อยากทราบว่า รองเท้า H&M อยู่ HI-STREET ได้ไหมค่ะ กลัวโดนตัดแต้มอีกค่ะ
โดย SPRING SHOP
SPRING SHOP
อยากทราบว่า รองเท้า H&M อยู่ HI-STREET ได้ไหมค่ะ กลัวโดนตัดแต้มอีกค่ะ
HS-TAE
ตรวจสอบรายชื่อ brand ได้ที่ห้องนี้เลยครับ

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=210924
SPRING SHOP
ขอบคุณสำหรับ link นะค่ะ แต่ตอนนี้โดนตัดไปสองครั้งติด ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไรหรือค่ะ เคยเห็นคนอื่นโพสขายเหมือนกัน เลยไมม่ทราบว่า โดนตัดแต้มด้วยเรื่องอะไร
KuRoMiDy
เข้าไปดูจากโพสท์ก่อนหน้าวันที่จะโดนแบน สาเหตุมาจาก

กระทู้แรก :
[h=1]
SALE SALE SALE!! BAOBAO By ISSEY MIYAKE (NEW) >> Charles & Keith >> Oneoneseven Shoes >> Giraffe Shoes (Used Like new) ราคาพิเศษสุดๆๆๆ สภาพใหม่ นางฟ้าค่ะ ไม่เข้าไม่ได้แล้ววค่ะ..
[/h]
ผิดเพราะ

- oneoneseven และ giraffe ไม่ได้เป็นแบรนด์ Hi-Street ต้องลงขายที่ sbntown ค่ะ

กระทู้ที่สอง :

[h=1]ลดเพิ่มต่อเนื่องค่ะ อยากขายแล้วค่ะ จะไปต่างประเทศ รองเท้า กระเป๋า used like new and NEW ITEM !!! ราคาพิเศษค่ะ[/h]
ผิดเพราะ
- oneoneseven ไม่ได้เป็นแบรนด์ Hi-Street ต้องลงขายที่ sbntown ค่ะ

รบกวนศึกษากระทู้นี้ให้ถี่ถ้วนก่อนนะจ๊ะ (กระทู้เดียวกับที่คุณ HS-TAE บอกไว้ในโพสท์ก่อนหน้าเลยจ๊ะ)
[h=1]เพื่อนๆ ช่วยจัด Brand หน่อยค่ะ ว่า Brand ไหน ควรอยู่ห้องอะไร Hi-End หรือ Hi-Street[/h]
Twinkle Star
ความจริง 117 ตอนนี้ก็มีวางขายในห้างสรรพสินค้าชั้นนำโดยทั่วไปนะคะ The mall ทุกสาขา Emporium Paragon
ฟิวเจอร์ โรบินสัน รัชดา โรบินสัน พระราม 9 The Promenade ที่อื่นมีอีกป่าวใครรู้บอกที
ต้องตั้งกระทู้แล้วให้เพื่อนๆ มาร่วมกัน vote (คุณKAT บอกไว้ในกระทู้แรกอ่ะค่ะ) เพื่อให้ได้มีชื่อใน list อ่ะค่ะ

กระทู้ที่โดนปิดผิดข้อ 2 เหรอ? แต่ก็เข้าใจหากยังไม่มีชื่อใน brand's position
แต่ที่แน่ๆ สินค้าราคาเกิน 1000 บาท ทำตามกฎข้อ 8 ด้วยค่ะ ถ่ายรูปวางป้ายชื่อนะคะ
ห้ามทำแบบใช้ watermark นะคะ แก้ไขด้วยค่ะ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3