นาฬิกา hermes KELLY
โดย merit
merit
มีอยู่วันหนึ่ง ไปเจอ นาฬิกา hermes kelly ขายราคาถูกมาก ไม่ถึงหมื่นค่ะ มีกล่อง และ guaranteed card ครบ ตกใจแทบสิ้นสติว่ามันเป็นของปลอมหรือเปล่าทำไมถึงถูกอย่างนี้ ถามคนขาย เค้าตอบมาว่าตัวเรือนเป็นของจริง แต่ไอ้ที่มันถูกก็เพราะ สายนาฬิกาไม่ใช่ของ hermes ก็เลยถึง บางอ้อ

มีรูปให้ดูค่ะ ที่ปลายสายต้องมีตราปั๊ม bracelet hermes นะคะ ถ้าไม่มีแสดงว่าสายปลอม

ตั้งกระทู้มาไว้เป็นความรู้กับเพื่อนๆค่ะ เผื่อว่ามีใครจะซื้อจากใน SBN จะได้ตรวจสอบกันอย่างถ้วนถี่ เดี๋ยวโดนหลอกได้ของย้อมแมวขาย
kori
I just bought it from Pendulum Paragon ka, in silver with brown leather strap
it costs 48,400 Baht after discount 20% ka
it is very very cute ..like it so much
baiyaa
ขอบคุณเจ้าของทู้มากค่ะ เพราะอยากได้เหมือนกัน

รู้สึกว่า ช่วงนี้ฮิต ยังไงไม่รู้:p
phatcy
ข้อปรบมือให้เจ้าของร้านที่ขายมือสองนะค่ะ ที่บอกความจริงทั้งหมด ไม่งั้นซื้อมาคงแป๋วน่าดูนะค่ะ ขอบคุณสำหรับข้อสังเกตดีดีนะค่ะ เพราะกำลังจะสอยช่วงกลางเดือนหน้านี้นะค่ะ;)
makeberry
ขอบคุณ คุณ merit มากๆค่ะ ^^
titled
ขอบคุณนะครับ อ่านแล้วได้ความรู้ใหม่ อิๆ
TEDDY07
ขอบคุณมากๆจ๊ะ :D
lapoire
ชอบคำว่าตกใจจนแทบสิ้นสติค่ะ

แต่ก็ต้องขอชมเชยที่พูดความจิง
เพราะเราฐานะคนซื้อจะได้ตัดสินใจได้ว่า
จะซื้อหรือไม่ซื้อ
ดีกว่าซื้อไปแล้วเพิ่งรุ จะเสียความรู้สึกป่าวๆ
Khunte
ขอบคุณนะครับที่เอาความรู้มาฝาก
kookhae
ขอบคุณเจ้าของกระทู้ที่มาแบ่งปันความรู้กันคะ
bouquet1234
Originally Posted by titled
ขอบคุณนะครับ อ่านแล้วได้ความรู้ใหม่ อิๆ
เวอร์ทู ของแท้แพงมากๆเลยนะคะ ฮ่าๆๆ อิดฉาพี่จังซื้อได้ไวไวนะคะ เหนมันมีของปลอมขายอยุ่ 16000 แต่ของแท้ไม่รุจาเท่าไหร่
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3