My Mini Collection <3<3<3
โดย LittleMicky
LittleMicky
Hello ka : )

หลังจากห่างหายจาก SBN ไปซักระยะ เนื่องจากตังค์หมด ^^ วันนี้ขอแวะมา Review คอลเลกชั่นมินิ เพื่อเป็นข้อมูลสำหรับท่านที่กำลังตัดสินใจนะคะ

The Mini Bag in General
ออกตัวก่อนเลย ว่าไม่ใช่คนตัวเล็กอะไรค่ะ ชีวิตประจำวันทั่วไปก็ใช้กระเป๋าไซส์ปกติ ส่วนกระเป๋าไซส์มินินี่ถือเป็นคอลเลกชั่นพิเศษ ที่ตั้งใจเก็บเพราะความน่ารักค่ะ
ข้อดี ของกระเป๋ามินิโดยทั่วไป ก็คือ สามารถสะพายได้หลากหลายรูปแบบ cross body ก็ได้ สะพายไหล่ก็ได้ บางใบก็ปรับเป็นสายคู่สะพายแบบสั้นก็ได้ หรือถือแบบคล้องแขนก็ได้ นอกจากนี้ก็ยังใช้ได้หลายโอกาส ได้ทั้งกลางวัน กลางคืน ที่สำคัญ ราคาก็น่ารัก สามารถซื้อได้หลายใบ ในกรณีถูกใจหลายสี ^^
ข้อเสีย อย่างเดียวมี่มองเห็นคือ บางทีเล็กเกิ๊นนน จนใส่อะไรไม่ค่อยได้ค่ะ

My Mini Collection

เริ่มกันเลยกับ My Mini Collection ค่ะ เรียงจากเล็กไปหาใหญ่แล้วกันนะคะ

1. Mini Loewe Amazona 12 Calf Skin สี Mettalic Gold อันนี้ตามหามาสักระยะ กว่าจะได้มา ดีใจที่สุดเลยค่ะ

ความจุ : เล็กจิ๋ว แต่จุใช้ได้เลยค่ะ สามารถใส่ Iphone with hard case, coin purse หรือ กระเป๋าใส่การ์ด, lip-gloss, ตลับแป้ง, และ กุญแจรถได้เลยค่ะ

ข้อดี : จิ๋ว แต่ แจ๋วค่ะ ไม่ต้องระวังอะไรมาก ใส่ของที่จำเป็นได้เกือบหมด
ข้อเสีย : เวลาสะพายแบบไหล่เดียว สายจะยาวไปนิดนึงค่ะ แล้วก็ มันเล็กมากจนแกว่งไปแกว่งมาตลอดเวลา

2. Mini Prada Saffiano สี Cameo with leather strap ใจจริงอยากได้สายโซ่ มัวแต่ลังเลแต่ซื้อไม่ทันค่ะ เลยได้สายนี้มา
สี Cameo น่ารักมากๆค่ะ หวานแหวววเป็นที่สุด ใบนี้ยังไม่มีโอกาสได้ใช้ เลยค่ะ

ความจุ : ด้วยความแคบของกระเป๋า เลยทำให้ใส่อะไรไม่ค่อยได้มากค่ะ เต็มที่ก็ iphone with hard case + อื่นๆอีกเล็กน้อย

ข้อดี : หนังทนทาน ราคาน่ารักค่ะ
ข้อเสีย : ซิบแข็งๆทำให้หยิบของยากค่ะ

3. Mini Lady Dior สี Red Coral และ สี Mettalic Gold Lambskin สวยงามน่ารักเป็นที่สุดค่ะ หนัง Lamb นุ่มมากๆ ตอนนี้หลงรักรุ่นนี้มากๆเลยค่ะ

ความจุ : จุกว่าที่คิดค่ะ ใส่ของที่จำเป็น รวมทั่งกระเป๋าสตางค์ใบเล็ก (เช่น เป๋าตังหลุย ที่แม้จะอ้วนหน่อยก็ตาม) ได้ทั้งหมด

ข้อดี : สวยมาก และ timeless ค่ะ คลาสสิคตลอดกาลลล ไปงานกลางคืนก็หรูหรา ไปเดินเล่นก็แต่งตัวแบบน่ารักๆได้ ถือได้หลายแบบ หลายสไตล์
ข้อเสีย : ฝาปิดที่เป็นแบบพับลงมา ทำให้เปิดปิดยาก ต้องระวัง (กลัวเป๋าเป็นรอยค่ะ)

4. Mini Chanel 8" สี BLK SHW (Caviar) and Mettalic Gold GHW (Lamb) สองใบนี้เป็นใบที่ใช้งานบ่อยสุดค่ะ BLK Caviar นี่ใช้บ่อยมากเนื่องจากไปไหนไปกัน ลุยได้เต็มที่ค่ะ ส่วน Mettaic Gold ไปออกงานดูสวยเข้ากับ evening dress ทุกชุดค่ะ

