ขอความเห็นช่วยโหวตหน่อยค่า สำหรับแบรนด์ ISSEY MIYAKE
โดย KAT
KAT

เนื่องจากเป็นแบรนด์นี้มีเพื่อนสมาชิกสอบถามเข้ามาหลายคน อยากให้ช่วยกันลงความเห็นนิดนึงนะคะ
ว่า position ของแบรนด์นี้ ควรอยู่ในห้อง hi-end หรือ hi-street

ขอบคุณค่า
ple15
ส่วนตัวคิดว่าน่าจะอยู่ Hi-Street นะคะ
makeberry
hi street เหมือนคุณเปิ้ลค่ะ เพราะ positioning เจาะกลุ่มตลาดระดับกลางค่ะ
looggade
ส่วนตัวคิดว่าควรเป็น Hi-Street ค่ะ ~ ★
frunksan
คิดว่าควรอยู่ Hi-Street ค่ะ
oy_benjawan
Hi-street อีกเสียงคะ ^^
Tukta Janes
มาเกาะขอบ รอฟังสรุปค่ะ
Twinkle Star
vote for hi-street ค่ะ

เห็นมีขาย Bao Bao ในห้อง hi-street กำลังโดน vote ว่าลงผิดห้องด้วยค่ะ ขึ้น red line แล้ว
nickbee
Hi-street krub ^^
maury
hi stree ค่ะ
KAT

สรุปผลจากเพื่อนๆ ส่วนใหญ่ ISSEY MIYAKE จัดอยู่ใน Hi-Street นะคะ

wnonach
hi-street ka. :-)
penninny
Hi street ครับ
tokyo_collaboration
อยากทราบเหมือนกันค่ะ เพราะส่วนตัวนึกว่าอยู่Hi-END มาตลอด เพราะเมื่อสองปีที่แล้วเคยโพสขายที่ห้องHi-ENDก็ไม่เห็นเป็นอะไร
แต่เมื่อวานมีเข้ามา2ใบ เลยโพสไปรวมกับของที่ขายอยู่ในHi-end เลยโดนตัดแต้มเลยค่ะ เลยเดาว่าต้องเป็นเพราะ BaoBao แน่ๆ ไม่ทราบจริงๆ ว่าย้ายห้องไปอยู่Hi-Streetตั้งแต่เมื่อไหร่
:-( เศร้ามากเลย ไม่เคยโดนตัดแต้ม งงไปเลยค่ะ T.T
supavida
อยากทราบว่าตกลง bao bao ย้ายไปอยู่ hi street แล้วใช่มั้ยคะ เพราะโดนตัดแต้มไป3แต้มแล้วค่ะ เศร้ามากๆ ไม่ทราบจิงๆค่ะ
KAT
BOTANIC
ผมว่าถ้าเป็นpleat please ควรเป็นhi street คับ

แต่อิเซมีหลายไลน์นะคับ ถ้าเป็นไลน์หลัก น่าจะ hi end นะคับ

ปล อันนี้เป็นความคิดเห็นส่วนตัวของผมนะครับ แหะๆ ถูกผิดประการใดขอโทษมา ณ ที่นี้ด้วยคับ
~Aoyama~
Issey Miyake เป็นแบรนด์ ชั้นสูง ราคา ไม่ได้ถูกเลยคะ
เสื้อตัวละเป็น แสนเยน เดรส สองแสนก้อมี..
แบนรด์ Issey ขึ้นแฟชั่นโชว์ Pari-Core..
(Paris collection...อะไรก้อไม่รู้..)
ยืนยันว่า แบรนด์ Issey ได้รับการยอมรับ ให้ขึ้นเป็นแบรนด์ชั้นนำของโลก
เหมือน Hi end ต่างๆ ..แต่คนไทยไม่ค่อยรู้จัก และไม่ทราบรายละเอียด

ส่วน subbrand ที่ตอนนี้ออกมา เช่น Me PleatsPleas BaoBao..
เป็นแบรนด์ย่อย ภายใค้ บริษัท Issey Miyake ..ผลการตัดสินออกมาเป็นแบบไหน
ก้อแจ้งด้วยนะคะ จะได้โพสถูก เพราะถูกตัดแต้มเหมอืนกันคะ

ปล.ถ้าคุณ Issey Miyake (ซึ่งเป็นเจ้าของ และ นักดีไซด์ชั้นนำของโลก
และยังมีชีวิตอยู่นะคะ วันก่อนยังไม่เจอท่านมาเลย ที่ร้าน Issey...)
ทราบว่า ไทยจัดอันดับ ลง Hi Street คงเศร้าใจแน่นอน 5555
penninny
ผมโหวต issey miyake. เป็นแบรนด์ hi street เพราะเห็นนิยามหน้าห้อง hi end ตามนะครับ
Hi end
หมายถึง แบรนด์ระดับโลก เป็นแบรนด์แม่...ที่มีตำนานและประวัติศาสตร์อันยาวนาน ได้รับการยอมรับ ความนิยม
และความเชื่อถือเป็นอย่างสูง มีกำลังการผลิตรวมไปถึงคุณภาพสินค้าชั้นเยี่ยมซึ่งมีจำหน่ายในหลากหลายประเทศทั่วโลก
และส่วนใหญ่เพื่อนสมาชิกก็เอาแต่ bao bao มาขาย สินค้าประเภทอื่นของคุณ issey จะแทบไม่เห็นครับ
คือบ้านเรารู้จักแค่บางแบรนด์ที่คุ้นหูจริงๆครับ แล้วเพื่อนสมาชิกเองก็ไม่ทราบประวัติความเป็นมาหมดทุกคนครับ มีข้อมูลหรือประวัตินำมาแชร์ให้เพื่อนๆได้ทราบ จะได้แบ่งประเภทเหมือน Marc Jacob hi end แต่ Marc by คือ hi street ดีมั้ยครับ
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3