ทดสอบ Collonil soft gum เจ๋งสมคำรำลือ หรือไม่
โดย sakuranotoki
sakuranotoki
เริ่มทดสอบตรงส่วนเล็ก ๆ ก่อนจะดีกว่านะคะ ตรงคาไฮน์ ของกระเป๋าตรงนี้

ใช้ระยะเวลาลบไม่นาน ประมาณ 1-2 นาที ถูไปในแนวเดียวกัน และลบอย่างเบามือที่สุด มันก็ ออกมาแจ่มหน่อยนึง แต่ไม่กล้าลบเยอะ กลวเหมือนกัน แต่ในขั้นลองของ

ง้นก็ ต้อง ค่อย ๆ ถู นะคะ
lek
อยากทราบว่าลบแล้วจะด้านๆ เหมือนใช้ฟองน้ำที่ซื้อจากโดโซะ หรือป่าวคะ เพราะฟองน้ำที่ใช้ พอลบแล้วรู้สึกกระเป๋าเราสึกหรอ และไม่ค่อยน่าใช้เท่าไหร่น่ะค่ะ :oops:
sakuranotoki
เอารูปมาเพิ่มนะคะ
จาก BRANDOFF JAPAN

aMMa82
น่าสนใจจังเลย ไม่ทราบหาซื้อได้ที่ไหนอ่ะคะ
friday
สงสัยต้องไปสอยมาซักอันแล้วค่ะ อิอิ:D
coldine
หาซื้อได้ที่ไหนบ้างคะ

เเล้วถ้าไปญี่ปุ่นเจ้าตัวนี้ชื่อว่าอะไรคะ เผื่อจะได้สอยกลับมาบ้างค่ะ
serenee
เราเคยซื้อกับคุณ sakuranotoki ค่ะ:D
Nu-SaNd
พึ่งรู้ว่ากับรุ่นหนัง Epi ก็ใช้ได้ นึกว่าได้แต่ คาวไฮด์ซะอีก เราก็ใช้ค่ะ แต่ไม่กล้าถูแรงมาก รู้สึกมันด้านๆ ลอกๆไป ^^
marshmallow
สุ สุ สุด สุด สุดยอดดดด :):):)
brandname_lover
ดีจังเร้ย น้องจะได้ขาวมั่งระ
Lee.
ของเค้าดีจริงๆเลยยย
ต้องไปหามาใช้บ้างแล้ว
TEDDY07
ขอบคุณจ๊ะ :D
Siambrandname Webmaster
Originally Posted by sakuranotoki
เอารูปมาเพิ่มนะคะ
จาก BRANDOFF JAPAN

ขอบคุณ คุณ sakuranotoki มากครับ ที่นำความรู้ มาจัดเก็บและแบ่งปันในห้องสมุดของชุมชนแห่งนี้
และนอกจากเก็บความรู้ในห้องสมุดของชุมชนที่เราอาศัยร่วมกันแล้ว

คุณ sakuranotoki ยังสามารถ กดแค่คลิ๊กเดียว ก็จัดเก็บความรู้ที่แบ่งปันนี้ ไว้ในบล๊อกของตนเองได้ง่ายๆด้วยครับ เพื่อประโยชน์ในการ บริหารจัดการความรู้ของตนเองได้ด้วยครับ
รายละเอียดการจัดเก็บ ความรู้ของตนที่แบ่งปันในกระทู้ ลงบล๊อก อ่านได้ในกระทู้นี้ครับ

ชวนเพื่อนสมาชิก SBN มาใช้บล๊อก & ใหม่!!! แนะนำวิธีคลิกเก็บกระทู้ของตัวเองลงบล็อคได้แบบอัตโนมัติ แค่คลิกเดียว!!

เพื่อนสมาชิกทุกคน สามารถจัดเก็บความรู้ของตนเองด้วยวิธีการดังกล่าวได้เช่นกันครับ

ขอบคุณคุณ sakuranotoki มากครับ ที่แบ่งปันความรู้ และขออนุญาตใช้พื้นที่ แนะนำเครื่องมือตัวใหม่ของชุมชนเราด้วยเลยนะครับ

ขอบคุณครับ
oh_rebecca
ขอบคุณที่แนะนำจ้า สงสัยต้องหาซื้อมาเก็บไว้ล่วงหน้าแล้ว เพราะ น้อง LV กำลังมา+++
craftsmanship
มีอยู่เหมือนกันค่ะ ยังเก็บไว้อยู่เลยค่ะ เด่ววันนี้นึกสนุก จะเอาออกมาทำความสะอาดกระเป๋ามั้งดีกว่า
เผื่อว่าจะได้ปิ๊งเหมือนของเจ้าของกระทู้มั้ง แต่ต้องเบามือหน่อยนะคะ ไม่งั้นเด่วกระเป๋าจะสึกอะจ้า
ชุติเดช โชตินนท์ภิญโญ
(อ่านจบแล้วลบได้)ประกาศข้อตกลงทั่วไป www.siambrandname.com

www.siambrandname.com ไม่ยินดี ไม่ยินยอม ไม่สนับสนน ให้มีการใช้ ระบบใดๆ ในชุมชนแห่งนี้ เพื่อการกระทำผิดต่อกฎหมายและศิลธรรมที่ดีงามของประเทศนี้ที่เราอาศัยร่วมกัน ทั้งนี้หากสมาชิกเข้ามาใช้งาน ชุมชนแห่งนี้ แสดงว่า รับรู้ เข้าใจ และยอมรับ ในประกาศนี้ และยินดี ปฎิบัติตามประกาศนี้ร่วมกัน

www.siambrandname.com เป็นสื่อกลางในการซื้อขายแลกเปลี่ยนเท่านั้น ไม่มีส่วนเกี่ยวข้อง กับการทำผิดกฏหมายของสมาชิกคนใด และจะไม่ร่วมรับผิดชอบใดๆ กับสมาชิกผู้ที่ทำผิดกฏหมาย ในทุกกรณี
kim-juu
สุดยอดไปเลยคะ ขอบคุณมากๆ ค่ะ
Mayu
โอ้วว มันแจ่มมาก!! ขอบคุณนะคะที่เอามาแบ่งปันให้ดู
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3