:::: เนื่องด้วยค่าเงินเยนตกมาอยู่ระดับ 32 บาทนิด ๆ แล้ว LV shop ที่ญี่ปุ่น เทียบรุ่นเดียวกับใน shop ไทย จะถูกกว่ารึยังคะ
โดย Rita
Rita
อิงราคาในช็อปของที่ญี่ปุ่น และไทย ถ้าเทียบกับรุ่นเดียวกันนะคะ มือหนึ่งเท่านั้น
เทียบกับรุ่นไหนก็ได้ค่ะ ถ้ามีข้อมูลของรุ่นนั้น เรายังไม่เจาะจงค่ะ

ตอนนี้เงินเยนลงมาก แทบจะเท่ากับสมัยเมื่อ 7-8 ปีก่อนแล้ว

ตอนนี้เรทที่ 32.30 บาท

เราำกำลังจะไปเที่ยวญี่ปุ่น เลยอยากทราบราคาล่วงหน้าก่อนตกลงใจค่ะ
แต่ถ้ามันพอ ๆ กัน หรือยังคงแพงกว่าอยู่ดี เพราะ LV หรือแบรนด์เนมอื่น ๆ ที่ญี่ปุ่น
นี่ขึ้นชื่อแพงมากกว่าในโซนเอเชียประเทศอื่น ๆ รวมถึงไทย

ขอบคุณมากนะคะ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3