+++ Bally Bag หลุด QC หรือ Fake +++ รบกวนผู้รู้ด้วยครับ
โดย tornado
tornado
พอดีซื้อกระเป๋าuseมา แล้วสงสัยว่าจะเป็นของปลอมครับ
ก่อนจะซื้อลองหาข้อมูลของรุ่นนี้ ก็ไม่มีทั้งของจริงและของปลอม
เจ้าของเดิมบอกว่าซื้อมาจากชอปที่มีชื่อเสียง และรับประกันว่าเป็นของแท้
เลยลองเสี่ยงซื้อมา พอของมาถึง ถึงได้ตรวจสอบว่ามีอะไรหลายๆอย่าง
ให้ชวนสงสัยว่าจะเป็นของปลอม หรือ ไม่ก็หวังเล็กๆว่าคงเป็นของหลุดQC

+++ รายละเอียดในการปั้ม +++

+++ การตัดเย็บที่ตรงขอบที่ไม่ค่อยปราณีตและมีกาวเลอะ +++

+++ ซิปมีน้ำหนักค่อนข้างเบา +++

+++ ด้านใน ด้านข้าง และ สายรองบ่า +++

+++ ไม่มี date code ด้านหลังป้าย และ Made in italy ตรงตัวอักษร L หายไปครึ่งนึง +++

รบกวนผู้รู้ช่วยตอบให้คลายหายสงสัยหน่อยครับ
ส่วนตัวผมคิดว่าปลอม 90% ที่เหลือคิดว่าอาจเป็นของหลุด QC ครับ

:D ขอบคุณล่วงหน้าครับ :D
Pirates
โดยส่วนตัวดูไม่ค่อยดีครับ

เนื่องจาก font stamp ตามจุดต่างๆ แปลกๆ

ยังไงรอความเห็นจากท่านอื่นเพิ่มเติมครับ
nucha
เห็นตามนี้เลยค่ะ เพราะ Brand stamp / หัวซิบ ไม่ใช่เลยค่ะ

Originally Posted by Pirates
โดยส่วนตัวดูไม่ค่อยดีครับ

เนื่องจาก font stamp ตามจุดต่างๆ แปลกๆ

ยังไงรอความเห็นจากท่านอื่นเพิ่มเติมครับ
nongnhum
ตามท่านบน ปลอมคับ
pk perfume party
ฟ้อนไม่เหมือนกันซักจุดทั้งซิป ทั้งแท็ก ทั้งตรงฝาเปิด ซับในก็รุ่นเก่าคับ ไม่ให้ผ่านคับ
DP-Property
จากรูปทั้งหมดค่ะ font stamp จุดต่างๆ ดูแปลกๆ ค่ะ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3