ถามเรื่องหนังของMulberryอ่าค่ะ
โดย llpowderll
llpowderll
ถ้าเป็นหนังDarwin สีดำ

จาดูแลรักษายากมั้ยคะ แบบว่าโดนน้ำได้มั้ย

ถ้าโดนไม่ได้ เอาสเปรย์กันน้ำมาฉีดจาดีมั้ยอ่าคะ

เพราะเห็นหลายคนบอกว่า mulberryโดนน้ำไม่ค่อยได้

^^ thanks ka'
Oldie_Pang
ส่วนตัว แป้งว่านะคะ ถ้าเป็นหนังสีดำ โดนน้ำแล้ว ไม่น่าจะเห็นเป็นรอยได้อ่ะ ไม่เหมือนกับสีอื่นๆ เพราะว่าหยดน้ำจะเป็นรอย stain ไปตลอด จนกว่าหนังส่วนใกล้เคียงจะสีเข้มขึ้นจากการใช้งานน่ะค่ะ

แต่ว่าถ้าอยากฉีดกันน้ำไว้ก่อน ก้อไม่มีปัญหาค่ะ ได้ความสบายใจเนาะ :D
llpowderll
แล้วแบบนี้จาฉีดสเปรย์ของMUJI ได้มั้ยอ่าคะ หรือว่า MuJi นี่เฉพาะของcowhide อ่ะ

มีใครเคยฉีดกันบ้างมั้ยอ่าคะ :roll:
llpowderll
T - T ม่ะมีคนตอบเค้าเลยยย นอกจากพี่แป้ง
nong
มาช่วยตอบค่ะ
พอดีเพิ่งได้สี dark chocolate มา ใน care book แนะนำว่าให้ใช้ Collonil waterspot spray ค่ะ ฉีดก่อนใช้หรือก่อนออกจากบ้าน ใช้ได้ตลอด ไม่ต้องกลัวหนังเสีย เพราะช่วยบำรุงหนังเป็นอย่างดี
(Mulberry's advice is to regularly treat the product with Collonil Waterspot spary, which will help reduce dirt and water marks as wekk as assist in preserving the natural characteristics of this unque leather)

พอดีน้องซื้อแล้วเค้าก็ให้ฟรีมากระป๋องนึง เดี๋ยวจะถ่ายรูปมาให้ดูนะ
ปล.ตอนนี้กำลังเห่อมาก ไม่กลัวน้ำแล้ว(ฉีดยากันบ้าแล้วอิอิ) เลือกสี้นี้เพราะน้ำเปื้อนก็ไม่เห็นชัด
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3