เพื่อนๆรบกวนช่วยตรวจสอบ LADY DIOR ใบนี้ด้วยคะ
โดย Iris_Chilly
Iris_Chilly

เพื่อนๆรบกวนช่วยตรวจสอบ LADY DIOR ใบนี้ด้วยคะ

Pirates
แท้ครับ...................^^
theIIIdEmpire
ขอเห็นแตกต่างนะคะ เราคิดว่าใบนี้ปลอมค่ะ
1. มีจุดที่เราไม่ให้ผ่านคือ ลาย cannage ของกระเป๋าค่ะ คือเรายังไม่เคยเจอใบไหนที่เย็บลาย cannage ชนกันตรงขอบกระเป๋าพอดีค่ะ หรือถ้าใครซื้อจากชอปแล้วมีแบบนี้ช่วยเอาลงให้ดูเป็นข้อมูลด้วยนะคะ

รูปจากเว็บ DIOR official site

จุดที่เราสงสัย

2. datecode 01-MA-1100 คือ datecode ยอดนิยมของเลดี้ดิออร์ปลอมค่ะ
mulberrymulberry
ขอโทษคุณ Pirates ล่วงหน้านะคะ

ใบนี้หูจับทะแม่งๆ มากค่ะ เกรงว่าจะน่าสงสัยค่ะ เคยเห็นใน Ebay เหมือนมากค่ะ แต่ก็ปลอมค่ะ
Iris_Chilly
http://www.siamborrowbag.com/CHRISTIAN-DIOR/LADY-DIOR-PATENT-10-BLACK.html
Pirates
น้อมรับคำค้านครับ............^^ ดูไปๆมาๆ ก็แปลกจริงๆ ต้องขอโทษด้วยครับ
theIIIdEmpire

ขอบคุณที่หารูปมาให้ดูนะคะ
แต่รูปเล็ก และไม่มีรายละเอียดอื่นๆเลย เจ้าของเว็บนี้ถ่ายรูปเองหรือเปล่า? ไปก๊อปมาจากเว็บอื่นหรือเปล่า? ไม่ทราบได้ค่ะ
อยากได้รูปจากคนที่มีกระเป๋าหนังแก้วปี 2010 ในมือตอนนี้ค่ะ

คุณ Iris_Chilly ไม่จำเป็นต้องเชื่อเราก็ได้นะคะ
เราดูจากรูปที่คุณโพส + เทียบกับใบที่เราเคยๆเห็นมา คือใบสีชมพูใบนี้ เราดูแล้วรู้สึกเลยว่า รูปทรงมันผิด (ความกว้าง-ยาวของกระเป๋า / ความโค้งของหูจับ)
ถ้าได้มาอยู่ในมือ คงมั่นใจกว่านี้ว่าปลอมหรือไม่ น้ำหนักของอะไหล่จะไม่เหมือนกันค่ะ สัมผัสของหนังแก้วก็ไม่เหมือนกันค่ะ

ยังไงเพื่อความแน่ใจ 100% เอาเข้าชอปดิออร์ดีกว่าค่ะ บอกว่าส่งซ่อมอะไรก็ได้ ถ้าเค้าไม่รับซ่อมก็คือปลอมค่ะ

ขออนุญาตยืมรูปคุณ BornToShop และคุณ BooCoCo นะคะ เพื่อนๆดูแล้วรู้สึกว่ารูปทรงมันแปลกๆ / หูจับมันไม่เหมือนกัน บ้างมั๊ยค่ะ?

sukiyaki
กระเป๋าใบนี้ เพื่อนสาวเคยซื้อไปค่ะ จากร้านแถวซอยทองหล่อ 17 ปรากฏว่าเป็นของปลอม
เลยเอาไปคืนที่ร้าน เจ้าของร้านบอกเพื่อนฝากขาย แล้วก็บอกอีกว่าจะเอาไปคืนเพื่อน
แต่ไม่รู้ว่าคืนหรือเปล่า หรือเอามาขายต่อ แต่ที่แน่ๆ เพื่อนสาวจำได้ค่ะ ใบนี้
ยังไงจะ pm เบอร์เพื่อน ให้โทรไปคุยนะคะ คนนี้ก็เซียน lady dior ค่ะ
Iris_Chilly
ขอบคุณจ้า แต่ไม่ได้จื้อมาจากไทยคะ ยังไงก็ขอขอบคุณทุกความเห็นที่มาช่วยกันดูคะ
milano_brand
ไม่แท้นะครับ สังเกตุที่แสตมป์กับช่วงหูหิ้วจะไม่เหมือนของจริงนะครับ
sukiyaki
Originally Posted by Iris_Chilly

Quote ไว้หน่อยค่ะ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3