ครั้งที่สามของการรีวิว กับ Fendi Peek-a-boo small size...
โดย zeebil
zeebil

ครั้งนี้เป็นครั้งที่สามแล้วนะครับ กับการรีวิว ก็ยังคงตั้งหน้าตั้งตาทำรีวิวของ Fendi Peek-a-boo ต่อไป ด้วยใจรักและหลงกับแบรนด์นี้ ถึงแม้จะมีแบรนด์อื่นแต่ก็ไม่ทำรีวิววว ก็คนมันรักนี่เนาะ ให้ทำไง

คราวนี้ได้ลากเพื่อนสนิทตัวอ้วน ไปเสียเงินให้กับ Fendi Peek-a-boo ใบแรกในชีวิต ก็เลยขอยืมคนอ้วนใจดี เอากระเป๋ามาทำรีวิวซักหน่อย คราวนี้เป็น Small Size นะครับ เผื่อ มีคนไหนกำลังเล็งน้องไปเลี้ยง จะได้กะขนาดความเหมาะสมของกระเป๋ากับตัวเองได้นะครับ

เหมือนเดิมครับ ถุงเหลือง ๆ เห็นแล้วมีความสุข

กล่องแข็งรักษาน้องเป๋าอย่างดี แต่น้องคงไม่ค่อยได้อยู่ในกล่องซักเท่าไหร่ เพราะเจ้าของอ้วนค่อนข้างเห่อ ใช้มันทุกวัน

ถุงผ้ากันฝุ่นสีเทา

ออกมาละครับ น้อง Peek-a-boo ใบนี้เป็นสี้น้ำตาลนะครับ สีสวย ใช้ไปนาน ๆ น่าจะยิ่งสวยขึ้น ๆ ครับ

โชว์ตัวแค่ครึ่งเดียวก่อนนน สีเค้าสวยจิง ๆ ๆ

ออกมาเต็มตัวละครับ ใบนี้เป็นหนัง Calf นะครับ หนังมันเงา นุ่มมือทุกครั้งทีสัมผัส

กระเป๋าไซส์เล็ก จะมาพร้อมกับสายสะพายแบบยาว ที่สามารถปรับขนาดได้ตามความสูงของผู้ใช้ แต่เนื่องด้วยเจ้าของใบนี้มีความสูงไม่มากนัก เลยปรับขนาดสายให้สั้นที่สุดเท่าที่จะทำได้นะครับ

เหมือนเดิมครับ มาดูภาพซูมใกล้ๆ กับความประนีตของ Fendi's Craftmanship ที่ไม่เคยทำให้ผิดหวังครับ

อะไหล่ตัวล็อกต่าง ๆ ของสาย และที่ถือ ที่แน่นหนา และแข็งแรงครับ

ต่อมาด้วย แคร์การ์ดต่าง ๆ และที่พิเศษสำหรับ Season นี้คือ มี Rain Coat แถมมาให้ด้วยครับ เพื่อปกป้องน้องเป๋าเวลาที่ฝนตกครับ

ถึงเวลาที่ต้องถ่ายรูปคู่กับรุ่นพี่ดูบ้าง แต่ละใบไม่ยอมแพ้กันจิง ๆ

หันข้างบ้างเพื่อเทียบขนาดไซส์ครับ

กระทู้นี้เพื่อเค้าคนเดียว ต้องให้ฉายเดี่ยวบ้างนะครับ

สุดท้ายละครับ มาดูรูปเจ้าของกระเป๋ากันดีกว่า อาจจะเห็นได้ว่ากระเป๋าเล็กไปถนัดตา จนนึกว่าไซส์มินิ แต่สำหรับจขกทแล้ว กระเป๋าใบนี้ก็เหมาะกับเจ้าของไม่ใช่น้อย ยิ่งเห็นเจ้าของหลงทุกครั้งที่ถือ ก็ดูมีความสุขดีเหมือนกัน

มามะมาถ่ายคู่กัน !!!!

จบแล้วครับ กับการรีวิวครั้งนี้ หากมีใครที่กำลังเล็งน้องไว้ไปเลี้ยงซักใบจะได้กะขนาดได้ถูก นะครับ ว่าไซส์ไหนเหมาะกับเราเวลาถือ แต่บอกได้คำเดียวครับว่า Fendi Peek-a-boo เป็นกระเป๋าอีกหนึ่งใบที่คุณจะไม่รู้สึกเสียดายที่ซื้อมา เก็บไว้ประดับ Collections ซักใบ!!!

