รบกวนสอบถามผู้รู้เกี่ยวกับกระเป๋า Mulberry ค่ะ
โดย happy_leaf
happy_leaf
อยากสอบถามค่ะว่าผลิตภัณฑ์ กันน้ำของ Collonil จะทำให้หนังของ soft tumbled เปลี่ยนสีไหมคะ

และอยากทราบว่าถ้ากระเป๋าเปื้อนควรทำความสะอาดยังไงคะ
LEATHER SOAP ของ Collonil จะใช้กับsoft tumbledได้ไหมคะ

ขอบคุณค่ะ:D
pook009
ไม่น่าจะเปลี่ยนนะคะ เพราะที่ shop เขาก็ฉีด water stop ของ colonil แต่ leather soap ไม่ทราบเหมือนกันค่ะ แต่ส่วนตัวคิดว่า น่าจะลงได้ค่ะ เพราะว่า หนังมันดูทนกว่า หนัง natural ค่ะ natural โดนน้ำนิดนึง ก็เศร้าแล้ว ว่าไปแล้ว วันนี้กระเป๋าปุ๊กก็โดนไปซะแล้ว ที่หูหิ้ว เป็น สี oak ซะด้วย เศร้าเลย

มาบอกอีกทีค่ะว่า muji ก็ฉีดได้ค่ะ เพิ่งลองสดๆร้อนๆ เพราะว่า ไปดูที่ตูดกระเป๋าก็เป็นดวงเล็กๆ จิตตก ไม่รู้ว่าไปโดนตอนไหน เลยลองฉีดซะเลย ไม่เป็นไรเลยค่ะ ฉีดหนัง natural สียังไม่เปลี่ยนเลย ขนาดเป็นหนังที่ค่อนข้าง sensitive กว่า soft tumbled ก็ไม่น่ามีปัญหาค่ะ แต่ leather soap ยังไม่ได้ลองเลย รอคนมาตอบต่อค่ะ
happy_leaf
:D ขอบคุณ คุณpook009 นะคะ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3