กระทู้ขายของพร้อมส่ง จากเมืองนอก... เพื่อนๆมีความห็นว่าไงอ่ะ?
โดย sonwai
sonwai
กระทู้พร้อมส่ง จากเมืองนอก... เพื่อนๆมีความห็นว่าไงอ่ะ? ผิดไหมอ่ะ?

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=2231382

คล้ายๆกับที่เคยมี case แล้วมีการพูดคุยกันไปแล้ว.....ในห้อง Justice

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=2046037

Originally Posted by MADOKA
สินค้าทุกตัวรวมค่าส่งถึงบ้านแล้วนะคะ แบบ EMS
ทุกใบเป็นของใหม่

ทุกใบซื้อมาจากห้าง Meiman Marcus นะคะ
เพราะฉะนั้นจะได้ถุงของห้างค่ะ ไม่ได้ถุง prada น้าา

สนใจตัวไหน inbox มาเลยจ้าา (แบบหลังจะตอบเร็วกว่านะจ๊ะ)
whatapp เบอร์ USA : +14153595294 LINE : lllmadokalll
or email : orangeroadshop@gmail.com
ให้สิทธิ์คนโอนเงินก่อนนะคะ

NEW Prada canvas top handle doctor bag BN2254 สีชมพู ใบนี้ใครได้ไปขอบอกว่าโชคดีมากๆๆๆๆๆๆ ค่ะ
ได้มาใบเดียว ในราคาพิเศษสุดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ 29500 ค่ะ >>>> จากปกติ 40000 บาท

รายละเอียด
Canvas with leather accents and goldtone hardware
Raised logo patch at front
Inset top snap closure
13'' rolled top handles with 4½'' drop and buckle removable ID tag
Dual buckle adjustable 40'' - 33'' shoulder strap with 19'' - 15'' drop; clip removable
Logo jacquard lined interior with two side zip pockets and three organizational pockets
Four protective metal feet at base
Measures approximately 12½'' at widest x 12'' tall at center x 6½'' deep; weighs 1½ lbs.
Certificate of authenticity included, style #BN2254
Canvas / Leather

สะพายได้หลายแบบค่ะ มีสายสั้น-ยาว

รูปจากเวปนะคะ ตัวอย่างเวลาสะพาย

NEW PRADA Sacca Sottospalla Tessuto Nylon Calf Leather Shoulder Purse
ใบนี้ง่ายๆๆ สะพายได้ทุกวัน ราคาไม่แพงด้วยยย 9500 บาทค่ะ รีบมารับไปดูแลนะคะ ^^
Model: BN1834 / Sacca Sottopalla Tessuto & Calf Leather
Color: Nero (Black)
Measurements: 9" (L) X 6" (H) X 2.8" (W)
Strap Drop: 9"

Features:

Interior lined with Prada signature fabric and with side pocket.
PRADA engraved zipper pulls
Adjustable strap
Front zipper pocket

รูปตอนซื้อค่ะ

New prada wallet รหัส 1M0510 สี CAMMEO+PLATINO
สีสวยถือแล้วผู้ดีมากๆๆๆๆ ราคา Sold บาท
มาพร้อมกล่อง และการ์ด ^^

Prada Mini สีทอง สวยยยยยยยยยยยยยยแท้หล่าาาา
CF Baht เอ๊งงงงงงงงงงงงงง

กระเป๋าสะพาย Prada saffiano lux รหัสรุ่น BT0738
สี Platino Sold ค่ะ เหลือแต่สีน้ำเงินแล้วนะคะ

มาพร้อมถุงผ้า การ์ด ราคา 22500 Baht

สีน้ำเงิน

NEWกระเป๋าสะพาย Saffiano Vernice Crossbody Bag

Prada saffiano vernic รหัสรุ่น BT0829
สี Peonia
Golden hardware.
Chain top handle.
Adjustable, removable crossbody shoulder strap.
Flap front.
Prada logo engraved on turn-lock closure.
4 1/2"H x 7 1/2"W x 1 1/2"D.
Made in Italy.
มาพร้อมถุงผ้า การ์ด ราคา 25500 Baht

รูปจากเวปค่ะ

>>hi*street
http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=2204928&p=1066071082#post1066071082

ปล. แต้มเตือนเกิดจากการลิ้งค์ร้านค้านะคะ TT

ขอบคุณ SBN ค่ะ
PPPLE
ส่วนตัวคิดว่าไม่ผิดนะคะเพราะยังไม่มีกฎว่าห้ามขายของจากเมืองนอกจะพร้อมส่งจากนอกหรือไทยอะค่ะ. ขึ้นอยู่กับดุลพินิจผู้ซื้อว่าจะเสี่ยงซื้อหรือไม่อีกอย่างไม่ว่าอยู่ที่ไหนก้น่าจะขายของได้ในsbn และแม่ค้าคนนี้ก้วางป้ายชื่อที่รูปและมีของอยู่
น้องปรุ
กลับไปดูกระทู้เก่าแล้วนะคะ แต่ไม่พบข้อสรุปว่ากรณีเดิมนั้น ทางเวปมาสเตอร์ตัดสินใจว่าอย่างไรค่ะ (หรือหาไม่เจอไม่รู้นะคะ)

ยังไงคงต้องสอบถามทางเวปมาสเตอร์ดีกว่ามั้ยคะ เกรงว่าจะผิดถ้าตัดสินใจเองอ่ะค่ะ เพราะกรณีนี้มองได้หลายมุมค่ะ

1. ของอยู่ที่มือแม่ค้าแล้ว ลงขายห้องซื้อขายได้ = ไม่ผิดกฎ ก็ซื้อของมาเป็นสมบัตของแม่ค้าแล้ว พร้อมส่ง แต่ระยะทางส่งไกลและอาจมีความเสี่ยงมากกว่าส่งในประเทศหน่อย

2. ถ้าช่วงที่ส่งมาที่ไทยแล้วเกิดปัญหาขึ้น ทำให้สินค้าไม่สามารถถึงมือลูกค้าได้ = ผิดกฎ เพราะจะเหมือน pre-order ที่สั่งไปแล้ว ยังไม่แน่ใจว่าจะได้หรือไม่ได้ของ

จึงควรอยู่ห้อง pre-order

พอเป็นแบบนี้แล้วเลยไม่รู้ว่ากระทู้แบบนี้สามารถลงห้อง ซื้อ-ขาย ได้หรือไม่ค่ะ
myprimmy
ส่วนตัวเห็นว่าไม่ผิดค่ะ แต่ต้องลุ้นเรื่องภาษี เพราะเคยโดนเรียกเก็บเพิ่มมาแล้ว
ถ้าผู้ซื้อและผู้ขายตกลงกันไว้ก่อนเรื่องภาษี และของถึงมือภายในเวลาที่ตกลงไว้ก็ไม่น่ามีปัญหาอะไรนะคะ
MADOKA
เราเป็นเจ้าของล้อกอินที่กล่าวอ้างมานะคะ

เคยเอาไปลงห้องพรีออเดอร์แล้วค่ะ โดนตัดแต้มค่ะ T___T ถ้าลงห้องซื้อ-ขายอีก แล้วโดนตัดแต้ม ก็ลงที่ไหนไม่ได้แล้วค่ะ

ส่วนเรื่องภาษีเรารับผิดชอบจ้าาาา สามารถนัดรับกระเป๋าได้ สามารถจ่ายเงินวันรับกระเป๋าค่ะ แค่จ่ายมัดจำนิดหน่อยก่อนนัดรับค่ะ

เพราะงั้นหายห่วง :)
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3