อยากเตือนเพื่อนๆนิดหน่อยเกี่ยวกับเข็มขัด Gucci คับ
โดย nongnhum
nongnhum
เผอิญว่าผมเขียนแปะไว้อีกเว็ปนึง คิดว่าน่าจะมีประโยชน์เลยเอามาแปะไว้ที่นี่ด้วยครับ

อยากเตือนเพื่อนๆนิดหน่อยเกี่ยวกับเข็มขัด Gucci คับ

ตอนนี้มันมีปลอมเกรดโคตร AAA ออกมาคับ เลยจะมาเตื่อนให้ระวังกันหน่อยนะครับ

ด้านหน้าคงไม่ต้องลงให้ดู เพราะเหมือนอยู่แล้ว เอา stamp ก็พอ

ส่วนอันนี้เป็นรูปรุ่นเก่าๆที่ก็เหมือนในระดับนึงนะครับ เรียงจาก AAA >> A

ระวังกันหน่อยนะครับ

^-^ ^-^
nongnhum
รุ่นหนังแก้ว กับรุ่นสายปั้ม GG จะเหมือนสุดคับ สงสัยเพราะขายดี พัฒนาเรื่อยๆ

รูปตัวอย่างของจริงรุ่นปลอมเหมือน โปรดระวัง

เดี๋ยวขอหารูปก่อน จะสอนวิธีดูแบบเดินสวนกันแล้วดูออก (แต่คอบิดเหมือนกันนะ)
nongnhum
วิธีดูแบบเสี้ยววินาที รึเปล่า 555

ก่อนอื่นก็เกริ่นของ LV ก่อน

ผมว่าส่วนใหญ่คงทราบกันแล้ว แต่ผมเอามาลงเปรียบเทียบละกัน เป็นรูปน่าจะดูง่าย

หลักกระดูแบบเสี้ยววิก็คือตำแหน่ง X เพราะมองง่ายสุด ตำแหน่งจะอยู่ช่องที่ 3

ถ้ามีเวลาดูนานหน่อย ก็ดูตำแหน่งแสตมป์ในช่องสี่เหลี่ยม จะอยู่ในช่องที่ 6

คราวนี้เรามาดู Gucci

จากรูปที่ผมวงจะเห็นว่าปลายสายของทุกเส้นที่เป็นลาย GG จะต้องเห็นตัว GG ชัดเจนเต็มตัว

แต่มันก็จะไม่เป๊ะ 100% ผมเลยทำระดับให้ดู

ตามรูป คือตำแหน่งของปลายสายที่เป็นไปได้ เส้นสีเหลืองคือ ok มีสิทเป็นของจริง เส้นสีแดงคือปลอมแน่

อันนี้ตัวอย่างปลอมจากอ่าว

สรุปอีกทีว่าวิธีทั้งหมดคือการดูแบบเสี้ยววิ เพราะฉนั้น ไม่ได้แปลว่าถ้าตามนี้แล้วแท้นะครับ เป็นแค่ส่วนนึในการดู

และก็พวกเกรดโคตร AAA ปัจจุบันก็แก้ไขตามนี้แล้วคับ
Lillylove
ขอบคุณมากค่ะ ได้ความรู้เพิ่มอีกแล้ว
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3