Wila ควรอยู่ใน hi street หรือ local คะ
โดย PaNgiE
PaNgiE
แบรนด์ wila ควรอยู่กลุ่มไหนคะ มีร้านที่สยามสแควร์แต่ปิดไปแล้ว ปัจจุบันมีทึ่ terminal 21 และมีไปขายที่ร้าน peppermint ที่ HK ด้วยค่ะ

ขอความเห็นเพื่อนๆหน่อยค่ะว่าควรลงห้องไหนกันแน่ ขอบคุณมากค่ะ
penninny
มีทึ่ห้างสรรพสินค้าอื่นอีกมั้ยครับ
PaNgiE
ไม่มีแล้วค่ะ แสดงว่าเป็น local เหรอคะ แต่เห็นลงขายใน hi street กันด้วยค่ะ เลยไม่แน่ใจ
Twinkle Star
Originally Posted by PaNgiE
ไม่มีแล้วค่ะ แสดงว่าเป็น local เหรอคะ แต่เห็นลงขายใน hi street กันด้วยค่ะ เลยไม่แน่ใจ

Wila น่าจะเป็น local นะคะ บางทีเพื่อนๆ เข้าใจผิดเห็นคนหนึ่งลงขาย คนอื่นๆ ก็ลงตามเพราะคิดว่าลงขายได้อ่ะค่ะ
PaNgiE
ขอบคุณมากค่ะ :)
PaNgiE
update เพิ่มเติมค่ะ >> ตอนนี้ Wila มีขายที่ Zen แล้วนะคะ เห็นว่าเป็นพื้นที่โปรโมชั่น กำลังรอพื้นที่ถาวรอยู่

สรุปว่ายังเป็น local หรือว่า up ขึ้นมาเป็น hi-street แล้วคะ คือยังงงๆว่า hi-street นี่ต้องมีตามห้างทั่วไปหลายๆห้างรึเปล่าคะ อย่าง wila ตอนนี้มีที่ Zen กับ Terminal 21 ค่ะ
penninny
Hi street
หมายถึง แบรนด์ทั่วๆ ไป ไม่จำเป็นต้องมีตำนานประวัติศาสตร์ใดๆ แต่มีมาตรฐานการผลิตที่มีคุณภาพ
มีกำลังการผลิตเป็นจำนวนมากและวางขายในห้างฯ ชั้นนำของประเทศและต่างประเทศ
รวมไปถึงแบรนด์ลูกทั้งหลายของแบรนด์ hi-end ต่างๆ ที่ผลิตมาเป็น line ย่อย เพื่อจำหน่ายในราคาถูกลง
ด้วยคำนิยามหน้าห้อง hi street
ตามความเห็นผมนะคับ น่าจะให้มี shop. ถาวรก่อน อย่างแบรนด์พวก sretsis, senada, kloset , topshop หรือ มีชื่อเสียงคนรู้จักแพร่หลายมากกว่านี้เช่น asos , h&m ลองดูความเห็นของสมาชิกท่านอื่นประกอบคับ
PaNgiE
ขอบคุณมากค่ะ งั้นคงต้องรอให้มีช็อปถาวรก่อนเนอะถึงจะเป็น hi-street

แต่ปัญหาตอนนี้เหมือนกับว่าลูกค้า wila เค้าก็จะดูกันในห้อง hi-street รึเปล่าคะ ในห้อง local แทบไม่มีใครลง wila เลยค่ะ T_T
penninny
ฝากเป็น link ไปห้อง local ดีมั้ยครับ ผมเห็นมีคนนึงเค้าลงไว้ว่าฝากลิ้งขาย hahaha happy girl ด้วยนะคะ จากกระทู้ที่เค้าขายในห้อง hi street ก็มีลูกค้าตามไปดู เพื่อนสมาชิกท่านอื่นจะได้ย้ายตาม และช่วยกันโหวตสำหรับท่านที่ยังลงผิดห้องอยู่ ห้อง hi street จะได้เป็นหมวดหมู่มากขึ้นครับ
PaNgiE
คงจะต้องทำอย่างงั้นไปก่อนค่ะ ขอบคุณนะคะ :)
Twinkle Star
คิดว่าอีกหน่อยห้อง local น่าจะมีสีสัน คือหมายถึงดีขึ้นมากกว่าตอนนี้อ่ะค่ะ สินค้าแฟชั่นที่หิ้วมาจากต่างประเทศแต่ไม่มีชื่อใน brand's position หรือเสื้อผ้าจากร้านยอดฮิตใน facebook ก็ต้องลงห้องนี้ ยังไงใช้ให้ถูกห้องเด้วเพื่อนๆ ก็ตามไปดูกันค่ะ
PaNgiE
ขออนุญาตอัพเดทค่ะ ตอนนี้ Wila มีพื้นที่ขายประจำอยู่ใน Zen แล้วนะคะ สรุปตอนนี้แบรนด์นี้มีขายที่ Zen, Terminal21, website แล้วก็ฮ่องกงค่ะ

นอกจากนี้เห็นทางคุณจอยเจ้าของแบรนด์พูดถึงแบรนด์ตัวเองว่าเป็น hi-street ดังนั้นขออนุญาตย้ายกระทู้ขาย wila ไปลงที่ห้อง hi-steet นะคะ ยิ่งตอนนี้แบรนด์นี้มีของก็อปออกมาด้วย แถมในห้อง local ที่ลงขายอยู่เดิมเห็นมีลงของก็อปขายแล้วด้วยค่ะ
penninny
โพสห้องนี้ให้เพื่อนๆช่วยกันโหวตและให้คุณแคททำการเพิ่มชื่อ wila ในห้อง hi street ดีมั้ยครับ เพราะกฎต้องมีชื่อให้ห้อง brand position

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=210924
PaNgiE
ต้องโหวตด้วยเหรอคะ เดี๋ยวจะลองทำดูนะคะ ขอไปดูตัวอย่างกระทู้โหวตอื่นๆก่อนพอดีไม่เคยทำกระทู้โหวตค่ะ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3