ซื้อแว่นกันแดดยี่ห้อไหนดีคะ
โดย Lukkai
Lukkai
[SIZE="4"]ตอนนี้กำลังอยากจะซื้อแว่นกันแดดอันใหม่ค่ะ แต่ว่าคิดไม่ตกเลยว่าจะซื้ออันไหนดีระหว่าง LV กับ Chanel
ราคา : LV ราคา $560 แต่ว่าของ Chanel ราคา $300
รูปทรง : ลองใส่มาแล้ว เข้ากับเราดีทั้งสองแบรนด์
ปัญหาก็คือ LV ราคาค่อนข้างสูงกว่า Chanel เกือบเท่าตัว เลยอยากทราบความคิดเห็นของสาวๆ SBN ว่าแว่นของ LV น่าซื้อไหม แล้วเพื่อนๆๆคิดว่าจะสามารถใส่ได้นานขนาดไหน เพราะถ้าเราสามารถใส่ได้หลายปีโดยที่ดูไม่เชย เราก็ไม่ลังเลที่จะซื้อเลย แต่ถ้าซื้อ Chanel เดาเอาเองเลยว่าไม่เกิน 2 ปี เราซื้ออันใหม่อีกแน่นอน อยากทราบความคิดเห็นของทุกๆๆคน ช่วยลูกไก่คิดด้วยค่ะ
ขอบคุณค่ะ

เเว่น LV เป็นรุ่น Soupçon (ID: Z0070W) ส่วนรูปข้างล่างเป็นแว่น Chanel รุ่นที่จะซื้อนะคะ แต่เป็นสีดำ ซึ่งอันนี้ไปขอยืมรูปจากคนอื่นมานะคะ เพราะว่าก๊อบรูปจากเว็บไซด์ไม่เป็น:)
piyapohn
เราใช้ chanel ค่ะ เลือกแบบที่มัน classic นะคะ จะได้ใช้นานๆค่ะ
KwaNn
เทียบกันสองรุ่นนี้ชาเนลน่าจะสวยกว่าจะ

ไม่ลองดูกุชชี่บ้างหรอ เราว่ากุชชี่ก้อมีสวยๆหลายรุ่นเหมือนกัน ^^
SecretAdmier
ถ้าถามเรื่องความสวยงาม อันนี้ แต่ละคนความชอบไม่เหมือนกันค่ะ

แนะนำว่าให้ลองใส่ดู ว่ารับกับรูปหน้าของเราไหม

แต่พวกแว่นกันแดด มันเป็นแฟชั่นค่ะ

ใส่แป๊ปๆ ก็เปลี่ยนแบบไป

LV ถ้าเป็นรุ่นกรอบพลาสติกจะค่อนข้างหนักหน้านะคะ (ถ้าใส่นานๆ)

ส่วน Chanel Gucci Dior ถ้าเป็นรุ่นที่ขาแว่นสวยๆๆๆๆ มีอะไหล่ทองตกแต่ง

จะหนักค่ะ แต่ก็ใส่แล้วสวยเก๋มากๆๆ

แต่ถ้าจะใส่นานๆ ไม่ใช่ใส่แป๊ปๆ หวานแนะนำให้เลือกแว่นที่มีน้ำหนักเบาแต่สวย

เช่น Tom Ford ค่ะ แบบก็สวย ดูหรูหรามากมาย

เวลาใส่ก็ไม่กดหน้า เบามากๆ ใส่ได้เป็นเวลานานค่ะ

ส่วนตัวหวานมีแว่นกันแดดหลายอันเหมือนกันค่ะ

แต่อันที่ใส่บ่อยสุดก็คือ Tom Ford

ลองดูนะคะ..เป็นอีกหนึ่งทางเลือกค่ะ

iyoyo
TOM FORD ด้วยคน
วัสดุดีมากๆ แบบสวย ไม่โหลด้วย ;)
cherry_k
Tom Ford ด้วยคนค่ะ

ชอบมากกกกกกกกก
:p
due
Tom Ford ใช้ดีค่ะ:D
Lukkai
[SIZE="4"]ขอบคุณทุกคำตอบค่ะ :)
mamee
ตอนนี้ชอบ oliver peoples ค่ะ handmade in japan แต่ว่าดีไซน์โดย คนอเมริกัน ค่ะ เบามากๆ ใส่ทุกวันเลยค่ะ แล้วตัวเองเป็นคนจมูกเล็กใส่แล้วมันไม่ไหลมาตรงแก้มอะคะ :):)
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3