สอบถาม Charriol ค่ะ
โดย yamroll
yamroll
หวัดดีค่ะเพื่อน ๆ ^_^

ใจจริงอยากได้ TAG Heuer มากกว่า แต่ว่ามี TAG แล้ว 2 เรือน แยมเลยสนใจจะซื้อ Charriol น่ะค่ะ ที่เป็นสาย Cable ไม่ทราบว่าทนเป็นสิบ ๆ ปีแบบ TAG ไหมคะ แล้วถ้าสีเงินล้วน มีปัญหาเรื่องลอกไหมคะ ขอบคุณค่ะ :D
phatcy
เพิ่งซื้อเมื่อตอนมอบเสื้อเหลืองบุกยึดสุวรรณาภูมินะค่ะ เลยไม่แน่ใจว่ามันลอกหรือเปล่า แต่ใช้มาก็โอนะค่ะ แต่หน้าปัดก็เป็นรอยแมวขวนง่ายมากนะค่ะ ซื้อมาอาทิตย์แรกก็เป็นรอยแล้วค่ะ แต่ตัวสีเงินไม่น่าลอกหลอกค่ะ พนง.ขายก็แนะนำสีเงินค่ะ เขาบอกสีทองยังงัยก็สีเปลี่ยนค่ะ บาย บาย ค่ะ
KeRoRo
มีสีเงินล้วนนะคับ

ใช้มา 7 ปี แล้วคับ ไม่ลอกน้า

เก๋ๆๆดี
dermabear
มีcharriolอยู่สองเรือนค่ะ เรือนแรกสายเงิน เรือนที่สองสายสลิงดำหน้าปัดทอง ใช้มาสามสีปีแล้ว ไม่ลอกนะคะใช้แล้วก็ใช้ผ้าทำความสะอาดแล้วก็เก็บ
tle_t00
มีสายสีดำ ใช้มา 5-6 ปีแล้ว ยังไม่ลอกอ่ะ ทนมากๆ
mindmelody
มีสีเงินใช้มา 5 ปี แล้วไม่ลอกนะคะ

เชียร์ค่ะ สวยๆๆๆๆๆ
Lady Geordie
ตามเพื่อนๆเลยค่ะ สายเงินไม่ลอก แต่ว่าหน้าปัดเป็นรอยง่ายม้าก แต่สวยอ่ะ... เลยยอม (>__<)
ส่วนตัวคิดว่า Tag ถึกกว่าค่ะ แต่ Charriol จะดู feminine กว่า ^^
friday
ทนค่ะ สวยหรูดีด้วย :)

แต่ถ้าเป็นสีทองจะไม่ลอกนะคะ แต่สีจะซีดลงตามกาลเวลาเท่านั้นเองค่ะ
wawe

สำหรับนาฬิกาของพี่ใช้มา 12 ปีกว่าแล้วค่ะ สำหรับสายเคเบิลพี่ก็ใช้แปรงสีฟันจุ่มน้ำสบู่อุ่น ๆ แปรง ผ้าชุบน้ำสะอาดเช็ดให้สะอาดก็โอเคนะคะ
yamroll
ขอบคุณเพื่อน ๆ ทุกคนมากค่ะ :D
ดูกระทู้ทั้งหมดในชุมชน จาก  Downtown ดูกระทู้ในหมวด ดูกระทู้ในหมวดย่อย
กระทู้แนะนำจากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3