จัดโหวต MCM Brand หน่อยครับว่าสมควรอยู่หมวดไหนกันแน่ครับ !!
โดย hypergeos
hypergeos
MCM ทำไมจัดอยู่ใน H/S อ่ะครับ
Hi End หมายถึง แบรนด์ระดับโลก เป็นแบรนด์แม่...ที่มีตำนานและประวัติศาสตร์อันยาวนาน ได้รับการยอมรับ ความนิยม
และความเชื่อถือเป็นอย่างสูง มีกำลังการผลิตรวมไปถึงคุณภาพสินค้าชั้นเยี่ยมซึ่งมีจำหน่ายในหลากหลายประเทศทั่วโลก

MCM ก็เป็นแบรนระดับโลก เป็นแบรนแม่ ได้รับการยอมรับ และได้รับความนิยมจากดาราทั้งยุโรป และทั้งเอเชีย แล้วก็สินค้าก็ขาย หลายประเทศมากอ่ะครับ ดาราฮอลีวูด ก็ใช้กันนะครับ ฝั่งเอเชียนี่ก็ตรึมเลย ผมเคยอ่านนิตยสารมาเค้าบอกว่า mcm ถือเป็นแบรนระดับ H/E แต่ทำไมยังจัดให้เค้าอยู่ H/S อ่ะครับ

ท่าน nickbee ได้ให้ความเห็นครับ

ส่วนด้านล่างนี้เป็นประวัติ และความเป็นมาของ MCM ครับ

http://www.mcmworldwide.com//en/brandstory.asp << อ่านเพิ่มเติมได้ครับ

เท่าที่ดูมา MCM เริ่มก่อตั้งเมื่อ ค.ศ 1976 ก็เมื่อ 36 ปีที่แล้วอ่ะครับ ผมคิดว่า 36 ปีนี่ก็ถือว่า แบรนด์นี่มีประวัติศาสตร์พอสมครเลยนะครับ
hypergeos
ช่วยกันโหวตหน่อยครับ
wannit
1 เสียงค่ะ
สำหรับ MCM = Hi-End
jobszaa
ผมคิดว่า MCM ก็ควรจะอยู่ใน Hi-end นะด้วยราคาต่างๆ
hypergeos
Originally Posted by jobszaa
ผมคิดว่า MCM ก็ควรจะอยู่ใน Hi-end นะด้วยราคาต่างๆ

ขอบคุณมากครับ

Originally Posted by wannit
1 เสียงค่ะ
สำหรับ MCM = Hi-End

theIIIdEmpire
คิดว่า HI-END ค่ะ

แบรนด์นี้เคยดัง ช่วงปลายปี80-ต้นปี90 แล้วก็ดูเงียบๆไป
แบรนด์ถูก Sung-Joo Kim นักธุรกิจหญิงชาวเกาหลีใต้ ซื้อไปในปี 2005 ย้ายบริษัทแม่มาที่เกาหลีด้วย มิน่าดาราเกาหลีใช้กันเยอะ
พอดาราเกาหลีใช้เยอะ ตอนนี้เลยเริ่มดังในไทยไปด้วย ขอยอมรับว่าเกาหลีเป็นชาติที่เก่งเรื่องการโปรโมทจริงๆ ^^
KAT

ขอบคุณทุกความเห็นมากค่า ได้แก้ไขแบรนด์ MCM ย้ายไป Hi-End เรียบร้อยค่ะ

hypergeos
ขอบคุนมากครับ
nickbee
HI-END ครับผม ตามที่ได้เรียนไว้ข้างต้นครับว่าเป็นแบรนด์ที่มีประวัติศาสตร์

ได้รับการยอมรับของผู้ใช้แบรนด์ครับ คุณภาพการผลิตและวัสดุมีคุณภาพสูงครับ

สินค้า HI-END ไม่จำเป็นต้องแพงเสมอไป แต่ต้องเป็นแบรนด์ที่สามารถผลิตสินค้าได้มีคุณภาพสูง

ประวัติ และที่ทำสำคัญได้รับการยอมรับจากผู้คนทั่วไปในวงการและนอกวงการครับ

ขอบคุณคุณ KAT และคุณ Hypergeos ครับผมที่ช่วยกันทำให้ครอบครัว SBN แห่งนี้อบอุ่นเสมอ
Namny yummy
1 เสียง / MCM ห้อง Hi-end ค่ะ
hypergeos
Originally Posted by Namny yummy
1 เสียง / MCM ห้อง Hi-end ค่ะ

MISSMILADABELLE
1 เสียง MCM ห้อง Hi-end ค่ะ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3