ความจุ : จุที่สุดในบรรดา เป๋ามินิทั้งหมด เพราะด้านข้าง ค่อนข้างอ้วนค่ะ

ข้อดี : ใช้ได้ทุกโอกาสค่ะ ยิ่ง Caviar รักษาง่าย ไม่ต้องดูแลอะไรเป็นพิเศษค่ะ ราคาเอื้อมถึง เมื่อเทียบกับ 10"
ข้อเสีย : ใบที่เป็น Lamb ค่อนข้างต้องระวังแบบสุดๆค่ะ ต้องใจรักเท่านั้น

5. Mini Chain Around สี น้าเงิน SHW เป็น Calf Skin อดทนค่ะ ไม่ต้องระวังอะไรทั้งนั้น (เคยเห็น Kim Kadashian ใช้ไซส์ใหญ่เป็น Gym Bag ><)

ความจุ : จุน้อยหว่า Mini 8" ค่ะ

ข้อดี : หนัง Calf อดทน ไม่ต้องระวังมากเท่า Lamb ค่ะ ไม่ต้องกลัวเสียทรง เพราะ เป็นทรงกลมๆจับจีบอยู่แล้ว
ข้อเสีย : สะพายแล้วเจ็บไหล่นิดๆค่ะ แล้วก็ บางทีสะพายข้าง สายจะยาวไปนิดส์ ต้องหาอะไรมาผูกข้างในเพื่อปรับสายค่ะ

ต่อไปเป็นรูปค่ะ

M2 by My little micky, on Flickr

M3 by My little micky, on Flickr

M4 by My little micky, on Flickr

หวังว่า Review จะมีประโยชน์นะคะ ขอบคุณค่ะ
theIIIdEmpire
น่ารักทุกใบเลยค่ะ อยากเห็นรูปตอนสะพายด้วยจังเลยค่ะ
umabee
they are all so cute and fabulous

I love mini bags......they are so classic

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
looking for baby birkin (bk25) ..... come out .... come out ....where every you are !!!!!!!! ^^
pla411
น่ารักเป็นที่สุดค่ะ เป็นคนชอบกระเป๋ามินิเหมือนกัน พอมาดูกระทู้เลยทำให้ตัดสินใจหลายๆอย่างง่ายขึ้นจ้า ;)
picharat
น่ารักมากๆค่ะ
theusshop
สวยๆ ทั้งน้านเลย ^^
chobitzz
ชอบ mini mini เหมือนกันเลยค่ะ? ^^ น่ารักทุกใบเลยจริงๆ
rycool
ชอบมินิ ดิออร์มากๆค่ะ
สวยทุกใบเลย ^_^
JewelRich
กรี๊ดดด
น่ารักมากๆๆๆๆเลยค่ะ เวลามาอยู่รวมกัน ยิ่งน่ารัก
ขอบคุณสำหรับรีวิวด้วยค่ะ
ปล. อยากได้dior mini ขึ้นมาเลย แงๆๆๆ
Tom & Jerry
น่ารักมากมาย

เห็นแล้วก็อยากได้มั่ง

แต่ดูความจุคงไม่พอใส่

อิอิ

:)
robert
so cute, I love mini too. Thanks for a wonderful review ka.
makeberry
อยากได้แปดนิ้วเพิ่มอีกจัง โดยเฉพาะเมทัลลิค สวยได้ใจมาก อยากจะกรี๊ดดดดดดดดดดดด
mulberrymulberry
โดนทุกใบเลยค่ะ ขอบอก สวย น่ารักมากๆ ค่ะ
juthamard
กระเป๋ามินิ น่ารักทุกใบเลยค่ะ ชอบมินิดิออร์สีทองดูหรูมากเลยค่ะ ยินดีด้วยนะคะคุณมิ้ง
kori
Such a nice little family ka. Love love mini lady dior
แม่ลูกสอง ก็สวยได้
น่ารักทุกใบเลยค่ะ
ชอบ mini dior กับ chanel metallic lamb จังเลย สวยมากกกก
earthx
น่ารักๆทั้งนั้นเลยคับ
ส่วนตัวอยากได้กระเป๋าใบจิ๋วๆอย่างงี้เหมือนกันนะ แต่ปัญหาคือ ตัวเป็นยักษ์ หิ้วกระเป๋าจิ๋วๆมันไม่เหมาะอ่า T.T
titled
น่ารักมากๆ ขอบคุณสำหรับรีวิวสวยๆ ติดดาวให้เลย5ดาว;)))
sunny-cs
น้องๆน่ารักทุกใบเลยคะ:))
FONZA SBN
สวยทุกใบเลยค่าาา^^
PaNgiE
สวยทุกใบจริงๆค่ะ เล็กๆน่ารัก ^^
Mildly
Lady dior so cute kaaa...
JJberry
ไม่เคยชอบ Lady Dior เลยย จนมาเจอกระทู้นี้ เลดี้สีแดงงงงงงง กรี๊ดดดดดดด >3<
amitybyh
mini amazona น่ารักมากๆเลยค่ะ
Lillylove
น่ารักมากทุกๆใบเลยค่ะ ชอบดิออร์สีทองมากมายยย
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3