะเลย

กำลังอยากได้น้องแนลอยู่เหมือนกันค่ะ
ยังไม่เคยมีเลยค่ะมีแต่น้องหลุยอ่า
crazyjigsaw
สวยทั้งคนทั้งกระเป๋าเลยค่ะ เห็นแล้วเกิดกิเลสอยากสอยมาครอบครองบ้าง :D
kimberry
น่ารักทั้งทั้งกระเป๋าและ จขกท เลยค่ะ อิอิ
rycool
งามมากๆจ้าคุณเบนซ์ คอนเฟิร์มว่ารุ่นนี้ใช้ง่ายและน่ารักมากค่ะ
alloverbags@sbn
I need this in my life :-):-) Chanel square น่ารัก to the max ^^
Tom & Jerry
งามทั้งกระเป๋า งามทั้งเจ้าของกระทู้ค่า

:)
pooprewwan
ชอบชอบ...............
Kkhwann
สวยค่าาา เรียกว่าจิ๋วแต่แจ๋วได้มั้ยเนี่ย อิอิ
สวยทั้งกระเป๋า ทั้งคุณเบ๊นซ์เลยค่า หัวใจจะวายก็เพราะความน่ารักเนี่ยแหละค่า 555 ลูกก็น่ารักค่ะ ^^
ppp062
เขียนรีวิวได้น่ารักจังค่ะ ตรงข้อดี อ่านแล้วยิ้ม 555

จุเหมือนกันนะคะ ใบเล็กๆน่ารักอ่ะค่ะ คุณแม่ยังสาวและสวยจังเลยค่า
paja
น่ารักจังเลยค่ะ
Ubonluck
อยากดูภาพอีกจังเลยค่ะ ตอนนี้ภาพมันโหลดไม่ขึ้นแล้วอะคะ กำลังจะซื้อตัดสินใจไม่ถูกเลย
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3