TM: Hermes constance elan, Chanel medium and Chanel 8" กับ LV pochette illustre ใครว่ากระเป๋าใบเล็กใส่ของไม่พอ??
โดย jug
jug
สวัสดีค่า วันนี้จั๊กจะมารีวิวสิ่งที่ค้นพบ และรู้สึกว่าเวิร์คมากๆๆๆๆๆ เลยอยากจะมาแชร์ให้เพื่อนๆเป็นไอเดียค่า

เคยเป็นมั๊ยคะว่าเห็นกระเป๋าใบเล็กๆมันสวยมาก ไม่หนัก แต่ลังเลไม่กล้าซื้อเพราะกลัวว่าจะใส่ของไม่พอ

คือปกติจั๊กเป็นคนพกของเยอะมาก แต่เป็นคนตัวเตี้ยๆเล็กๆ เวลาจะซื้อกระเป๋าก็จะห่วงว่าใส่ของนู่นนี่ไม่พอ คล้ายๆเวลาเราจะเลือก chanel jumbo หรือ meduim ดี medium น่ารัก เบา แต่จุได้น้อย jumbo หนัก น่ารักไม่เท่า แต่จุได้เยอะ แล้วก็คิดไม่ตก พอซื้อใบใหญ่มาก็สะพายแล้วไม่สวย แถมไหล่ทรุดอีก ........ แต่ปัญหานี้หมดไป เมื่อจั๊กเจอเจ้านี่

มันคือ .... LV pochette illustre ค่าาาาาา

ใบนี้น่ารักตัดสินใจอยู่นานว่าจะเอา mono สีชมพู หรือ damier สีม่วง เป็นคนชอบสีชมพูมาก แต่ชอบ damier มากกว่า mono ... สรุปสุดท้ายเลือก damier มา เพราะเป็นสีม่วงก็จริง แต่แอบมีสีชมพูในลาย พออยู่กะสีม่วงแล้วน่ารักดีค่ะ

มาดูกันว่าในนี้จุอะไรได้บ้าง ......

ของที่อยู่ในนี้คือของชิ้นเล็กชิ้นน้อยที่จำเป็นสำหรับชีวิตมาก ได้แก่ ... เงิน กระเป๋าจิ๋วใส่เศษ บัตรเครดิต การ์ดต่างๆ บัตรลด สลิปบัตรเครดิต ลิปสติก คอนซิลเลอร์ กาวจิ๋วติดขนตา อายไลเนอร์ พาสเตอร์ยา ยางมัดผม กิ๊บดำ และยาดม (ไว้ดมเวลาจ่ายเงิน -__-") .... มันก็ยัดเข้าไปได้แบบสบายๆ หยิบง่ายเก็บง่าย ปลื้มมาก

ทีนี้มาดูกันว่า เวลาเราใช้กระเป๋าใบเล็กๆ เช่น chanel medium หรือแม้กระทั่ง chanel 8" เราก็ยังสามารถพกทุกอย่างที่ต้องการลงไปได้อย่างไม่น่าเชื่อ

Chanel medium VS lv pochette

ของที่พกในนี้ได้ ก็มี กระเป๋า LVใบนี้ (พร้อมด้วยของทั้งหมดที่บอกไว้ข้างต้น) มือถือ แป้ง กระเป๋ากุญแจ กุญแจรถ ยาอม baby wipe (จริงๆยัดมือถือได้อีกเครื่องแบบวางนอนด้านบน แต่ถ่ายรูปออกมาไม่สวย เลยเอาออกก่อน) ........ ไม่น่าเชื่อว่าช๊านจะพกของใช้จำเป็นทุกอย่างลง chanel medium ได้!

Chanel mini 8" VS lv pochette

ด้วยความเป็นมินิ ของก็ต้องเอาออกบ้าง แต่ก็ยังใส่ LV ใบนี้ได้ กุญแจรถ กระเป๋ากุญแจ มือถือ (ยอมสละแค่ แป้งกะ baby wipe เองนะนเนี่ยยยย) ..... เพอร์เฟคมากกกกกก

Hermes Constance elan in rosr tyrine VS Lv pochette

ใบนี้จุได้พอๆกับ chanel meduim นะคะ แต่โล่งๆกว่า หยิบจับเอาอะไรเข้าออกง่ายกว่าค่ะ

