รบกวน ช่วยดู LV ให้หน่อยคะ
โดย napasak
napasak
Neverfull

ใบที่ 2

ใบที่ 3

ใบที่ 4

เยอะหน่อยนะคะ ขอบคุณคะ
natpapat313
>> การนำกระเป๋าลงตรวจสอบหรือลงขายใน SBN ควรวางป้ายชื่อตามกฏเกณฑ์เเทนการใช้ลายน้ำนะคะ

ส่วนกระเป๋าเเต่ละใบที่นำลงตรวจหากรูปรายละเอียดของเเต่ละใบเป็นของใบนั้นทุกรูปนั้น ส่วนตัวมีความเห็นตามนี้นะคะ

Originally Posted by napasak

ใบที่1 Neverfull Damier >> Stamp ดูดีเเต่ขาดรูป Date Code เเละสายรูดด้านข้างนะคะ

ใบที่ 2 Neverfull Monogram >> ปลอมนะคะ

ใบที่ 3 Monogram Wallet >> จากฟร้อนท์ของ Stamp ยังดูน่าเป็นห่วงนะคะ

ใบที่ 4 Graphite Wallet >> ขาดรูปStamp นะคะ...โดยรวมยังดูน่าเป็นห่วงค่ะ

เยอะหน่อยนะคะ ขอบคุณคะ
ratkatu
1.ดูแล้วน่าจะโอเคค่ะ ให้ดีขอรูปเดทโค้ดเพิ่มก็ดีค่ะ
2-4 ปลอมค่ะ
nongnhum
น่าเป็นห่วงคับ ผมเห็นตามท่านบน

1 ดูดี แต่รูปน้อยไป

2-4 ดูไม่ดีคับ
aomeng
เราดูไม่ค่อยโอเคทั้งหมดเลยนะคะ.....แนวโน้มไปทางลบนะคะ ยังไงเพิ่มเติมภาพเพื่อความแน่ใจนะคะ
nucha
ไม่ทราบว่าซื้อจากที่ไหนคะ (สอบถามไปตั้งแต่คราวที่แล้วที่คุณตั้งกะทู้ไว้ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=2376887) เนื่องจากเป็นห่วงเพื่อนๆ จะได้เตือนเพื่อนๆ ให้ระวังไว้น่ะค่ะ

ใบที่ 1 - ขอ datecode + สายรูดตามที่คุณ natpapat / ratkatu ขอไว้
ใบที่ 2 - ด้ายเหลืองเด้งมาก -> ไม่น่าแท้
ใบที่ 3 - Brand stamp ของ LV จะทำเนี๊ยบกว่านี้มากๆนะคะ -> ไม่น่าแท้
ใบที่ 4 - หัวซิบดูเป็นเงินชุบซึ่งน่าจะใช้วิธีเดียวกับ LV neverfull MM ที่คุณเคยตั้งไว้ในกะทู้นี้ แล้วยังถุงผ้าปลอมอีก -> ไม่น่าแท้

DP-Property
(จากภาพ) ส่วนตัว,,, เราให้ลบ นะค่ะ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3