Review Balenciaga Day Rose gold, LV Bloombury, Gucci Sukey and Prada 25 saffiano คร๊า
โดย kutie2hiso
kutie2hiso
เห็นเพื่อน ๆ มาลง เลยอยากจะขอแจมด้วยค่ะ

อ้อก่อนอื่น แนะนำตัวก่อนน่ะค่ะ สูง 167 ซม. น้ำหนักก็พอประมาณค่ะ มีรูปถ่ายแบบตอนหิ้วมาให้ดูด้วยน่ะค่ะ

รูปแรกก่อนเลย Balen Day หมุด Rose Gold ปี 2011 ค่ะ

รูปตอนสะพายกับแสงแดดธรรมชาติ ณ อากาศร้อน ๆ ของบ้านเราค่ะ

kutie2hiso
รูปที่สอง ถ่ายจากแสงไฟในห้องนอนค่ะ อ้อลืมบอกไปซื้อจากเพื่อน ๆ ใน SBN ค่ะ

ข้อดีของ บาลอง เดย์

1. ใบใหญ่ แต่ไม่หนักมาก
2. ใส่ของได้เยอะแยะ

ข้อเสีย

ซิบรูดลำบากเวลาหยิบของ เพราะตัวเองเป็นคนขี้เกียจรูดซิบ, หนังเป็นรอยง่าย ต้องคอยรักษา

ใบที่สองค่ะ Gucci Sukey ใส่ใหญ่ สีกะปิ แต่ถ่ายแล้วทำไมสีเป็นแบบนี้ก็ไม่รู้ ใบนี้ไม่มีตอนถือน่ะค่ะ เพราะไม่ค่อยได้ถือ ซื้อจากห้าง Chadston Australia ค่ะ

ข้อดี

จุของได้เยอะ, น้ำหนักเบา, ไม่ต้องเสียเวลามารูดซิบ เพราะเป็นแบบกระดุม ง่ายต่อการใช้ง่าย

ข้อเสีย หนังของกระเป๋าจะถลอกได้ง่าย นอกนั้นยังไม่มี แต่ตอนนี้รู้สึกว่ากำลังชอบกระเป๋าใบเล็ก ๆ เลยคิดว่า ใบนี้มันใหญ่ไป ถ้ามีโอกาสจะถ่ายรูปตอนถือมาให้ดูน่ะค่ะ

ใบที่สาม LV Bloombury ค่ะ ซื้อจากเพื่อน ๆ ใน SBN เหมือนกัน สวยถูกใจ รูปนี้อ้วนหน่อยน่ะค่ะ แบบว่าลืมกลั้นหายใจค่ะ

ข้อดีอย่างเดียวเลยค่ะ ยังไม่เห็นข้อเสีย
แข็งแรง ทนทาน ไม่ต้องระวังมาก ถือแบบสะพายข้าง หรือ cross body ก็ได้ ลุย ๆ ถือไปทำงาน หรือ ไปตลาดก็ไม่มีปัญหา แต่ว่าจะเหมาะกับเสื้อผ้าที่ใส่ดูสบาย ๆ มากกว่า

ใบสุดท้ายล่าสุด
:cool:Prada Saffiano Size 25 2 zip:cool: กำลังเห่อใช้ไปทำงานทุกวัน กับอากาศหนาวเย็น ดูหรูหรา คลากสิก ไม่เสียดายที่ได้เป็นเจ้าของ และอีกเช่นกันค่ะ ซื้อมาจากเพื่อน ๆ ในนี้เหมือนกัน ส่งมาจากเมืองไทย มาที่่ออสเตรเลีย เลยน่ะค่ะ เพราะราคาที่ออสก็ยังแพงมากอยู่ค่ะ แถมสีนี้ที่นี่ยังไม่มีค่ะ ตอนนี้สีใหม่ล่าสุดของที่นี่คือสี Bueye ค่ะ หลายรูปหน่อยน่ะค่ะ

แบบสะพายข้างค่ะ

แบบถือค่ะ แต่คิดว่าถ้าไซด์นี้ สะพายข้างจะสวยกว่าค่ะ

ข้อดี สวยค่ะ เรียบง่าย ใช้แบบลุย ๆ และได้กับทุกสถานณการณ์ ถือไปเที่ยว ไปทำงานได้หมด ตอนนี้กำลังหลงรักมากมาย อยากได้ไซด์ใหญ่อีกแล้ว
ข้อเสีย ยังไม่เห็นค่ะ เพราะว่าตอนนี้กำลังตาบอดอยู่ค่ะ
kutie2hiso
หมดแล้วค่ะ ขอบคุณที่รับชม ผิดพลาดประการ ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยน่ะค่ะ:D:D:D
wassana
ขอบคุณสำหรับรีวิวคะ จขกท หิ้วแล้วสวยทุกใบเลยคะ
Tom & Jerry
กระเป๋าน่าใช้ทุกใบเลยค่ะ

ขอบคุณที่รีวิวให้ชมนะคร้า

:)
kutie2hiso
ขอบคุณมากน่ะค่ะ ถ้าผิดพลาดก็ขออภัยด้วยน่ะค่ะ

Originally Posted by wassana
ขอบคุณสำหรับรีวิวคะ จขกท หิ้วแล้วสวยทุกใบเลยคะ
mookuu11
Saffiano 25 น่ารักมากมายจิงๆคะ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3