ทั้งหมดทั้งมวลก็ต้องขอบคุณ LV pochette illustre ใบนี้ ที่ทำให้รักการใช้กระเป๋าใบเล็กพอดีตัวขึ้นอีกเยอะๆๆๆๆ มีความสุขมากเวลาออกไปข้างนอกแล้วต้องการอะไรสามารถเปิดกระเป๋าหยิบออกมาใช้ได้ แม้จะสะพายกระเป๋าใบเล็กๆก็ตามมมมม

ฝากรูปหมู่อีกซักรูป

หวังว่ากระทู้นี้อาจจะเป็นไอเดียเล็กๆให้เพื่อนๆที่มีปัญหากับการใส่ของลงกระเป๋าไม่พอนะคะ อาจจะทำให้หยิบกระเป๋าใบเล็กออกมาใช้มากขึ้น คล่องตัวขึ้น และมีความสุขกับการมีกระเป๋าโดเรม่อนเป็นของตัวเองเนอะ

ขอบคุณค่าาา ^^
แม่ลูกสอง ก็สวยได้
เยี่ยมเลยค่ะ น่ารักน่าใช้ด้วย LV pochette แถมดู fit in กับกระเป๋า chanel เล็กๆ อีกด้วย ! น่าสนใจมาก ขอบคุณที่มา share idea ให้ดูนะคะ ^^
yamroll
ปัญหานี้กำลังเป็นอยู่พอดีเลยค่ะ ขอบคุณคุณ jug ที่แนะนำค่ะ :D
HS-TAE
เยี่ยมเลยคับ ... เป็นกระทู้ที่ดีมาก ๆ เลย ... จะเอาไปให้สาว ๆ ที่ชอบเป๋าเล้ก ๆ ดูเป็นตัวอย่าง
stitch-lover
ชอบ Hermes constance elan สุดๆๆไปเลยค่ะ สีสวย แอบนอกประเด็นนิดนึง คือสีมันสวยจับจายจริงๆๆ
jug
Originally Posted by yamroll
ปัญหานี้กำลังเป็นอยู่พอดีเลยค่ะ ขอบคุณคุณ jug ที่แนะนำค่ะ :D

Originally Posted by HS-TAE
เยี่ยมเลยคับ ... เป็นกระทู้ที่ดีมาก ๆ เลย ... จะเอาไปให้สาว ๆ ที่ชอบเป๋าเล้ก ๆ ดูเป็นตัวอย่าง

Originally Posted by stitch-lover
ชอบ Hermes constance elan สุดๆๆไปเลยค่ะ สีสวย แอบนอกประเด็นนิดนึง คือสีมันสวยจับจายจริงๆๆ

Originally Posted by แม่ลูกสอง ก็สวยได้
เยี่ยมเลยค่ะ น่ารักน่าใช้ด้วย LV pochette แถมดู fit in กับกระเป๋า chanel เล็กๆ อีกด้วย ! น่าสนใจมาก ขอบคุณที่มา share idea ให้ดูนะคะ ^^

ขอบคุณเช่นกันค่า ตอนนี้ถึงจะใช้กระเป๋าใบใหญ่ก็ยังใช้ pochette อยู่เลย ลืมกระเป๋าตังยาวไปเลยแหะ ^^"
Tom & Jerry
ชอบทุกใบเลยค่า

รีวิวเวิร์คมากๆค่า

ขอบคุณที่แชร์ไอเดียนะคร้า

:)
แม่ลูกสอง ก็สวยได้
มาขอบคุณคุณจั๊กค่ะ และช่วยยืนยันว่า mini pochette illustre มัน work จริงๆ ค่ะ ซื้อมาใช้ตามคุณจั๊กแล้วปลื้มมาก ใช้กระเป๋าใบเล็กได้ง่ายขึ้นเยอะ แถมรูดซิปเปิดแล้วยิบเงิน บัตร หรือของต่างๆ ได้เลยโดยไม่ต้องยกเจ้า pochette ออกมาเลยค่ะ ใช้ง่ายสุดๆ

ข้อดีอีกอย่างคือ จุมากกกก... เรียกว่า ใส่บัตรได้ไม่จำกัดเลยค่ะ โอ๋เอาซองเล็กๆ ใส่บัตรรวมกันไว้ส่วนหนึ่งแยกประเภทให้หยิบขึ้นมาหาบัตรได้ไม่ยากด้วยค่ะ
แถมน้ำหนักเบา หยิบออกมาใช้ก็ยังดูน่าีัรักม้ากมากอีก ลืม wallet ทั้งยาวทั้งสั้นไปเลยค่า ^^