ฝากรีวิวเก่า ๆ ก่อนหน้านี้ด้วยนะครับ

1.ครั้งแรกของการริวิววว เลยอยากให้เพื่อน ๆ พี่ ๆ ชม Fendi Peek-a-boo..
http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1936586

2.รีวิวครั้งที่สองกับ Fendi Chameleon in Strawberry Red
http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=2146791

earthx
หรูหรา ดูดีทั้งสองไซส์เลยคับ หิ้วแล้วดูดีทั้งสองท่านเลย
เห็นแล้ว แอบอยากได้เหมือนกันนะคับเนี่ย >___<
zeebil
Originally Posted by earthx
หรูหรา ดูดีทั้งสองไซส์เลยคับ หิ้วแล้วดูดีทั้งสองท่านเลย
เห็นแล้ว แอบอยากได้เหมือนกันนะคับเนี่ย >___<

ขอบคุณครับ สอยมาซักใบเลยครับคุณเอิร์ธ แอบเชียร์ๆ อิๆๆ
LookchinJeck
กระเป๋าสวยมากกกก เหมาะกับคนถือทั้งคู่เลยครับ เชียร์ให้มีใบที่สี่ ห้า หก ตามมาเรื่อยๆนะครับ :smile:
zeebil
Originally Posted by LookchinJeck
กระเป๋าสวยมากกกก เหมาะกับคนถือทั้งคู่เลยครับ เชียร์ให้มีใบที่สี่ ห้า หก ตามมาเรื่อยๆนะครับ :smile:

มันจะดีมากก ถ้าที่รักซื้อใบที่ 4 5 6 ... ให้นะครับ
robert
รีวิวได้ละเอียดมากค่ะ น้องเป๋าก็น่ารัก คนสะพายก็น่ารักทั้งสองท่านเลย
zeebil
Originally Posted by robert
รีวิวได้ละเอียดมากค่ะ น้องเป๋าก็น่ารัก คนสะพายก็น่ารักทั้งสองท่านเลย

ขอบคุณมากเลยครับ คุณ Robert :)
Tom & Jerry
กระเป๋าน่ารักค่ะ

รีวิวดีทั้งรูปและรายละเอียดค่ะ

ขอบคุณนะคร้า

:)
zeebil
Originally Posted by Tom & Jerry
กระเป๋าน่ารักค่ะ

รีวิวดีทั้งรูปและรายละเอียดค่ะ

ขอบคุณนะคร้า

:)

ขอบคุณมากครับที่แวะมาชม และคอมเม้นท์ครับ :)
HS-TAE
แวะมาชื่นชมอีกเหมอืนเคยคับ ....

สีสวยทั้งสองใบเลยครับ .... เลือกกระเป๋าได้เหมาะกับคนถือมาก ๆ คับ ... ^^
zeebil
Originally Posted by HS-TAE
แวะมาชื่นชมอีกเหมอืนเคยคับ ....

สีสวยทั้งสองใบเลยครับ .... เลือกกระเป๋าได้เหมาะกับคนถือมาก ๆ คับ ... ^^

ขอบคุณครับ ที่แวะเข้าอีกครั้ง ครับ :)
E-Ngoo-Pit
:razz: ขอบคุณ จขกท น่ะค่ะที่ช่วยมาทำ review ให้

น่ารักมากๆ...เอาไปอีกหนึ่งจุ๊บ XOXO......

ปล. ไปดู review 2Jours แล้วน่ะเค่อะ สวยยยอ่ะ
milano_brand
ขอบคุณจขกทครับ สวยครับ
น้องปรุ
แอบมาดู fendi บ่อยๆ ละกลัวเผลอใจจากน้อง LV จริงๆค่ะ
zeebil
Originally Posted by milano_brand
ขอบคุณจขกทครับ สวยครับ

ขอบคุณที่แวะเข้ามาเยี่ยมชมเช่นกันครับบบบ :)
zeebil
Originally Posted by น้องปรุ
แอบมาดู fendi บ่อยๆ ละกลัวเผลอใจจากน้อง LV จริงๆค่ะ

เอาไปประดับ Collection กระเป๋าซักใบ แล้วจะไม่ผิดหวังจิง ๆ ครับ :)
KungKung
Size doesnt matter kha ..... this bag is really suited her.. ^^
zeebil
Originally Posted by KungKung
Size doesnt matter kha ..... this bag is really suited her.. ^^

Thank you for your comment krub, she would be really thirlled :)
pooprewwan
สวยมากกกกกกกกกกค่ะ อยากได้สักใบ
orgy
:D ว้าวววววว....สวยจังเลยค่ะ
nita
Fendi Peek-a-boo small size น่าใช้มากๆเลยค่ะ
zeebil
Originally Posted by orgy
:D ว้าวววววว....สวยจังเลยค่ะ

ขอบคุณค้าบบบ

Originally Posted by nita
Fendi Peek-a-boo small size น่าใช้มากๆเลยค่ะ

ไซส์กำลังเหมาะเลยครับบ

Originally Posted by pooprewwan
สวยมากกกกกกกกกกค่ะ อยากได้สักใบ

เชียร์สุดใจให้มาอยู่คู่ใจสักใบครับ แล้วจะไม่ผิดหวังง
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3