อีกอย่าง ถ้าสายโซ่เกะกะก็เก็บไว้ในตัวกระเป๋า (ใส่ถุงซิปล๊อกอีกทีกันโซ่เป็นรอย ^^)

แถมให้ด้วยว่า ใส่ใน mini 7" รุ่นเก่าได้พอดีเลยด้วยนะคะ Love love ค่า
Chictopia
ขอบคุณที่แชร์ไอเดียดีๆแบบนี้นะคะ :) เราซื้อมาใช้ตามแล้วปลื้มมากๆเลยค่ะ สามารถใสได้ทั้งเงินสด บัตรเครดิต พาสปอร์ต โทรศัพท์ แล้วก็กุญแจบ้านค่ะ! คือทำเอาเราเลิกใช้กระเป๋าสตางค์เลยค่ะ X D
น้องใหม่หลงรักหลุยส์
เยี่ยมยอดเลยค่ะ ทำให้หลงรักเจ้าLV pochette illustre เข้าเลย จำได้ว่าตอนนั้นสามีจะซื้อให้ ดิฉันบอกมันเล็กไปนิด
แต่พอมาเห็นรีวิวนี้ต้องเปลี่ยนใจเลยค่ะ
AnEsthESia
เป็นไอเดียที่ดี ตอบปัญหาของสาวตัวเล็กที่ชอบใช้กระเป๋าเล็กได้เลย ขอบคุณนะคะ
ปล. Hermes สีสวยจังค่ะ ^^
PukMiuMiu
ขอบคุณสำหรับไอเดียดีๆค่ะ (เราก็ตัวเล็กเหมือนกัน เวลาถือกระเป๋าใบใหญ่แล้วดูแปลกๆ)
กระเป๋าสวยทุกใบเลยนะคะ :)
ant_jung
สวยงามค่ะ
เจ้าหลุยส์ตัวเล็กนี่เจ๋งจริงๆค่ะ
;)
jug
ขอบคุณทุกความเห็นนะคะ ตอนแรกๆโพสไปไม่ค่อยมีฟีตแบคเท่าไหร่ เลยไม่ได้เข้ามาดู พอวันนี้เห็นเลยเข้ามาซะหน่อย ดีใจที่มีคนลองแล้วเห็นว่าเวริคเหมือนเรา อิอิอิอิ จนป่านนี้ยังไม่เคยหยิบกระเป๋าตังมาใช้อีกเลย ใช้lv จิ๋วนี้สะดวกมากๆๆๆๆ

ขอบคุณทุกท่านค่า ^^
Bee Birkin
ชอบ contance rose tyrien จังเลย

แต่ราคาแร้งแรงว่ามั๊ย kiki
Gunnie
ชอบเหมือนกันเลยค่า กระเป๋าใบเล็กๆๆ คล่องตัวดี

ป.ล. แอร์เมสสวยมากกกกก สีเริ่ดมากๆค่า
กิ่งเองค่ะ
ชอบรุ่นนี้มากๆเลยค่ะ แต่มานแพงเกิ๊น สู้ราคาไม่ไหว

สีชมพู สวยมากๆ เห็นแล้วใจละลาย อิอิ
jug
Originally Posted by Bee Birkin
ชอบ contance rose tyrien จังเลย

แต่ราคาแร้งแรงว่ามั๊ย kiki

คุณบี จั๊กได้มาราคาน่ารักค่ะ ต้องขอบคุณคุณหมอเคท ^^"

ป.ล. อยากมีคอลเลคชั่นเหมือนคุณบีบ้าง สวยๆๆๆๆทุกใบเลยค่ะ เห็นแล้วจะเป็นลม ^^

Originally Posted by Gunnie
ชอบเหมือนกันเลยค่า กระเป๋าใบเล็กๆๆ คล่องตัวดี

ป.ล. แอร์เมสสวยมากกกกก สีเริ่ดมากๆค่า

Originally Posted by กิ่งเองค่ะ
ชอบรุ่นนี้มากๆเลยค่ะ แต่มานแพงเกิ๊น สู้ราคาไม่ไหว

สีชมพู สวยมากๆ เห็นแล้วใจละลาย อิอิ

ขอบคุณค่า ^^
Tu_lip
ไอเดียดี แถมกระเป๋าสวยมากค่า :) โดยเฉพาะน้อง Hermes กรี๊ด สีสวยจัดสะใจมาก ๆ
cclover4ever
ไอเดียดี น่ารักค่ะ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3